• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

TuyetKy

Nó đọc được định dạng của OF 2007 chứ ko phải là OF2007 mà bạn

PhamQuang

Manager
Em thấy bác ManPhamQuang nói có tích hợp luôn Office2007 mà sao em thấy nó cũng vậy,không khác gi so với Office của những Rom trước.Em muốn cài Office2007 thì làm sao?Em tìm hoài mà không thấy ở đâu cả?Tiện thể nếu bác nào có cho em xin với nha.

Bạn test lại kỹ xem có khác không nhé? :D
Bộ MS Office 2007 có khác đó, cả Icon lẫn soft luôn. Mở chúng ra và vào About sẽ rõ.

dangbuchix

Máy của em sau khi up rom này lên thì mỗi khi SR hoặc mở máy lên nó hiện lên bảng thông báo sau "Notification Error Cannot execute\windows\nrdwakeup.exe" là bị lỗi gì vậy?

hehe, bác cứ search cái file đó rồi xóa nó đi là xong, win sẽ k báo lỗi nữa đâu.:)

acer

Để đưa WiFi của HTC Universal lên chuẩn "G" đã nói từ lâu rồi kia mà bạn.
Hãy dùng Registry Editor và tìm K.e.y:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS]

Lấy:

"dot11SupportedRateMask"=dword:1
"dot11SupportedRateMaskG"=dword:8

Rồi SR lại máy là OK thôi

Bác Quang cho em hỏi sau khi làm xong giống như vậy thì làm sao mình kiểm tra được wifi của mình là chuẩn G hay B....Có cách nào để coi không vậy ?Thanks ....!:-/

Tommy2005

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bestboytq
mới test đc có 1 thời gian ngắn nhưng phải thừa nhận bản Room này trên cả tuyệt vời, tất cả đều rất OK nhưng e lại gặp phải 1 lỗi đó là. thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi đến thì máy chỉ rung thôi,ko hiện báo có cuộc gọi dến ,nên ko thể trả lời đc.máy cứ rung mãi buộc phải SR mới hết. Mong Man kiểm tra và Fix lại lỗi này nhé.các bạn test thử xem có bị như mình ko nhé.

Đây là lỗi khi dùng ct giải phóng ram hibernate đó bạn,cái này nói nhìu lần rồi mà,còn nếu xài ct CloseApp thì sẽ bị lỗi với WM

Nói nhiều lần nhưng kô đúng bệnh - Tôi đã cài ROM WM6 build trước 17913 còn "trinh nguyên" của Ivan, Midget,... (không có bất cứ app như kiểu CloseApp,Xbutton,hibernate ... và cũng không cài bất kỳ apps nào - để loại trừ do các apps cài vào) nhưng KẾT QUẢ VẪN GẶP PHONE TỚI MÁY CHỈ RUNG & TREO LUÔN! Đang thử WM6 build 17913 của cả PDAVIET, Ivan, Midget. Tôi nghĩ đây là vấn đề của ROM do hiện ROM WM6 đều lấy từ dòng máy khác , sửa sang cho Universal.

dienht

Active Member
bạn làm như vậy là đúng roài nhưng theo mình thì những phần mềm về SPB hay gây ra lỗi lắm. bạn thử remove chúng đi xem. ko thì bạn vào window/ starmenu/programe thấy cái file nao lỗi thì xóa nó đi. sau đó SR.
nhưng tốt nhất thì bạn HR sau đó cài từng soft để tìm ra xem soft nao gây ra lỗi.

cảm bạn nhiều, mình đã HR và chạy lại file spb backup rồi thì thấy nó ko báo nữa, mình nghĩ chắc tại vì ko cài Ilauncher vào main nên nó mới bị như vậy. bây giờ thì tôt rồi.

cuunon

Đúng là lạ thật bởi vì từ bản fix2 đến bản 07 này mình đều đã test thử qua wifi đều khá tốt và good hết(xin nói thêm là mình bán điện thoại úp rất nhiều máy và máy nào cũng ok hết)Riêng bản 07 này tốc độ em ưng ý nhất mà bác lại k connect được?Có rắc rối gì với máy của bác rồi bác test kĩ lại xem sao.

