• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

connguab

A Quang ơi !
Sao link tải fix 4 a cho k tải được vậy, a xem lại gấp gấp dùm e nhé !

E đang nóng lòng muốn thử bãn fix 4 của a đây.

Cảm ơn a đã luôn có những bản rom thật tuyệt vời để cho e và mọi người cùng thưởng thức và chiêm ngưỡng !!!

A Quang ơi !
Lại làm phiền a nữa !

E dang xài bản rom 2.10.05 PV fix 3 của a nhưng khi máy hết pin e sạc lại thì tin nhắn mất hết luôn ????

Giúp e nhé ! Cảm ơn a nhiều lắm !!!

A Quang ơi !
Bản fix 4 và fix 5 giống nhau hay khác nhau ?
Sao ở trang 1 là bản fix 5 còn trang cuối là bản fix 4 ?
Nếu cả 2 là 1 thì tại sao file fix 5 dung lượng là 52,7M còn file fix 4 dung lượng chỉ 52,6M ???

Last edited by a moderator:

connguab

Mấy bác ơi ! cứu e với , chắc e chết mất
E đã up mấy bản rom theo sự hướng dẫn tận tình của bác Quang đều thành công tốt đẹp nhưng mà lần này e up bản fix 4 của bác Quang xong bấm finish, màn hình đen thui k hiện lên gi cả ? Là sao vậy mấy bác ???
Thử up lại thì k được, nó báo lỗi gì đó !!!!
HR thì màn hình sáng lên, bấm phím số 0 thì đen thui nữa, làm sao bây giờ các bác ơi !!!!
Hình như bản fix 4 bị lỗi thì phải, ngay cả link tải cũng có vấn đề !

Chỉnh sửa cuối:

thanhhoa

Mấy bác ơi ! cứu e với , chắc e chết mất
E đã up mấy bản rom theo sự hướng dẫn tận tình của bác Quang đều thành công tốt đẹp nhưng mà lần này e up bản fix 4 của bác Quang xong bấm finish, màn hình đen thui k hiện lên gi cả ? Là sao vậy mấy bác ???
Thử up lại thì k được, nó báo lỗi gì đó !!!!
HR thì màn hình sáng lên, bấm phím số 0 thì đen thui nữa, làm sao bây giờ các bác ơi !!!!

Bạn up lại lần nữa xem, fix4 này mình thấy ok hơn fix3 đó chứ, không còn bị lỗi không kết nối internet khi sync với PC nữa!

duythuytien

Cám ơn Bác Quang đã built Rom mới. Tuy nhiên bản Fix3 có đầy đủ PM thì bị lỗi backlight không hoạt động, bản Fix4 thì buồn quá Bác lược bỏ hết PM. Đúng là 9 người 10ý, người thì muốn bỏ cái này người thì muốn để cái kia... nhưng DTT nghỉ các ứng dụng cần thiết nên có như backup SMS, dữ liệu, contact và khóa an toàn cho máy thì nên có sẵn Bác Quang ạ.

Atemis

Active Member
Còn mình nghĩ bản fix 4 này thực sự đã khá là hoàn thiện rồi.Mặc dù còn 1 vài lỗi nhỏ nhưng điều đó không thể tránh được.Nếu cứ quanh quẩn khắc fục hầu hết các lỗi đó để đi đến 1 bản rom toàn mỹ thì điều đó là mất công thui.Chỉ hạn chế được đến mức ít lỗi nhất thui.Đây là bản rom cuối cua seri 05 rùi mà.1 bản rom ít rườm rà,ổn định.Mình bình chọn cho bản fix 4 này.Còn về những soft như backup sms hoặc contact jì đó chúng ta có thể cài thêm.không thể đòi hỏi được jì hơn nữa bạn ạ

hanoistar

Các bác xin hỏi O2 XDA Atom Exec có Up ROM WM6.0 bản Fix 4 này không ạ

Nếu Up được em sẽ Up ngay vi thấy các bác nói đã thèm rồi

Cảm ơn rất nhiều

Adminpdaviet

Administrator
Các bác xin hỏi O2 XDA Atom Exec có Up ROM WM6.0 bản Fix 4 này không ạ

Nếu Up được em sẽ Up ngay vi thấy các bác nói đã thèm rồi

Cảm ơn rất nhiều

Không được đâu, nếu bạn không muốn mất tiền đi sửa.

