• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0

AnhTu

Super V.I.P
Bản ROM này chỉ bị lỗi ở phần đấy thôi bạn ạ, đây là vấn đề nhức nhối của ROM WM5, bản này là giao thời của WM5 & WM6, vì các bản sau này đều là WM6 rồi :D

yeu_khong_em09

nghe bác nói 1 câu " nhức nhối " mà em cũng buồn đứt hết cả ruột vì vừa lúc chiều em reset up đi up lại bao nhiêu lần nhưng kết quả vẫn thế. Có lẽ em lại phải lên đời thôi, bác cho em cao kiến để tham khảo bản ROM 2006 nào của PDA Viet mình là tốt nhất nhé .... ???

Thanks bác

Nemmatlanh

nghe bác nói 1 câu " nhức nhối " mà em cũng buồn đứt hết cả ruột vì vừa lúc chiều em reset up đi up lại bao nhiêu lần nhưng kết quả vẫn thế. Có lẽ em lại phải lên đời thôi, bác cho em cao kiến để tham khảo bản ROM 2006 nào của PDA Viet mình là tốt nhất nhé .... ???

Thanks bác

Bản Rom của Anh Tú Build đúng là ngon thật,nhưng bị lỗi SmartDialing rất khó chịu,nhưng đã có giải pháp tạm thời rồi.Bạn cài cái mình gửi kèm vào PPC nhé.Cái này thay cho SmartDialing được đấy,nhưng mà nó chỉ hỗ trợ màn hình dọc chứ mnaf hình ngang nó hơi khó chiu :D:D:D,có méo mó hơn không.
Còn không thì bây giờ Win 2k6 rất nhiều và ngon đấy,mấy bản mới nhất của Man đó,bạn Down về Up lên dùng thử đi nhé.Cũng ngon lắm.Chúc vui!

LinkDown: http://www.4shared.com/file/18255077/cd6c11a1/Zenith_Handy_Dialer_v095_-_SyMBiAN.html

FilterKings

Bản ROM này chỉ bị lỗi ở phần đấy thôi bạn ạ, đây là vấn đề nhức nhối của ROM WM5, bản này là giao thời của WM5 & WM6, vì các bản sau này đều là WM6 rồi :D

Ngoài lỗi này, mình còn bị phím ảo tiếng Việt không sử dụng được (cài được và có trong keyboard settings nhưng bật không lên) :((
Mình đã thử hầu hết các ROM WM6, nhưng bản nào sử dụng sau vài ngày thì thỉnh thoảng cũng bị treo máy khi có cuộc gọi, kể cả đến bản .08 (bản .09 mình down về rồi nhưng chưa cài). Vì vậy mình quay về WM5 và dùng bản của bác Tú,
Theo ý kiến chủ quan của mình, thật sự WM5 chạy nhanh hơn và ổn định hơn nhiều so với WM6. Cho đến giờ gần cả tuần rồi mà chưa bị treo lần nào, tốc độ vào program và vào phone rất nhanh, tắt phone cũng nhanh chứ không chậm chạp như WM6 (dù WM6 mình đã tắt chương trình task manager và các chương trình mình cài thêm như nhau).
Không biết ngoài bản ROM của bác Tú build này, còn bản nào tốt và ổn định như vậy, nhưng không có lỗi như đã nêu, mong các bác chỉ giúp.

Thank các bác và bác Tú!

AnhTu

Super V.I.P
Không biết ngoài bản ROM của bác Tú build này, còn bản nào tốt và ổn định như vậy, nhưng không có lỗi như đã nêu, mong các bác chỉ giúp.

Thank các bác và bác Tú!
Bạn thử sử dụng bản này xem sao, download tại đây nhé.
Chúc vui.

psthanh

các bro ơi em cài WM 5 bỏ cái EXT rom đi nên máy em ko có MMS. ai có file nào để cài thêm MMS vô thì giúp thằng em này với. cám ơn

FilterKings

Bạn thử sử dụng bản này xem sao, download tại đây nhé.
Chúc vui.

Link die rồi bác Tú ơi!
Mình có bản này (Xda_Exec_Upgrade_v1.30.162) nhưng là file .exe. Sau khi extract ra, lấy file nk.nbf up bình thường phải không bác.
Thank bác!

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Link die rồi bác Tú ơi!
Mình có bản này (Xda_Exec_Upgrade_v1.30.162) nhưng là file .exe. Sau khi extract ra, lấy file nk.nbf up bình thường phải không bác.
Thank bác!

Link của SM AnhTu đưa vẫn ngon lành mà bạn.Bạn thử lại xem sao nha

Chúc vui:D

AnhTu

Super V.I.P
Thank bác!
Chính xác, giải nén bằng WinRar rồi up như bình thường thôi bạn ạh.

DucLinh

Ngoài lỗi này, mình còn bị phím ảo tiếng Việt không sử dụng được (cài được và có trong keyboard settings nhưng bật không lên) :((
Mình đã thử hầu hết các ROM WM6, nhưng bản nào sử dụng sau vài ngày thì thỉnh thoảng cũng bị treo máy khi có cuộc gọi, kể cả đến bản .08 (bản .09 mình down về rồi nhưng chưa cài). Vì vậy mình quay về WM5 và dùng bản của bác Tú,
Theo ý kiến chủ quan của mình, thật sự WM5 chạy nhanh hơn và ổn định hơn nhiều so với WM6. Cho đến giờ gần cả tuần rồi mà chưa bị treo lần nào, tốc độ vào program và vào phone rất nhanh, tắt phone cũng nhanh chứ không chậm chạp như WM6 (dù WM6 mình đã tắt chương trình task manager và các chương trình mình cài thêm như nhau).

Thank các bác và bác Tú!
Ngoài bản của bác Tú bác có thể up bản Aku 3.5 ver 1.3.1 của Helmi_c trên Xda,bản này có tốc độ load Soft cực nhanh đó,trên Wiki bầu chọn đây là bản W5 ok nhất.

linhlk

Ngoài bản của bác Tú bác có thể up bản Aku 3.5 ver 1.3.1 của Helmi_c trên Xda,bản này có tốc độ load Soft cực nhanh đó,trên Wiki bầu chọn đây là bản W5 ok nhất.
A cho duong Link co duoc k?Thanks

Nemmatlanh

k hiểu sao cả 2link a đưa e đều k down đc,a xem lại giúp e nhé

Troài!Đây là bản Rom mà em đã Up cho anh rồi đó.Anh đang dùng đó.Còn nếu vẫn cần vào việc khác nữa thì đem USB qua nhà em đưa cho nhé.

linhlk

làm sao để có smartdialing cho wm5 nhỉ các bác?mỗi lần gọi phải tìm trong contact mệt quá

rockone1909

bạn đang dùng bản ư nào thế, nếu bản của anh tú thì không thể cài thêm smart dialing đâu, còn bản của helmi thì mình chưa test, muốn cài thêm thì bạn vào xda-developers.com nhé

Nemmatlanh

bạn đang dùng bản ư nào thế, nếu bản của anh tú thì không thể cài thêm smart dialing đâu, còn bản của helmi thì mình chưa test, muốn cài thêm thì bạn vào xda-developers.com nhé

Thực ra cài Smardialing vẫn được rockone1909 ạ.Quay lại trang trước mình đã nói rõ và gửi Link DownSoft rồi đó.Thân!

ntthanh

Member nào có shiprom (rom gốc) WB5 của Uinversal ko, cho mình với hoặc chỉ đường link cũng được. (mình dùng exec)
Many Thanks