• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Mình up ROM Ivan thì xuất hiện lỗi này lúc khởi động mãi. Up lại nhiều lần và tìm mọi cách sửa vẫn pó tay . Nhờ mọi người xem giúp

Trời đất !!! Bó tay với các bạn. 8-| 8-| 8-|

Lỗi "ấu thơ" này đã thảo luận từ lâu rồi Banhbaonong ạ.

Hãy dùng Tool Unlock và Unhide mà chạy đi, sau đó xóa sạch trong đó, HR lại máy.

ĐỪNG VỘI THẤY LỖI GÌ ĐÃ ĐỔ LỖI CHO ROM !!!

banhbaonong

Sorry anh Quang em đã ko tìm kĩ trước. Đơn giản chỉ vào windows/startup xóa file sddaemon.lnk đi là xong thế mà em không tìm ra. Lần sau em sẽ chú ý hơn

nhatha311

Em cài bản Fix 4 . E thấy được cái ExtRom của em là gần 10M , trong đó có chứa mấy cái file Cab gi` đó ... Cho em hỏi là e co thể xóa được mấy cái file trong đó ko ? Nếu xóa thì có ảnh hưởng gì đến máy ko ? Tks...

PhamQuang

Manager
Em cài bản Fix 4 . E thấy được cái ExtRom của em là gần 10M , trong đó có chứa mấy cái file Cab gi` đó ... Cho em hỏi là e co thể xóa được mấy cái file trong đó ko ? Nếu xóa thì có ảnh hưởng gì đến máy ko ? Tks...

Xóa thoải mái !!! :D

Không ảnh hưởng gì cả. Đó là các CAB các Tool hỗ trợ của các phiên bản ROM trước mà thôi, chúng ko tác dụng với các ROM WM6.0.

boyanddreams

Em vừa mới up ROM Fix4 của bác Quang.Theo nhận xét của em thì có ưu điểm là tốc độ nhanh,Storage và Ram khá,tuy ram chỉ có 28MB trống.Em rất hi vọng và cũng tin tưởng vào những bản Rom mới do các bác lao tâm khổ sức đầu tư vào.Nhưng điều thất vọng của em ngay lần đầu tiên nhìn vào là...có những Icon xấu tệ.Có những icon thì đã chuyển qua WM6,nhưng sao vẫn còn Icon từ thời WM5 trong Setting,....Em hi vọng bác sẽ quan tâm đến điều này hơn nữa,để ROM được hoàn thiện.Nếu có thể thì em xin bác cho em các công cụ và cách làm để em edit rom,thay icon cho đẹp hơn.Cảm ơn bác Quang nhiều !

PhamQuang

Manager
Em vừa mới up ROM Fix4 của bác Quang.Theo nhận xét của em thì có ưu điểm là tốc độ nhanh,Storage và Ram khá,tuy ram chỉ có 28MB trống.Em rất hi vọng và cũng tin tưởng vào những bản Rom mới do các bác lao tâm khổ sức đầu tư vào.Nhưng điều thất vọng của em ngay lần đầu tiên nhìn vào là...có những Icon xấu tệ.Có những icon thì đã chuyển qua WM6,nhưng sao vẫn còn Icon từ thời WM5 trong Setting,....Em hi vọng bác sẽ quan tâm đến điều này hơn nữa,để ROM được hoàn thiện.Nếu có thể thì em xin bác cho em các công cụ và cách làm để em edit rom,thay icon cho đẹp hơn.Cảm ơn bác Quang nhiều !

Dụng cụ làm ROM trong Thread này đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=7788

Mời và mong bạn sớm có phiên bản ROM với bộ Icon tuyệt vời nhé. :D

Với nhiều người Cook ROM, Icon đẹp cũng quan trọng nhưng chưa phải hàng đầu bạn ạ.

timur

Sau khi upROM fix4 với radio 1.15 được một ngày thì sóng điện thoại tịt luôn. Trên cột sóng hiện ta cái ăng ten và dấu chấm than, chọt vào thì báo No Service :(
Đã ai bị lỗi trên với Radio 1.15 chưa? Có cách nào khắc phục không các bác? Có khi em lại phải up về Radio 1.11 mất !

ztung

Bản Ivan này khi sync với PC rất khó khăn và rất lâu,không được như các bản Romm khác,Thú thật mình thấy bản Rom Fix 2 của Bác Phạm Quang là rất tốt,tận dụng tối đa các soft vào Dump,không hiểu tại sao mọi người lại hay than phiền thế nhỉ ??? storage của máy vẫn sấp xỉ mà :-?? . Bản Rom Ivan có 1,2 điểm hay và mới ví dụ như nofitication về text message mới, tích hợp HTC task Manager bản mới,có thêm window live search today plugin....v..v...Nếu Bác Quang thêm các điều mới này vào bản rom fix 2 thì hay biết mấy.

magicQ

làm cách nào sữa dc số "45204" thành chữ "Viettel" hả các anh? em đã làm theo cách này "[HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\RIL\OperatorNames]"45204"="VIETTEL" nhưng ko hiểu ở chỗ em vào OperatorNames rồi nhưng ko biết làm sao nữa. các anh có thế chỉ em tiếp ko? thanks các anh.

banhbaonong

Thêm 2 lựa chọn màu bàn phím nữa để các bạn lựa chọn cho KB Default

- Màu xanh Crystal toàn phần.
- Màu xanh lá cây sáng.

Good luck !!!

Cho em hỏi sao em down 2 cái bàn phím này về cài vào máy cho bản fix 3 thì bàn phím nó trở lại thành màu trắng chứ không có màu blue hay green như hình minh họa ??

TuanQuang

Cho em hỏi sao em down 2 cái bàn phím này về cài vào máy cho bản fix 3 thì bàn phím nó trở lại thành màu trắng chứ không có màu blue hay green như hình minh họa ??

ở mấy trang trên Man Quang có gưỉ mấy cái skin cho keyboarb đấy,bạn down về cài vào là skin sẽ thành blue hay green thôi.

blacklist

Một số anh em gặp vấn đề không tắt Power được sau khi Phone.
Đây không phải là lỗi của ROM đâu (với tất cả các phiên bản).
Đó là do (90%) phần mềm X-Button hoặc Task Manager gây ra. Lý do, chúng điều khiển thoát trình ứng dụng khá chậm, nếu các bạn tắt chúng đi, sẽ tắt Power bình thường, tuy nhiên việc thoát trình ứng dụng sẽ không triệt để.

"Được mặt này mất mặt kia" là vậy. :D

Còn các lỗi "G" hay truy cập NET các bạn nên kiểm tra lại. Các phiên bản ROM 2.10.05 Fix3, nhất là Fix4 hoặc Ivan V1 Fix không thể có các lỗi này.
Mình test các ROM trên 2 chú UNI khác nhau, Qtek9000 và EXEC, trên các mạng khác nhau: MTS, Beeline và Smart (Nga) đều rất OK. Kết nối NET qua USB, WiFi,... đều rất OK.

Theo bản thân tôi thì thấy ROM mới này dùng ổn định hơn. Cám ơn bác Phạm Quang nhiều, nhưng kể ra bác tuning thêm mấy cái registry thì chắc ngon hơn nữa=D>

timur

Sau khi upROM fix4 với radio 1.15 được một ngày thì sóng điện thoại tịt luôn. Trên cột sóng hiện ta cái ăng ten và dấu chấm than, chọt vào thì báo No Service :(
Đã ai bị lỗi trên với Radio 1.15 chưa? Có cách nào khắc phục không các bác? Có khi em lại phải up về Radio 1.11 mất !

Hic, em đã up về bản Radio 1.11 nhưng sóng vẫn tịt. Trong bất cứ phòng nào hơi kín là sóng tịt và cực yếu, cứ No Service hoặc Searching suốt. Ra đường thì được 2 vạch sóng. Trước em dùng win2k5 không bị thế !

Huycl2507

Hic, em đã up về bản Radio 1.11 nhưng sóng vẫn tịt. Trong bất cứ phòng nào hơi kín là sóng tịt và cực yếu, cứ No Service hoặc Searching suốt. Ra đường thì được 2 vạch sóng. Trước em dùng win2k5 không bị thế !

Ý kiến cá nhân của mình là các bản Radio cho Uni tình trạng sóng gió không khác nhau là mấy:D

Bạn cảm thấy bản nào tốt với máy mình thì sử dụng thôi;;)

Chúc vui

cuunon

Lạ thật , mình sd radio.15 , fix4 sóng gió rất tốt, ngồi trông phòng kín trong cq cả ngày mà vẫn đủ gạch , bạn up thử radio 15 xem .

LuongQuang

Super V.I.P
làm cách nào sữa dc số "45204" thành chữ "Viettel" hả các anh? em đã làm theo cách này "[HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\RIL\OperatorNames]"45204"="VIETTEL" nhưng ko hiểu ở chỗ em vào OperatorNames rồi nhưng ko biết làm sao nữa. các anh có thế chỉ em tiếp ko? thanks các anh.

Vấn đề này đã nói khá nhiều ở SubBox Thảo luận sử dụng tại chuyên đề Hack Registry rồi sao không tham khảo tại đó, đây là Box ROM mà! :O
Tạo 1 string value với Name là 45204 và string là VIETTEL (hoặc cái mà bạn muốn) rồi save lại. Đối với Uni chỉ cần tắt và bật lại là có kết quả ngay rồi.

Cái này mình nghĩ phần nhiều do mạng chứ khả năng do ROM thì ít hơn, bạn UP lại bản WM5 rồi kiểm tra xem sao hoặc up các bản Radio có ver khác xem có khả dĩ hơn không, không nhất thiết là các ver sau sẽ có sóng khỏe hơn các ver cũ đâu! :-??

phuongsfc

Hi!
Đúng la bản Ivan Fix có vấn đề khi Sync với PC. Máy của tôi sync toàn báo lỗi thôi, mà thời gian co khi tới 10 phút vẫn không xong. Tuy nó báo lỗi nhưng vẫn dùng được các thứ như cài, copy và xử dụng PPC Explorer trên PC.

blacklist

Hi!
Đúng la bản Ivan Fix có vấn đề khi Sync với PC. Máy của tôi sync toàn báo lỗi thôi, mà thời gian co khi tới 10 phút vẫn không xong. Tuy nó báo lỗi nhưng vẫn dùng được các thứ như cài, copy và xử dụng PPC Explorer trên PC.

Bác vào xóa key này đi là xong
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Windows CE Services\Synchronization\Objects\OneNote Note]

Status
Không mở trả lời sau này.