EXEC và Atom EXEC là 2 dòng hoàn toàn khác nhau. ROM của chúng tuyệt đối không thể dùng chung được bạn nhé.

curly_hair

Các chuyên gia giúp em với cái bàn phím qwerty cho MDA pro chạy ko chuẩn, em mới cài bản fix4 xong.

nhatha311

hĩ, em vừa cài bản Fix 4 xong. Vài cảm nhận : giao diện đẹp ( hơn cái thằng WM5 em đang xài ), chậm hơn 1 chút thì phải , chẳng biết nữa .... À, em phát hiện ra 2 vấn đề :
1) Tuy trong contact cho chọn select all ( ở WM5 ko cho chọn ) , nhưng cũng ko thể Delete all được ( không hiểu ???? )
2) Trong Phone thì ko liên kết với Contact được ( bản WM5 ko bị hiện tượng này ) , cho nên mỗi lần gọi dùng chức năng Phone thì ko thể truy xuất contact ...
Không biết có bác nào bị hiện tượng giống e ko ? Bác Quang ơi chỉ em cách khắc phục nhé . Tks !

TuanQuang

hĩ, em vừa cài bản Fix 4 xong. Vài cảm nhận : giao diện đẹp ( hơn cái thằng WM5 em đang xài ), chậm hơn 1 chút thì phải , chẳng biết nữa .... À, em phát hiện ra 2 vấn đề :
1) Tuy trong contact cho chọn select all ( ở WM5 ko cho chọn ) , nhưng cũng ko thể Delete all được ( không hiểu ???? )
2) Trong Phone thì ko liên kết với Contact được ( bản WM5 ko bị hiện tượng này ) , cho nên mỗi lần gọi dùng chức năng Phone thì ko thể truy xuất contact ...
Không biết có bác nào bị hiện tượng giống e ko ? Bác Quang ơi chỉ em cách khắc phục nhé . Tks !
ko phải chỉ mình bạn ko delete all contact đc đâu. mình cũng đang dùng bản 2.10.02 cũng ko xóa đc. chỉ có thể xóa từng cái đc thôi. mong rằng Man sẽ khắc phục đc những lỗi này trong các bản room tiếp theo.
còn việc bạn ko truy xuất đc contact thì cũng dễ hiểu thôi. đối với room 2k6 thì khi bạn muốn gọi số nào thì bạn chỉ cần gõ 09 sau đó các contact sẽ xuất hiện luôn, bạn kéo thanh công cụ bên trái xuống sẽ thấy thôi mà

TuanQuang

Các chuyên gia giúp em với cái bàn phím qwerty cho MDA pro chạy ko chuẩn, em mới cài bản fix4 xong.

nếu bàn phím ko chuẩn thì bạn làm theo cách sau nhé
Tìm đến:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
Và đổi tham số của Layout thành 66567 (Decimal)
Sau đó, Soft Reset.
chúc vui!

loveblue

Super V.I.P

Thông thường khi up rom xong trong phần contacts đã thấy những số danh bạ của sim nhưng trong contacts của máy chưa có những số đó, khi ấy trong phần sim manager mới cho phep bạn chọn seleec all rồi copy tất cả vào contacts của máy ,để khi bạn chọn phone nó mới liên kết được với contacts,hơn nửakhi cài những pm liên quan đến contacts đại loại như photo contactspro hoặc address book, sbp Mobilel_shell ..v..v bạn mới có thể sử dụng chúng hiệu quả được .theo mình thấy đó ko phải là lỗi của bản rom, có thể bạn chưa copy danh bạ vào contacts mà thôi, còn khi xóa từ bản rom cook hay rom ship đều ko cho xóa tất cả một lươt đâu bạn à mà phải deleet từng số một mà thôi, đó là mặc định của windows mobile thôi . Chúc vui

FilterKings

nếu bàn phím ko chuẩn thì bạn làm theo cách sau nhé
Tìm đến:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
Và đổi tham số của Layout thành 66567 (Decimal)
Sau đó, Soft Reset.
chúc vui!
Tham số trên có lẽ của bản ROM 2.0..., chắc là không đổi như vậy được đâu, vì vậy cab cũng không dung được :D
Tham số của layout của bản ROM này là 132105, bạn đổi lại thành 132103 nhé :D

B

Beelzebub

Guest
file cab của mod TOM mình đưa bên trên vẫn dùng tốt, đã test thử trên hầu hết tất cả các ROM WM6

magicQ

em vừa up xong rom 2.10.05 fix cảm nhận là mọi thứ đều tốt chỉ có 2 vi em khó hiểu là tại sao nút dập máy lại ko sử dụng dc? ai có tool fix lỗi này ko? nếu có xin share em. thứ 2 là khi vào web (thông wa cáp sync với PC) máy của em nó có hiện tượng này (hình bên dưới vì em ko biết up thẳng vào bài). ai biết xin giúp em vì 2 lỗi này ko biết là do rom hay máy nhưng rất là khó chịu. cám ơn các anh nhiều.

