• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

zakka

Đã up lên bản 2.10.07...cảm giác ban đầu: rất tuyệt, thanks bán PhamQuang và PDA VIET 1 lần nữa...tuy nhiên cho em hỏi 1 chút: trong fần setting -> system -> devide information -> Hardware: sao fần Storage size chỉ có 9,93 mb trong khi mây bản khác là 43,...mb, khôn biết sự khác biệt này là do đâu mà có? Và có ảnh hưởng gì hun mặc dù trước mắt em chưa thấy ảnh hưởng gì...hehe ? Thanks.....!

Chính xác Storage = 39,45MB nếu chưa cài gì hết.

@All:có 1 tin vui là đã test nghe gọi ok trên tai nghe bluetooth R35 luôn roài:D,những bản Rom trước thì nó bị tình trạng nói ng ta k nghe.Bác Acer cũng bị tình trạng trên giờ thì vui rồi nhé:D:D:D.

cuunon

Rất tuyệt ! Mình đã test sáng nay và nhận xét nhưng bây giờ muốn khẳng định thêm vì nó hay ở chỗ :
- Mới mở tai nghe b/t lên , chưa kịp đưa nó về trạng thái của pair thì ppc đã báo có thiết bị tai nghe b/t
- Đã cải thiện đc âm thanh tai nghe, nghe rất rõ không như ở bản rom fix3-4 .

điểm này các bác bị vấn đề tai nghe lưu í nhé .

Chỉ còn chờ fix tắt cái notifica của tin nhắn nữa là quá ngon luôn .

Rất không uổng công khi chờ bản rom này .

dienht

Active Member
Mình vừa mới up xong và dùng thử được nửa ngày rồi, phải nói là bản này rất tuyệt chạy rất ổn định và một điều rất vui nữa là đã sử dụng được tai nghe Blutooth, còn vấn đề thỉnh thoảng có cuộc gọi đến máy chỉ rung và ko bấm tắt và nghe phải SR mới được, như lần trước mình đã hỏi các bạn thì ko biết có hết bệnh ko nhưng cho đến thời điểm này vẫn thấy ổn. Rất cảm ơn bác PhạmQuang

dongzoang

Thank bác Quang nhiều,bản room này quả là tuyệt vời,đã test và không còn gì để nói=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

TuanQuang

mới test đc có 1 thời gian ngắn nhưng phải thừa nhận bản Room này trên cả tuyệt vời, tất cả đều rất OK nhưng e lại gặp phải 1 lỗi đó là. thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi đến thì máy chỉ rung thôi,ko hiện báo có cuộc gọi dến ,nên ko thể trả lời đc.máy cứ rung mãi buộc phải SR mới hết. Mong Man kiểm tra và Fix lại lỗi này nhé.các bạn test thử xem có bị như mình ko nhé.

acer

Chính xác Storage = 39,45MB nếu chưa cài gì hết.

@All:có 1 tin vui là đã test nghe gọi ok trên tai nghe bluetooth R35 luôn roài:D,những bản Rom trước thì nó bị tình trạng nói ng ta k nghe.Bác Acer cũng bị tình trạng trên giờ thì vui rồi nhé:D:D:D.

Hehe, dzui dzui...để test thử xem còn cái gì thắc mắt nữa sẽ hỏi tiếp....thanks all....:D

banhbaonong

Thấy mọi người khen kết nối wifi của bản mới này chẳng lẽ mỗi mình bị lỗi kết nối wifi sao ?? Cho mình hỏi mọi người có dùng thêm chương trình hỗ trợ kết nối nào nữa ko (vd : SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0) , có cài thêm cái đưa lên chuẩn G ko hay chỉ để nó chạy tự nhiên như thế. Mình cài thêm SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0 thì lúc kết nối xuất hiện một hình cảnh báo tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa . Với bản Fix4 vẫn kết nối tốt. Chẳng lẽ lại phải dùng lại bản cũ

skyhorse

mới test đc có 1 thời gian ngắn nhưng phải thừa nhận bản Room này trên cả tuyệt vời, tất cả đều rất OK nhưng e lại gặp phải 1 lỗi đó là. thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi đến thì máy chỉ rung thôi,ko hiện báo có cuộc gọi dến ,nên ko thể trả lời đc.máy cứ rung mãi buộc phải SR mới hết. Mong Man kiểm tra và Fix lại lỗi này nhé.các bạn test thử xem có bị như mình ko nhé.

Đây là lỗi khi dùng ct giải phóng ram hibernate đó bạn,cái này nói nhìu lần rồi mà,còn nếu xài ct CloseApp thì sẽ bị lỗi với WM

PhamQuang

Manager
Thấy mọi người khen kết nối wifi của bản mới này chẳng lẽ mỗi mình bị lỗi kết nối wifi sao ?? Cho mình hỏi mọi người có dùng thêm chương trình hỗ trợ kết nối nào nữa ko (vd : SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0) , có cài thêm cái đưa lên chuẩn G ko hay chỉ để nó chạy tự nhiên như thế. Mình cài thêm SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0 thì lúc kết nối xuất hiện một hình cảnh báo tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa . Với bản Fix4 vẫn kết nối tốt. Chẳng lẽ lại phải dùng lại bản cũ

Để đưa WiFi của HTC Universal lên chuẩn "G" đã nói từ lâu rồi kia mà bạn.
Hãy dùng Registry Editor và tìm K.e.y:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS]

Lấy:

