• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH NGẮN GỌN VÀ ĐƠN GIẢN ĐỂ UPDATE "NoDo" CHO WP7

thangbiu

bạn nào up lại dùm mình file đính kèm của bài này dc không? mình down ko dc. Minh đã up lên 7390 rồi.Đã làm theo các cách trên pdaviet và tinhte hướng dẫn để up lên 7392 nhưng cuối cùng vẫn bị lỗi 8xxxx j đó.(đến bước cuối cùng reboot lại lần 2 thì báo lỗi) .Còn cách này là mình chưa làm vì chưa down dc file UnbrandPhone.zip. Mong mọi người giúp đỡ!Tks

blackdoor

Manager
bạn nào up lại dùm mình file đính kèm của bài này dc không? mình down ko dc. Minh đã up lên 7390 rồi.Đã làm theo các cách trên pdaviet và tinhte hướng dẫn để up lên 7392 nhưng cuối cùng vẫn bị lỗi 8xxxx j đó.(đến bước cuối cùng reboot lại lần 2 thì báo lỗi) .Còn cách này là mình chưa làm vì chưa down dc file UnbrandPhone.zip. Mong mọi người giúp đỡ!Tks
Cách này chỉ có tác dụng làm cho WP7 "nhận ra" gói update NoDo và tải về (thời điểm 01/4/2011), hiện nay hầu hết các máy đều có thể thấy được gói update này qua Zune. Nếu máy bác đã tự thấy gói update này trong phần update của Zune thì tệp tin đính kèm kia cũng không có tác dụng nữa.

west3xt

e moi mua con suroud nhung chua bjk cach up len nado vs mango....mong cac pac huong dan ki?(e hoi yeu ve IT)cac bac co video cang tot....e dag o ban? 7004 ỏ ai 0 TP HCM q.Binh Thanh. thi cho e so phone rui c0a j ra ng0ai giao luu vs jup e up lun .....tks cac pac trc nha....

blackdoor

Manager
e moi mua con suroud nhung chua bjk cach up len nado vs mango....mong cac pac huong dan ki?(e hoi yeu ve IT)cac bac co video cang tot....e dag o ban? 7004 ỏ ai 0 TP HCM q.Binh Thanh. thi cho e so phone rui c0a j ra ng0ai giao luu vs jup e up lun .....tks cac pac trc nha....
- Yêu cầu bạn viết bài bằng tiếng Việt có dấu, nếu viết thế này lần sau sẽ bị xóa bài và không được trả lời.
- Xem trong máy đang chạy phiên bản WP7 nào (Setting -> About). Nếu là OS 7004 hoặc 7392 thì chỉ cần cắm vào Zune sync với PC sẽ thấy bản cập nhật.

west3xt

- Yêu cầu bạn viết bài bằng tiếng Việt có dấu, nếu viết thế này lần sau sẽ bị xóa bài và không được trả lời.
- Xem trong máy đang chạy phiên bản WP7 nào (Setting -> About). Nếu là OS 7004 hoặc 7392 thì chỉ cần cắm vào Zune sync với PC sẽ thấy bản cập nhật.

e xài 7004....nhưng mà mí ứng dụng vs game thì toàn down bên tinhte về,e sợ khi up thì không xài được nữa nên hỏi mí a.máy em đã unlock theo hướng dẫn của web mình,mong anh chỉ rõ hơn.cho e hỏi đã có bản mango final của MC chưa?

Chỉnh sửa cuối: