• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM CHO OMNIA I900

Nightmare

Mình cũng vừa mới up một con i900 up bản ZHK3 down từ trang samsung bằng Grandpix, chỉ up pda.bin và customer.csc. Tool đã báo up thành công hết máy tự khởi động lại như hướng dẫn tuy nhiên chỉ hiện lên màn hình Samsung Omnia rồi đứng vô tư. Tưởng die rồi nhưng thế này vẫn boot được, vẫn up rom được chắc là không die đâu các bác nhỉ?nhưng các bác cho hỏi như vậy là làm sao hay là phải up cả eboot.bin hoặc up bản rom khác đây? Giúp em với các bác ơi. Đây là con máy của chị nyêu e, e làm hỏng thì vỡ mặt mất :((

Nightmare

Thưa các bác, em đã tự fix được rồi. Thì ra là cái eboot của rom cũ ko boot được cái rom mới. E dùng Grandprix up lại có eboot là nó lên ok luôn ạ. May quá, tí nữa thì e ngồi khóc ko ra nước mắt :D

ntn1757

Bac Pham Quang oi cuu em! Trong khi em đang up rom đến phần "PDA" rồi nó đứng 1 chổ trên màn hình điện thoại chỉ có duy nhất 1 màu đen thui, cái đèn cua power cứ màu đỏ wai, mở lên ko dc mà kết nối vô máy tính cũng ko nhận lun. em bó tay rồi. :-?? :(( :(( :((

Jt4chj

đọc hết cả 11 trang mà vẫn ko giải quyết đc hiện tượng Incorrect Software Version của room DXIA5 down trên SS.

vnsmedia

đọc hết cả 11 trang mà vẫn ko giải quyết đc hiện tượng Incorrect Software Version của room DXIA5 down trên SS.

Bạn Up 1 bản Rom Cook bất kỳ trước, có thể Up bản DZIA2 của Secany bên Modaco rồi Up bản DZIA5 trên SS là được mà. Ko thì bạn dùng Winzar giải nén file mà bạn đã tải từ SS về rồi dùng tool EXECutor by Pako777 v1.5 mà bác PhamQuang đã cung cấp để bung file ra rồi lại gom lại (theo bác Phạm Quang hướng dẫn). Khi đó Up vô tư.

phamthaitl

mọi người ai có biết MultiLang...trong GrandPrix_1.6.4_XPlaf cái gì vậy.up file nào vào đó thế.
cám ơn.

camyni

Mình up đến step 1 EBOOT, chạy một hồi báo download failed, chọc reset máy, rồi up lại 3 lần vẩn bị như vậy, , hiện máy vẩn hoạt động bình thường cứ tưởng thành cục gạch rùi. Em up bản mới nhất- ROM WM 6.5 Khuanchai build 21210 (MS official build). Bác nào có thể giải thích hiện tượng trên giùm e với, có phải do cái PC ko? lúc trước up DXIA5 V20C bằng 1 máy khác thì thành công.

Chỉnh sửa cuối:

forever188

Tình hình là con i900 của em đã biến thành cục gạch rồi. đây là lần đầu tiên em up room. Khi đến đoạn rebooting thì máy của em đứng im luôn .chi thấy xuất hiện cái đèn đỏ. Em đọc qua dc biết đến đoạn này coi như máy của em đã bị đứt rồi. Vậy bác nào giúp e cách đem máy qua sing bảo hành dc ko ạ. hoặc chi phí sủa em nó như nào ạ. Hiện tại em đang o bên malaysia chứ ko ở VN. Mong các bác trả lời sớm hộ em với

mhieu_pro

Up ROM Treo Máy !!!

Em up Rom theo các bước , máy chạy ok hết nhưng khi khởi động lại máy hiện chữ SAMSUNG OMNIA rồi treo luôn . Mong anh em giúp đỡ !!!:((

quangduybui

Các bác cho em hỏi: sao em download cái rom DXIA5 từ website cua ssmobile về, giải nén ra thì ko thành 1 file exe, mà nó chạy luôn????:-??. Trong quá trình giải nén cũng ko chạy hết!Được 3 4 nấc lại tụt xuống?Em mới tập tành úp Rom nên mong các Bác hướng dẫn dùm!
Mong diễn đàn sẽ càng ngày càng phát triển để giúp đỡ những đứa gà như em!=D>

ttphonghn

Chào các bác! Em là thành viên mới, cũng tập tọng up rom. Em làm theo hướng dẫn của bác Pham Quang, up rom từng phần. Em chỉ up hai thành phần là pda.bin và custommer.csc. Mọi việc suôn sẻ đến sau khi up xong thành phần pda.bin. Khi máy chuyển sang custommer.csc thì treo luôn, cứ dừng mãi ở đó. Bây giờ trên máy chỉ hiển thị mỗi chữ Samsung Omnia thôi, không làm gì được nữa, muốn tắt máy phải tháo pin ra mới được. Bây giờ máy cũng không thể kết nối với máy tính được nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với!