@Anh Quang:kì này nó bị lỗi ngược lại khi connect với tai nghe bluetooth.Bị tình trạng nghe nhạc chừng 2-3 giây là im lun,nghe gọi thì vẫn ok:D:D:D

Nếu nghe chừmh 2-3 s thì bác softreset lại là xong . Cái tai nghe b/t s38 của em chưa bao giờ không sr nếu muốm nghe nhạc .

laodatma

Bệnh khó kết nối wifi của các ROM cooked trên ROM cơ sở phiên bản build 17913.0.3.0 là có và được các chuyên gia trên xda-developers xác nhận. Vấn đề không phải là B hay là G, vụ khó kết nối chỉ xảy ra khi AP được thiết lập security (nếu tắt security thì kết nối đảm bảo ok ngay). Cách giải quyết do các chuyên gia bên xda-developers đưa ra là thực hiện kết nối qua 2 bước : lần đầu tiên cho kết nối sẽ k được -> ngắt kết nối -> kết nối lại -> OK

Mình đã thử và thấy rất ok theo cách trên. Hơi bất tiện nhưng bù lại được dùng ROM mới :))
Em đã phải thử up lại bản fix4 để test chắc chắn rằng không phải lỗi do mạng. Với fix4 máy em connect rất tốt với mạng của em. Up lại bản 07 lại ko kết nối được nên em mới thấy là có vấn đề. Tham gia forum từ lúc còn ở bên mobifuns.net nên e cũng biết là cần chú ý kiểm tra,tìm hiểu kĩ trước khi viết bài, em đã phải test đi test lại nhiều lần mới đưa lên hỏi

dung15

Sau khi up xong bản 2.10.7 em thấy có 1 số lỗi sau:
-Today bị xung với phần mếm X-Button
-Phần mềm cài vào thẻ nhớ tự dưng bị xóa sạch, hình như driver cho thẻ nhớ không tương thích dẫn đến hay bị mất dữ liệu.
Không biết có bác nào bị giống em không.
Thôi lại quay về với 2.10.5 Fix 1 vậy !:))

nhatha311

Nói nhiều lần nhưng kô đúng bệnh - Tôi đã cài ROM WM6 build trước 17913 còn "trinh nguyên" của Ivan, Midget,... (không có bất cứ app như kiểu CloseApp,Xbutton,hibernate ... và cũng không cài bất kỳ apps nào - để loại trừ do các apps cài vào) nhưng KẾT QUẢ VẪN GẶP PHONE TỚI MÁY CHỈ RUNG & TREO LUÔN! Đang thử WM6 build 17913 của cả PDAVIET, Ivan, Midget. Tôi nghĩ đây là vấn đề của ROM do hiện ROM WM6 đều lấy từ dòng máy khác , sửa sang cho Universal.

Bạn nói thế lại càng không đúng ! Mình xài bản WM6 Fix 4, chưa bao giờ gặp phải tình trạng này ..>> ko phải do lỗi của WM6 ..;;)
Đã up bản 07, đang test ...

B

Beelzebub

Guest
Sau khi up xong bản 2.10.7 em thấy có 1 số lỗi sau:
-Today bị xung với phần mếm X-Button
-Phần mềm cài vào thẻ nhớ tự dưng bị xóa sạch, hình như driver cho thẻ nhớ không tương thích dẫn đến hay bị mất dữ liệu.
Không biết có bác nào bị giống em không.
Thôi lại quay về với 2.10.5 Fix 1 vậy !:))

cái này có phải lỗi do ROM đâu, mình ko bị thế

dienht

Active Member
Bạn nói thế lại càng không đúng ! Mình xài bản WM6 Fix 4, chưa bao giờ gặp phải tình trạng này ..>> ko phải do lỗi của WM6 ..;;)

trước mình cài bản Fix 4 thì hay bị như vậy lắm, có ngày bị 4 - 5 lần liền, còn giờ đã up lên bản 07 được 2 ngày rồi thì vẫn bị (2 lần rồi). ko biết phải làm gì hơn đành chấp nhận thỉnh thoảng lại chọt RS thôi :(

