• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HƯỚNG DẪN] - Cách thay đổi Fonts trên Symbian Anna.

pearlwar

thật tuyệt vời . cứ tưởng không được vì em chả thấy file Fonts nên đánh bừa vào một forder hehe thế mà được. thank bac nhiều. tiện đây em xin bác up lên vai fonts chữ thật cool vào để mọi người thưởng thức được không bác,
thank bác nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

thật tuyệt vời . cứ tưởng không được vì em chả thấy file Fonts nên đánh bừa vào một forder hehe thế mà được. thank bac nhiều. tiện đây em xin bác up lên vai fonts chữ thật cool vào để mọi người thưởng thức được không bác,
thank bác nhiều!!!!!!!!!!!!!!!
e vừa làm trên con E6-00 moi toanh k cần hack nha

denhatpt

có ngĩa la mình copy cái fonts blackchancery ra làm 14 bản rùi đổi tên như hướng dẫn của bạn phải ko xong mình cho nó vào đâu vậy bạn

JohnyNguyen

có ngĩa la mình copy cái fonts blackchancery ra làm 14 bản rùi đổi tên như hướng dẫn của bạn phải ko xong mình cho nó vào đâu vậy bạn
Oài,đọc kĩ cái #1 hộ cái bạn :p Copy làm 14 bản --> Đổi tên giống như #1 --> Cắm máy vào PC (Chế độ Ổ đĩa chung) --> Dùng máy tính move hết các font đã đổi tên vào F:\Resource\Fonts --> Tháo máy ra --> Khởi động lại --> Enjoy :p :)) Có đơn giản vậy thôi mà :p

Dùng PC thì máy ko cần hack cũng làm đc ;)
Hack rồi thì dùng Xplore cho tiện :p

denhatpt

huhu minh copy nhu tren fonts black chanery cua ban vutaitk gioi may lai die rui huhu the la lai phai di chay lai rui chan that lai mat may ngay ko duoc dung may rui tai ban di lam.

MinhThang

Manager
huhu minh copy nhu tren fonts black chanery cua ban vutaitk gioi may lai die rui huhu the la lai phai di chay lai rui chan that lai mat may ngay ko duoc dung may rui tai ban di lam.

Bạn làm đúng như hướng dẫn sao có chuyện die được, nếu có lỗi thì lấy thẻ ra khởi động lại là xong chứ gì mà phải chạy lại fw hả bạn?

denhatpt

minh cho no vo o E cua may may minh n8 ma the la die rui thui cuoi tuan len nokia care thui hihi ko sao nhung khuyen cac ban nen lam vao the nho nha dung lam nhu minh , dung may bi vai lam nhu vay la binh thuong

hoangphuong2805

Thanks Mod ! Đã đổi font theo bài hướng dẫn . Nhưng không cần dùng laptop hoặc pc . Tớ làm ngay trên dt . Copy, change font xong dùng filebrowser copy vào mục fonts ..... Lần thứ nhất thành công lun . Ko fải lần thứ 2 .

MinhThang

Manager
minh cho no vo o E cua may may minh n8 ma the la die rui thui cuoi tuan len nokia care thui hihi ko sao nhung khuyen cac ban nen lam vao the nho nha dung lam nhu minh , dung may bi vai lam nhu vay la binh thuong

Bạn thử fomat xem có lên được không đã.

j_cage

Member
mình có 2 câu hỏi:
- khi nào dùng các font thấy chán muốn về font mặc định thì có ok ko?
- trong quá trình sử dụng máy nhiều khi phải tháo nóng thẻ nhớ một lúc, vậy trong thời gian tháo thẻ mà máy vẫn hoạt động thì lúc đó sẽ thế nào?

MinhThang

Manager
mình có 2 câu hỏi:
- khi nào dùng các font thấy chán muốn về font mặc định thì có ok ko?

- trong quá trình sử dụng máy nhiều khi phải tháo nóng thẻ nhớ một lúc, vậy trong thời gian tháo thẻ mà máy vẫn hoạt động thì lúc đó sẽ thế nào?