"dot11SupportedRateMask"=dword:1
"dot11SupportedRateMaskG"=dword:8

Rồi SR lại máy là OK thôi

banhbaonong

Ý em bảo là kể cả khi em để wifi như bản gốc của ROM và kể cả khi chuyển lên chuẩn G đều connect rất khó khăn. Em đã hard reset và không cài soft gì để loại trừ khả năng đụng soft và test riêng wifi nhưng vẫn không đc. Bản fix4 thì vẫn ok

PhamQuang

Manager
Ý em bảo là kể cả khi em để wifi như bản gốc của ROM và kể cả khi chuyển lên chuẩn G đều connect rất khó khăn. Em đã hard reset và không cài soft gì để loại trừ khả năng đụng soft và test riêng wifi nhưng vẫn không đc. Bản fix4 thì vẫn ok

Kiểm tra lại nguồn WiFi của bạn đi.
Làm gì có ROM nào không kết nối được với WiFi????
Bản 2.10.07 hỗ trợ tốt tất cả các loại kết nối !!!

banhbaonong

Em đã phải thử up lại bản fix4 để test chắc chắn rằng không phải lỗi do mạng. Với fix4 máy em connect rất tốt với mạng của em. Up lại bản 07 lại ko kết nối được nên em mới thấy là có vấn đề. Tham gia forum từ lúc còn ở bên mobifuns.net nên e cũng biết là cần chú ý kiểm tra,tìm hiểu kĩ trước khi viết bài, em đã phải test đi test lại nhiều lần mới đưa lên hỏi

dienht

Active Member
Máy của em sau khi up rom này lên thì mỗi khi SR hoặc mở máy lên nó hiện lên bảng thông báo sau "Notification Error Cannot execute\windows\nrdwakeup.exe" là bị lỗi gì vậy?

TuanQuang

Máy của em sau khi up rom này lên thì mỗi khi SR hoặc mở máy lên nó hiện lên bảng thông báo sau "Notification Error Cannot execute\windows\nrdwakeup.exe" là bị lỗi gì vậy?

cái này là do bạn cài soft nào đó bị lỗi roài. bạn remove dần dần đi để tìm xem soft nào bị lỗi nhé,hoặc HR để cà lại từ đầu. bạn có thể kể tên những soft bạn đã cài lên ko để mình xem cho cái nào cần phải cài lên Main và cái nào có thể cài lên SD card đc.

dienht

Active Member
cái này là do bạn cài soft nào đó bị lỗi roài. bạn remove dần dần đi để tìm xem soft nào bị lỗi nhé,hoặc HR để cà lại từ đầu. bạn có thể kể tên những soft bạn đã cài lên ko để mình xem cho cái nào cần phải cài lên Main và cái nào có thể cài lên SD card đc.

Mình cài Reco Explorer, Pocket Player, HiCalc, Lịch việt, PiePlus, Profimail,spb Backup,spb Imageer,spb time lên thẻ còn MemMaid, Ilauncher, PhoneWeaver mình cài vào Storage. bạn xem giúp mình cài như vậy có được ko. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình cài Reco Explorer, Pocket Player, HiCalc, Lịch việt, PiePlus, Profimail,spb Backup,spb Imageer,spb time lên thẻ còn MemMaid, Ilauncher, PhoneWeaver mình cài vào Storage. bạn xem giúp mình cài như vậy có được ko. Thanks
Theo mình những phần mềm mà để chạy file hệ thống thì bạn nên cài vào storage (resco Explore, Ilauncher.....) còn những phần mềm chạy ứng dụng thì cài vào thẻ (viet map, spb time...) như vậy khi chạy sẽ luột bạn ạ. Thân!!!!

TuanQuang

bạn làm như vậy là đúng roài nhưng theo mình thì những phần mềm về SPB hay gây ra lỗi lắm. bạn thử remove chúng đi xem. ko thì bạn vào window/ starmenu/programe thấy cái file nao lỗi thì xóa nó đi. sau đó SR.
nhưng tốt nhất thì bạn HR sau đó cài từng soft để tìm ra xem soft nao gây ra lỗi.

nncuong

Administrator
Chương trình WMP không mở được hình của các file avi mp4 ghi từ camera như các phiên bản trước. Bác Quang fix lại đi

zakka

Em đã phải thử up lại bản fix4 để test chắc chắn rằng không phải lỗi do mạng. Với fix4 máy em connect rất tốt với mạng của em. Up lại bản 07 lại ko kết nối được nên em mới thấy là có vấn đề. Tham gia forum từ lúc còn ở bên mobifuns.net nên e cũng biết là cần chú ý kiểm tra,tìm hiểu kĩ trước khi viết bài, em đã phải test đi test lại nhiều lần mới đưa lên hỏi

Đúng là lạ thật bởi vì từ bản fix2 đến bản 07 này mình đều đã test thử qua wifi đều khá tốt và good hết(xin nói thêm là mình bán điện thoại úp rất nhiều máy và máy nào cũng ok hết)Riêng bản 07 này tốc độ em ưng ý nhất mà bác lại k connect được?Có rắc rối gì với máy của bác rồi bác test kĩ lại xem sao.

@Anh Quang:kì này nó bị lỗi ngược lại khi connect với tai nghe bluetooth.Bị tình trạng nghe nhạc chừng 2-3 giây là im lun,nghe gọi thì vẫn ok:D:D:D

O2XDAEXEC

Em thấy bác ManPhamQuang nói có tích hợp luôn Office2007 mà sao em thấy nó cũng vậy,không khác gi so với Office của những Rom trước.Em muốn cài Office2007 thì làm sao?Em tìm hoài mà không thấy ở đâu cả?Tiện thể nếu bác nào có cho em xin với nha.