Sonblack

Super V.I.P
Chắc là bạn chưa cài driver Samsung cho máy tính. Bạn thực hiện lại việc up rom, sau khi bấm Detect thì chọt Reset trên Omnia để Windows nhận lại máy và tiến hành up trở lại.
Chúc thành công!

chinhatm

Tôi cũng bị như vậy. Có cài samsung modem driver rồi, nhưng vẫn bị treo. Bây giờ không kết nối được với máy tính nên chẳng làm gì được cả.

Leepv

Bác PhamQuang và các Bác giải đáp vài thắc mắc cho em nhé :

- Máy i900 của em có thông số : I900XXHJ1,như vậy thì cái Rom upgrade trên samsungmobile là I900DZHK3 là Rom của tháng 11/2008,là mới nhất phải ko a ??..Nếu up Rom này thì free Rom memory sau khi up là bao nhiêu nhỉ ?. Và Rom này thuộc vùng Singapore,nhưng mà em ở Australia thì có up được ko ? chỉ sợ up xong nó ko nhận ra mạng thì toi.

- Em đang muốn up Rom Qbus 07M vì nghe nói là xài tốt và ổn định lắm nhưng chưa up rom lần nào nên muốn hỏi là các bài hướng dẫn upRom của Bác PhamQuang có phải là các Rom nào,kể cả Qbus cũng up theo như thế ko ?

Đọc mấy trang thấy có mấy cái...chặn giấy i900 thấy khớp. Bài hướng dẫn của Bác PhamQuang cũng rõ ràng nhưng "Bước 3:Hãy tắt máy, giữ Power 1 lúc rồi kết nối máy với PC qua cáp.." Em chưa hiểu mấy..vì nếu tắt máy rồi giữ nút power nó khởi động lại mà ?. Tự tin thì cũng có nhựng em ko tin cái PC của em...nhỡ đang up nó nổi đóa thì biết kêu ai...

-

Leepv

Hello Bác PhamQuang và các Bác,

Nhờ làm tốt công tác chuẩn bị và làm theo hướng dẫn trong bài Up Rom của Bác PhamQuang mà em đã up thành công rùi...Lần đầu khi kết nối PPC với comp,khởi động máy tự nhiên nó kêu em nhập email với password,em rút cáp tắt nguồn PPc và làm lại thì xuôi chèo mát mái...Up lần đầu nên hơi run và bị stress vì sợ cái PC nó dở quẻ..heee...Em up trực tiếp với eboot luôn chứ ko dùng GrandPrix...Bây giờ free Rom memory gần 140MB,tha hồ táy máy và thong dong với M2D..heeee...Rom này đã quá xá và bây giờ mới thấy Rom gốc ẹ quá cỡ.

Cám ơn Bác PhamQuang rất rất nhiều vì những bài hướng dẫn của Bác.

spider_red

Xin ROM I900 Russia

ANh Quang ơi. Anh vui lòng giúp em với :((. Anh có thể cho em cái link Download firmware của I900 ngôn ngữ Russia được không anh?
Mong hồi âm tin vui của anh.
;)Cám ơn anh nhiều lắm. ;)

manhgiangutc

Anh Quang ơi. Giúp em với:(:)((. Hôm qua em vừa up rom i900 bản DXHJ1. Em đã đọc kỹ hướng dẫn trc khi dùng, và kết quả là thế này anh ạ: PDA1 finished downloading ! nhưng khi reset lại máy thì bị treo ở SS Omnia, và ko kết nối với ACtive Sync đc....Bây h em ko biết fải làm thế nào nữa :|:|:| Bác nào bị TH này rồi chỉ dùm em với . Cám ơn anh em PDAViet ;)

titanhuy

Chào các bác
tình trạng máy em bây giờ là Lổi ko mở phone lên được, ko nhấn số *2767*......chuyển vùng được, có cách nào khác chuyển lại vùng ko các bác? máy i908e lúc trước e chuyển sang singapor, nay muốn chuyển lại china, mong các bác hướng dẩn, thanks