Tommy2005

nhatha311 viết:
Bạn nói thế lại càng không đúng ! Mình xài bản WM6 Fix 4, chưa bao giờ gặp phải tình trạng này ..>> ko phải do lỗi của WM6 ..

Thôi, mình cũng chả muốn tranh luận hơn làm gì. Tùy bạn thôi. Chỉ cung cấp thông tin rồi ai muốn nghĩ gì thì nghĩ:
Tại sao cùng 1 máy, cùng 1 radio, chỉ khác mỗi ROM WM05 và WM06 thì:
1. WM05 không bao giờ xảy ra lỗi này. Cứ lên xdadev forum và hỏi các bác xài Universal trong đây thì biết
2. Up lên WM06 "trinh" thì bị (cả loại xào nấu cũng thế) - tuy liều lượng mỗi bác một khác nhưng vẫn thấy xảy ra. Đang test với WM6 build 17913
3. Mình đã thử luôn với tất cả phiên bản radio với WM6 tình hình vũ như cẩn
4. Nếu đơn giản bác nào đó nói tại mấy cái ứng dụng quản lý nhớ hay gì gì đó thì mình cũng đã loại trừ bằng cách cài ROM "trinh" chưa xào nấu, chỉ tạo vài contacts thôi và không để ringtone trên thẻ nhớ mà để trên main cho chắc. Kết quả vẫn thế. Nếu không thì hà cớ gì các bác Pham Quang lại đưa mấy món đó vào nhỉ!?
5. Việc chỉ xảy ra ở 1 số máy trong khi các bác khác không bị mình cũng chịu. Chỉ biết theo logic trên mình cho là tại ROM thôi. Chắc xin dừng ở đây - không dám bàn thêm nữa.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
To cuunon:Mình cũng bị nghe nhạc 2,3 giây bằng tai nghe rồi đứng luôn,có cách nào khác để fix lỗi này không chứ làm như bác phiền toái quá!!

zakka

Hix,vừa bị Del bài

@dienht:có lẽ bạn nên đầu tư 1 cái thẻ nhớ xịn hơn tí,có lẽ do thẻ chất lượng k ổn định nên xảy ra tình trạng trên,nhất là thẻ 4GB.Các bản Rom do anh Quang và nhóm kĩ thuật PDAVIET đã test rất kĩ k bị tình trạng như bạn nói.

bornstubborn666

Mình mới up lên 2006, chạy rất ổn định. Tuy nhiên bị trường hợp máy còn 30% pin thì thự động tắt, 0 mở lên được. Vậy là pin mình có vấn đề hay Rom bị lỗi??? Xin giúp giùm

PhamQuang

Manager
Mình mới up lên 2006, chạy rất ổn định. Tuy nhiên bị trường hợp máy còn 30% pin thì thự động tắt, 0 mở lên được. Vậy là pin mình có vấn đề hay Rom bị lỗi??? Xin giúp giùm

Bạn hãy quay về ROM WM5.0 thử xem PIN dùng có tốt không?
Khi đó bạn sẽ tự kết luận tại ROM hay tại PIN !!! :D
Máy của mình PIN còn 7% vẫn làm việc đấy. :D

XuanTruong

Super V.I.P

Máy của Bạn bị hiện tượng đó là do Pin rồi chuẩn bị thay Pin đi là vừa. Bạn sang chủ đề về Pin xem nhé, ở đây chỉ nói về Rom WM6 thôi, kẻo lại bị Del bài đó. Chúc vui!