• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài JAF trên WIN7

chamnv

Mình đã làm y chang như chủ thớt mà ko được ai giúp mình với...nhấn RUN xong máy mình báo gì nè

Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Searching for JAF install location ...
ERROR: Can not find JAF.EXE

Lỗi này là do bác chưa cài đặt JAF ra. Bạn phải chạy file cài đặt JAFSetup_1.98.62.exe ( sau khi đã set các thuộc tính như mình đã nêu ở trên)

chamnv

Bạn ơi cho mình hỏi. mình thực hiện như bạn nhưng khi click chuột phải chọn comparity nhưng nó không có hình như ban đã post. Nó chỉ có Win95, win98 chứ không có winXP. Mong bạn giúp mình với

Bạn xem có đúng bạn đang cài trên Win 7 chưa? Nếu cài trên Win7 thì chắc chắn có WinXP

daugiang1987

Mình đã làm y chang như chủ thớt mà ko được ai giúp mình với...nhấn RUN xong máy mình báo gì nè

Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Searching for JAF install location ...
ERROR: Can not find JAF.EXE

LỖI: Không thể tìm thấy JAF.EXE
Bạn cài jaf đã bị lổi nên nó không nhận ra được trong win bạn xóa sạch nó cài lại bản bên này là được:

chamnv

mình cài được nhưng đến phần flash thì lại không thấy n97 trong đó chỉ đến n96 là hết ??? ai biết giúp với
Mình test lại thì đúng là không có N97 thật. Chắc là bản này chưa hỗ trợ rồi.
Bạn cài bản JAF 2.0 đã được share ở 4rum chắc là OK

bosscarrot

Vấn đề là bản 1.98.62 ko hỗ trợ n97 còn bản 1.98.65 hỗ trợ n97 nhưng ko có pkey để chạy trên win7. Bạn chuyển qua phoneix cho rồi ^^

sheva079

Lỗi này là do bác chưa cài đặt JAF ra. Bạn phải chạy file cài đặt JAFSetup_1.98.62.exe ( sau khi đã set các thuộc tính như mình đã nêu ở trên)

CÀI JAF RỒI... LÀM Y CHANG LUN RỒI... MA CŨNG HOK ĐƯỢC...

LỖI: Không thể tìm thấy JAF.EXE
Bạn cài jaf đã bị lổi nên nó không nhận ra được trong win bạn xóa sạch nó cài lại bản bên này là được:

DOWN BẢN NÀY LUN RỒI... LÀM LẠI TỪ ĐẦU MÀ CŨNG HOK ĐƯỢC...:((

chamnv

CÀI JAF RỒI... LÀM Y CHANG LUN RỒI... MA CŨNG HOK ĐƯỢC...

DOWN BẢN NÀY LUN RỒI... LÀM LẠI TỪ ĐẦU MÀ CŨNG HOK ĐƯỢC...:((

Thế thì đúng là potay.com rồi bác. Có mỗi mình bác gặp phải tình trạng này.
Bác kiểm tra lại đương dẫn của JAF xem có phải là như này chưa?
C:\Program Files\ODEON\JAF\

TungBach

Mình đã làm theo hướng dẫn của chamnv thì thành công 100% chỉ xuất hiện 1 lỗi khi JAF báo có tiếp tục tìm kiếm PHONE trong chế độ DIE PHONE , mình cho JAF tiếp tục tìm kiếm là đc ak, mặc dù trước đó JAF đã báo thiếu 2 file hệ thống .Win 7 có tính bảo mật cao ,nên phân quyền là 1 trong những vẫn đề thường gặp khi cài đặt các phần mềm crack , chỉ có những thư mục , file đặt ở chế độ toàn quyền của ADMIN hoặc các bạn trao quyền đầy đủ , Mình cũng phát hiện nữa là file JAFSetup_1.98.62.exe và file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) có Trojdan ( Nhớ ko nhầm là 7 chú , tại chủ yếu các crack đều viết theo dạng đó cả )các bạn nên chú ý trước khi cài nghe,
Bạn nào còn thắc mắc hoặc chưa đc bước nào thì cứ hỏi , mình sẽ giúp trong phạm vi mình có thể :D

assassinzero

Mới dọn nhà wa cài Vostro v3500 chạy Win7, thử mây1 bản cũ ko dc, làm theo 2pic thì chạy ok rồi, nhưng mình chạy cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v6 dow về, chưa set gi hết, chứ file trong programe chạy ko dc ^.^

bb8868

Mới dọn nhà wa cài Vostro v3500 chạy Win7, thử mây1 bản cũ ko dc, làm theo 2pic thì chạy ok rồi, nhưng mình chạy cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v6 dow về, chưa set gi hết, chứ file trong programe chạy ko dc ^.^

Bạn có thể gỡ toàn bộ rồi cài lại xem sao

troly

Well-Known Member

Nếu dùng win7 thì bạn phải mở bằng file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) gốc đã được đặt thuộc tính cho nó. Bạn thử lại nhé.

Jackdao

Mọi thứ đều okie hết, ngoại trừ 1 việc hơi bất tiện cho mình (ko biết với các bạn ko có bị ko): All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) có chứa virus nên mỗi lần muốn Flash fai tắt NIS, extract, set lại các thuộc tính rồi chạy, Flash xong xuôi bật lại NIS là nó tự del file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) luôn, lần sau muốn flash lại làm lại. Bác nào có file sạch thì up lên cho mọi ng với

troly

Well-Known Member
Mọi thứ đều okie hết, ngoại trừ 1 việc hơi bất tiện cho mình (ko biết với các bạn ko có bị ko): All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) có chứa virus nên mỗi lần muốn Flash fai tắt NIS, extract, set lại các thuộc tính rồi chạy, Flash xong xuôi bật lại NIS là nó tự del file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7) luôn, lần sau muốn flash lại làm lại. Bác nào có file sạch thì up lên cho mọi ng với

Bạn tải ở đây xem còn bị không nhé

bachhb

anh ơi, em làm theo đúng các bước như anh hướng dẫn, down fw chuẩn bằng navifirm,
cài đặt bản JAF 1.98.66 full, nhưng đến chỗ ấn vào MCU thì ko tìm thấy file RM-559_21.0.004_prd.core.C00 mặc dù vào kiểm tra vẫn có, em đã download đi download lại fm bằng navifirm mãi mà vẫn thế

anh có thể giúp em ko, em hack máy X6 8gb

chamnv

anh ơi, em làm theo đúng các bước như anh hướng dẫn, down fw chuẩn bằng navifirm,
cài đặt bản JAF 1.98.66 full, nhưng đến chỗ ấn vào MCU thì ko tìm thấy file RM-559_21.0.004_prd.core.C00 mặc dù vào kiểm tra vẫn có, em đã download đi download lại fm bằng navifirm mãi mà vẫn thế

anh có thể giúp em ko, em hack máy X6 8gb

Khi ấn vào MCU thì báo không tìm thấy file đó? Có nhầm lẫn gì không nhỉ?