- Tắt máy lấy thẻ nhớ ra xoá đi là về mặc định thôi bạn à.
- Thường khi lấy thẻ ra nên tắt máy để bảo đảm an toàn bàn à, tuy nhiên lấy nóng như bạn cũng không sao miễn là đừng dùng gì trong máy.

j_cage

Member
-- Thường khi lấy thẻ ra nên tắt máy để bảo đảm an toàn bàn à, tuy nhiên lấy nóng như bạn cũng không sao miễn là đừng dùng gì trong máy.

Thẻ nhớ mình tháo nóng thường xuyên mà, trong lúc tháo thẻ mà có cuộc gọi đến thì cũng coi như dùng máy rồi, hơi lăn tăn đấy nhỉ!

MinhThang

Manager
Thẻ nhớ mình tháo nóng thường xuyên mà, trong lúc tháo thẻ mà có cuộc gọi đến thì cũng coi như dùng máy rồi, hơi lăn tăn đấy nhỉ!

Thử đi em hồi anh dùng V3 test fonts kiểu này lấy thẻ ra vẫn dùng được, còn S^3 thì không biết, không đến nỗi gì đâu cùng lắm nó chỉ về Fonts mặc định thôi.

onggia179

Fonts của Bác đẹp nhưng nặng quá, mình giới thiệu vài Fonts nhẹ nhưng vẫn hỗ trợ TV.

http://www.mediafire.com/?suu61918azak3pb

http://www.mediafire.com/?6z24u2ky1gl44ey

http://www.mediafire.com/?d6823132qe62qxg

http://www.mediafire.com/?i9y6uxptjbbtr2i
Có gì anh em góp ý nha, mình còn nhiều nữa nhưng chưa biết anh em có thích không nên không dám up nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

onggia179

Thử đi em hồi anh dùng V3 test fonts kiểu này lấy thẻ ra vẫn dùng được, còn S^3 thì không biết, không đến nỗi gì đâu cùng lắm nó chỉ về Fonts mặc định thôi.
Mình bị rồi, tháo nóng thẻ nhớ Font vẫn còn, nhưng bị mất vài ký tự, như vậy lại phải Reset lại máy, coi như thẻ nhớ trong.
Nếu các bạn đã test thử Fonts nào thấy OK thì cop thẳng vô ổ E luôn (bộ nhớ chung), hơi nguy hiểm nhưng mình đang làm cách này,
LƯU Ý: nếu cop Fonts vô E thì luôn luôn cài đặt kết nối USB mặc định Ổ ĐĨA CHUNG, vì nếu sau này cài thêm PM gì có sung đột với Fonts, không khởi động máy được, tắt nguồn,kết nối máy tính xóa Fonts.
Còn để kết nối OVI,máy tắt nguồn NOKIA Suite không kết nối OVI được, như vậy phải dùng 4ngón, đau lắm.

MinhThang

Manager
Mình bị rồi, tháo nóng thẻ nhớ Font vẫn còn, nhưng bị mất vài ký tự, như vậy lại phải Reset lại máy, coi như thẻ nhớ trong.
Nếu các bạn đã test thử Fonts nào thấy OK thì cop thẳng vô ổ E luôn (bộ nhớ chung), hơi nguy hiểm nhưng mình đang làm cách này,
LƯU Ý: nếu cop Fonts vô E thì luôn luôn cài đặt kết nối USB mặc định Ổ ĐĨA CHUNG, vì nếu sau này cài thêm PM gì có sung đột với Fonts, không khởi động máy được, tắt nguồn,kết nối máy tính xóa Fonts.
Còn để kết nối OVI,máy tắt nguồn NOKIA Suite không kết nối OVI được, như vậy phải dùng 4ngón, đau lắm.

Cũng là 1 kinh nghiệm xương máu đáng điểm 10 cho bạn.

onggia179

Đúng là kinh nghiệm xương máu, vì có ĐT thì phải voọc, mà mình thì mê Fonts chữ, thay đổi diện mạo mới cho ĐT, nên bị lỗi khởi động hoài. Mình còn nhiều Fonts nữa chưa up vì chưa có hình minh họa. Hôm nào mình sẽ up thêm mớ nữa để anh em có nhiều lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

dzzung34

Mình đã test đi test lại trên thẻ nhớ và trên bộ nhớ máy ,không tác dụng với BELLE ,bạn nào có cách đổi fonts của BELLE cho mình biết với .THANKS....