• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH NGẮN GỌN VÀ ĐƠN GIẢN ĐỂ UPDATE "NoDo" CHO WP7

aries89

Hãy đọc kỹ và áp dụng đúng các bước trong bài hướng dẫn đầu tiên, ZUNE sẽ có thông báo Update NoDo cho máy của bạn thôi.
Có thông báo bản update tháng 3 rồi bác ah,vấn đề là up đến 7/10 creating a backup,đến 8/10 thì bị reboot máy và báo lỗi 80004005

chenjinda

Có thông báo bản update tháng 3 rồi bác ah,vấn đề là up đến 7/10 creating a backup,đến 8/10 thì bị reboot máy và báo lỗi 80004005
e cung giong bac nay ah! cac cao thu vao giup do bon e voi ah!
sorry vi e len mang bang con HD7 cua e ah, nen ko viet tieng viet dc!hichic

blackdoor

Manager
e cung giong bac nay ah! cac cao thu vao giup do bon e voi ah!
sorry vi e len mang bang con HD7 cua e ah, nen ko viet tieng viet dc!hichic

Các bác chú ý là phân vùng chứa hệ điều hành trên PC phải đủ lớn để chứa backup của WP7 đấy.

tanvoviem

đúng rồi đấy ạ, bạn cứ để ổ C trống khoảng 11-12G là ok. nhưng tình hình là từ hồi em up lên nodo thì thời tiết ở ngoài giao diện WP không cập nhật được theo trong HTC hub, có bác nào bị như thế không ạ. nhờ các pác chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

newguy1112

Bác cho e hỏi, khi e up theo cách bác Tom, đếm giây ấy ah, thành công, và đang ở NoDo bản 739 hay 89 gì e k nhớ, nhưng là số 9... vì hiện giờ ae đang xách máy ra ngoài, làm thế nào up lên NoDo 90 đc vậy?
Làm như bác nói lun ah?
E xài HD7 world mở máy lên hiện chữ O2, nghe ng bán kêu xt từ Anh về, bác có thể cho e xin link gốc k ah:D

blackdoor

Manager
Bác cho e hỏi, khi e up theo cách bác Tom, đếm giây ấy ah, thành công, và đang ở NoDo bản 739 hay 89 gì e k nhớ, nhưng là số 9... vì hiện giờ ae đang xách máy ra ngoài, làm thế nào up lên NoDo 90 đc vậy?
Làm như bác nói lun ah?
E xài HD7 world mở máy lên hiện chữ O2, nghe ng bán kêu xt từ Anh về, bác có thể cho e xin link gốc k ah:D
Bạn đối chiếu với thông tin ở bài này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-HTC-HD7-★&p=1604297&viewfull=1#post1604297
Sau đó mới biết ROM ship được.

phamngocanhtai

Các bác cho em hỏi tí, con hd7 của em hiện là 7004 asia, đã unlocked. Hiện nay, em đã làm theo cách của chú Quang để update bản 7008, nhưng chỉ làm đến bước 5 là bị lỗi "Can't check for updates right now. Please try again later. Your phone can't connect to the internet because server's name can't be resolved 80072EE7" hoặc "Can't check for updates right now. Please try again later. Make sure your computer is connected to the internet and try again. 80072EFF". Có bác nào giúp em khắc phục lỗi này với. Em cám ơn các bác nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Làm đi làm lại nhiều lần, hết restart máy tính đến restart điện thoại. Cuối cùng, mình đã update được bản 7008. Mình đang update Nodo, đã chạy được 7/10 rồi, chưa biết sao. Hy vọng là thành công. Cám ơn chú Quang và Blackdoor nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thedat007

Bác PhamQuang cho em hỏi máy em HD7 T929, đã JailBreak, kết nối với Zune thì được thông báo có bản cập nhật tháng 3. Vậy em cập nhật trực tiếp mà không cần làm theo các bước hướng dẫn của Bác nêu trên thì cho em hỏi máy còn jailbreak và dữ liệu của máy còn không. Thanks Bác trước!!!

nguyenducthang

Bác PhamQuang cho em hỏi máy em HD7 T929, đã JailBreak, kết nối với Zune thì được thông báo có bản cập nhật tháng 3. Vậy em cập nhật trực tiếp mà không cần làm theo các bước hướng dẫn của Bác nêu trên thì cho em hỏi máy còn jailbreak và dữ liệu của máy còn không. Thanks Bác trước!!!

máy vẫn còn jailbreak và dữ liệu của máy còn nguyên bạn ah. có điều sẽ không cài được ứng dụng có dung lượng > 75 MB

nguyenducthang

Mình k cài được game nầy huhu PES+2011+-+Pro+Evolution+Soccer.xap
nhưng cài được NeedforSpeedUndercover.XAP
k hiểu sao nữa

chính vì không cài được 2 game trên nên em đã down từ nodo xuống 7004. em cũng chẳng mún up lên lại nodo nữa vì cảm nhận của em nodo chẳng có gì ngoài chức năng copy va paste.

blackdoor

Manager
chính vì không cài được 2 game trên nên em đã down từ nodo xuống 7004. em cũng chẳng mún up lên lại nodo nữa vì cảm nhận của em nodo chẳng có gì ngoài chức năng copy va paste.
Cả hai game này sau khi lên NoDo đều có thể cài được, sẽ thử thêm với một số game khác rồi hướng dẫn các bác sau.

tuananh1088

cái này hình như chỉ dùng cho máy HTC
con máy LG của em cái vào no báo dùng cho HTC nên ko được
còn cách nào không các bác :(

toan1101

cái này có làm đc cho Surround ko các bác ? có vẻ Surround bị mọi người bỏ quên rồi, ko thấy có topic nói về em này

ncbc

Mình cũng có thắc mắc giống vậy.
Vậy là cứ update bình thường là được hả các bác? K cần làm theo hướng dẫn trang 1?? Và jailbreak + data vẫn còn nguyên.
Thanks mọi người đã giúp đỡ

blackdoor

Manager
Mình cũng có thắc mắc giống vậy.
Vậy là cứ update bình thường là được hả các bác? K cần làm theo hướng dẫn trang 1?? Và jailbreak + data vẫn còn nguyên.
Thanks mọi người đã giúp đỡ

Vấn đề bác thắc mắc đã được giải đáp nhiều rồi, bác có thể update lên NoDo (7392) mà vẫn còn nguyên JB và data nếu trước đó bác đã JB hoàn chỉnh.

ncbc

Vấn đề bác thắc mắc đã được giải đáp nhiều rồi, bác có thể update lên NoDo (7392) mà vẫn còn nguyên JB và data nếu trước đó bác đã JB hoàn chỉnh.

cám ơn bác nhìu lắm.

ncbc

chào mọi ng,
Cho mình hỏi một vấn đề là mình đã update WP7 lên 7932 thành công. Nhưng sau khi update xong thì Zune k tự xóa fan backup dât đi. Làm ổ C của mình mất đi một khoảng dung lượng lớn.
Jo mình muốn hỏi có cách nào clear k?
Thanks mọi ng