• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách Converter Film hay Music video cho 5800, N97 , Omnia HD

Mr_Tommy

Ai giúp mình vụ lấy link phim và phụ đề cần convert cái. Phim 500mb mà file .asv chưa đến 1mb là sao hix2
Posted via Mobile Device

minhtien1810

mình down cái của bạn về nhưng chẳng có cái nào convert wa 640x360 hết, có bản update nữa à

minhtien1810

cho xin cái pm chuẩn được kô bro , xem hết rồi chẳng có cái nào được hết , cái nào dành cho 360x640 đó , may cái này toàn là 640x480 ko àh

longlanh1510

bài này post nhiều lắm rồi mà. Mà theo mình ko cần chương trình này đâu.
Xài FM Format Factory. Trong đó có hỗ trợ sẵn định dạng cho 5800 và các máy khác của Nokia luôn rồi.
Đúng thế! Với những con gà mù IT như tớ thì FM Format Factory là an toàn, hiệu quả và nhanh nhất. Dù sao cũng cảm ơn đã hướng dẫn! :D

hoaibao789

Co bác nào bị giống mình hông....? Mình covert xong ra thì Audio nó rè rè kinh khủng luôn. Mình chỉnh bitrate từ 44100 đến 48000 và 128kbps đến 320 kbps mà vẫn bị:-/:-/:-/

police_cat_vn

Smart movie chạy đựợc flv. Đa số film bây gjờ toàn theo định dạng này mà. Cần j convert cho mệt?

linh2911

Smart movie chạy đựợc flv. Đa số film bây gjờ toàn theo định dạng này mà. Cần j convert cho mệt?
FLV đa số đều theo FLV, cái chủ TOPIC ở đây quan tâm là chất lượng của VIDEO convert ra, bạn thử convert 1 file mp4 từ file DVD(vob) hoặc định dạng chuẩn của HD (mkv). xem chất lượng nó ntn với file FLV. file FLV dùng để chia sẻ VIDEO online thôi.

anhxike

Hướng dẫn cách add Subtitle vào phim bằng E.M Total Converter !!!

Đây có thể nói là cách dễ nhất để add Phụ đề vào phim, dùng cho cả PC và điện thoại. Covert đc tất cả các định dạng, nếu máy bạn đã cài đủ bộ Mega Codec Pack..
Đầu tiên các bạn download PM Total Video Converter về:
http://www.mediafire.com/?220mmndnkom (10.15 MB)
Sau đó cài đặt PM và làm theo hướng dẫn bằng hình ảnh của mình nha.
Mình thử mò cách upload hình mà ko bít up. Trang web bây giờ khó up thật.
Mình sẽ upload gói hình bằng link luôn nha.
link đây: http://www.mediafire.com/?mjgzmmmjazj
Bây giờ tha hồ mà xem phim nha.. ^_^

jackpham

@anhxike: Bạn vào trang http://uploadanh.com để upload hình lên rồi copy link lên diễn đàn

xike

Thank you lovesingle. Mình đã làm thành công. Cách này quả là nhanh nhất.

consort

cho em hỏi là mình Converter Film từ đĩa DVD vào máy dc ko ạ ........... nếu dc thì xin mọi người hướng dẫn dùm cho

hoang_555

Dùng Total Video Converter chọn định dạng xuất cho Iphone/ipod touch ( CHỌN mp4, nhớ khônng chọn AHC2 GÌ ĐÓ) xuất thẳng mp4 coi chất lượng cao luôn. còn muốn add sub:
Bước 1: Chọn file film cần add, chọn định dạng xuất ra iphone/ipod.
Bước 2: vào Advance bấm vào chỗ sub, chọn sud cần add.
Bước 3: Chú ý ngay chỗ file cần chuyển đó, bấm chọn filter, rồi bấm chọn sub, chọn file sub cần add, rồi ra ngoài bấm vào convert thôi. Đã test thành công 100%
Xong nhé, coi rất mượt, mp4 luôn, khỏi ra avi chi cho khổ.

socola33

cho mình hòi sau khi mình định dạng bang xilisoft xong thì phim nó ko có coi full dc màn hình ( mình xài ssi8910)