PhamQuang

Manager
em vừa up xong rom 2.10.05 fix cảm nhận là mọi thứ đều tốt chỉ có 2 vi em khó hiểu là tại sao nút dập máy lại ko sử dụng dc? ai có tool fix lỗi này ko? nếu có xin share em. thứ 2 là khi vào web (thông wa cáp sync với PC) máy của em nó có hiện tượng này (hình bên dưới vì em ko biết up thẳng vào bài). ai biết xin giúp em vì 2 lỗi này ko biết là do rom hay máy nhưng rất là khó chịu. cám ơn các anh nhiều.

SR lại máy xem sao.
Nút dập máy là nút nào vậy bạn? Power? Nếu đúng thì nó làm việc tốt.
Và nữa là truy cập NET qua USB cũng tốt luôn.
Bạn kiểm tra lại mạng và MS Active xem đã để chế độ kết nối "The Internet" chưa?

Không cần Fix gì cả.

nhatha311

Thông thường khi up rom xong trong phần contacts đã thấy những số danh bạ của sim nhưng trong contacts của máy chưa có những số đó, khi ấy trong phần sim manager mới cho phep bạn chọn seleec all rồi copy tất cả vào contacts của máy ,để khi bạn chọn phone nó mới liên kết được với contacts,hơn nửakhi cài những pm liên quan đến contacts đại loại như photo contactspro hoặc address book, sbp Mobilel_shell ..v..v bạn mới có thể sử dụng chúng hiệu quả được .theo mình thấy đó ko phải là lỗi của bản rom, có thể bạn chưa copy danh bạ vào contacts mà thôi, còn khi xóa từ bản rom cook hay rom ship đều ko cho xóa tất cả một lươt đâu bạn à mà phải deleet từng số một mà thôi, đó là mặc định của windows mobile thôi . Chúc vui

Đúng là như bác nói . Khi em vừa up rom xog thì tất cả các danh bạ em lưu trong Sim đều đưa thẳng qua contact ( không cần em copy gì hết ) . Chắc có lẽ là do em khi up rom ko chịu tháo Sim ra chăng ?? Nếu lúc em up Rom , em tháo Sim ra thì khi em up xong , em gắn Sim vào thì nó có tự động chạy qua Contacts ko ? Các pác giải thích giùm em với ... ( tại vì e có sử dụng PM backup Contacts, cho nên nếu mà nó tự động chạy từ Sim qua máy thì trong contact sẽ có một số tên bị trùng )
Theo em được biết thì WM2003 có thể chọn cùng một lúc nhiều tên trong contact , và cũng có thể xóa được luôn . Em có ông anh đang xài O2 i , và em đã test thử >>>Chắc chẳng phải do mặc định của Windows Mobile đâu !! Hơn nữa , trong menu của Contact có cái mục " Delete Selected Contacts " , nhưng em nào có xóa được đâu ? Em bấm vào , nó cũng hỏi em là có xóa không , em bấm OK , nhưng nó không chịu xóa :)) .. pó tay !
bác nào bị tình trạng này ko ? Cứu giúp anh em với hỉ !

thanhhoa

Anh Quang cho em hỏi, WM06 vẫn còn lỗi bluetooth phải không anh? Em không tài nào kết nối với tai nghe Samsung WEP200 được! Trước đây em vẫn dùng tốt trên WM05. Giờ mỗi lần nhận cuộc gọi khi đi xe cứ sợ mất phone:(

PhamQuang

Manager
Anh Quang cho em hỏi, WM06 vẫn còn lỗi bluetooth phải không anh? Em không tài nào kết nối với tai nghe Samsung WEP200 được! Trước đây em vẫn dùng tốt trên WM05. Giờ mỗi lần nhận cuộc gọi khi đi xe cứ sợ mất phone:(

* Contacts trong SIM thì sau khi Up ROM xong mở Contacts ra, nó sẽ hiển thị chứ sao?
Xóa Contacts đó thì vào SIM Manager mà xoá.

* Bluetooth của UNI hỏng hay của SamSung đây??? :D
Mình kết nối giữa Qtek và Nokia thấy rất OK.

Status
Không mở trả lời sau này.