• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

NguyenTu

Super V.I.P
1. Load file RM-596_011.012_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx đã được add installserver (TẢI TẠI ĐÂY);

2. Dùng Navifiw 0.1 tải FW về máy lưu vào một thư mục bất kỳ (Cần lưu riêng ra nhé)

3. Dùng FN 2010 để bắt đầu nhé

4. Copy FW vừa tài được vào thư mục C: / Program Files/ Nokia/Phoenix/Products/RM-596.

Lưu ý: Bước này copy nguyên tất cả các File của FW mới tải nhé, sau đó copy đè file uda đã hack load ở bước 1 vào thư mục chưa FW

5. Bật FN, chọn scan product như những phiên bản trước, sau khi scan, FN sẽ nhận ra máy

6. Chọn Flashing/Firmware update sẽ được

7. Ấn RefurBish, FN sẽ báo lỗi:

8. Ấn YES

9. Chờ đợi và thưởng thức thành quả

LƯU Ý:
1. Đã thử rất nhiều cách và chỉ thành công với cách này (tính đến thời điểm hiện tại được coi là duy nhất để hack N8)

2. HIỆN CHƯA CÓ ROMPATCHER HỖ TRỢ CHO ^3. DO VẬY KHÔNG NÊN CÀI CÁC RP KHÁC VÌ KHI CHẠY MÁY SẼ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Sau khi mày mò, với những sự chia sẻ thông tin của một số KTV thì h đây đã có thể hack N8 qua FN như các phiên bản S6v3, S6v5 thông qua file uda, Tối nay sẽ có bài hướng dẫn và file uda !!

Chỉnh sửa cuối:

NgocHoan

Mình cũng vừa đi mua hộ banh bạn con N8 nhưng chưa dám đụng , nếu là iphone thì khỏi bàn .

2356

bài này không hề của ai khác ngoài nhóm PNHT, tất cả điều 1 chuồng mà ra thôi nha bạn :p:p:p:p

http://www.pnht.org/ và của hyperX PNHT

Nói vậy thì mình chịu rồi :D
Nhưng mình thấy bên SymbianVN Post trước, và anh Galliani bên đó nói là do ảnh chụp hình và Post.
PNTH đâu rảnh tới mức mang FW của VN ra thí nghiệm :D

habaolinh

Super V.I.P
Làm lại thì nó lại báo như này :(( giúp em với please!!!!
Chắc bạn down file từ bản Navi cook nên bị thế. Dùng bản Navi 0.1 đi.
bài này không hề của ai khác ngoài nhóm PNHT, tất cả điều 1 chuồng mà ra thôi nha bạn :p:p:p:p

http://www.pnht.org/ và của hyperX PNHT

Nhưng mình thấy bên SymbianVN Post trước, và anh Galliani bên đó nói là do ảnh chụp hình và Post.
Bài này madein VN chính hiệu, mình chứng nhận. Máy này do chính tay mình mua mà.

mathanh

ý mình là file để hack là của nhóm PNHT chứ cái máy nói làm gì, n8 chưa có ở vn , mình đã hack cái máy xách tay của đài loan mang qua rồi cũng bằng phoenix và bằng file fw .exe, vi fw tiếng hoa nên kô up thui

có 1 bạn bên symbianvn qua mình chạy lại cái E71 làm chứng nửa kìa,

kidphuongit

Của bác nào cũng ok, nói nguồn bài viết là được thui. Giống em chạy lung tung nhưng ko biết SymVN mà tìm sang PDA việt nên mới biết cách hack. Em copy lại và đưa sang 4rum khác nhưng vẫn nói nguồn bên này. Chia sẻ cho mọi người cùng biết, cùng làm :D.

NguyenTu

Super V.I.P
có gì đâu mà các bạn tranh luận nhiều thế nhỉ, hãy nghĩ thoáng ra nào, bài ở đâu cũng vậy, cái quan trọng là chia sẻ với các bạn, còn mình lấy ở đâu hay ở đâu có trước với mình không quan trọng, nếu bất kỳ ở đâu kiện đòi bản quyền, mình chịu trách nhiệm hoàn toàn vậy thôi. Mục đích cuối cùng là khi đọc xong các bạn hack được máy nếu cần hack đúng không nào!!

Còn việc làm file uda quá đơn giản, đâu cần bàn đến chuyện đó là của ai!

LeMyChinh

Làm lại thì nó lại báo như này :(( giúp em với please!!!!

bạn vô tệp RM-596 ctrl+a xóa hết file trong đó đi.rùi down lại FW xem có được ko.dùng navi cũ nhé

@@@ all của ai thì của.miễn là chia sẻ và ko quên tác giả còn người test chỉ cần biết có hack được fone hay ko và ấn "thanks" nếu thấy hài lòng. vậy thui thế mà cũng tranh luận được trong khi "thanks"thì hơi ít =))
PS:tui là người thứ 3 test file này sau 2 đại ka habaolinh Galliani ^^:p

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

hướng dẫn hack N8 Bằng JAF luôn đi, mình sẻ gửi file qua cho bạn

chép vào
C:\Program Files\ODEON\JAF\