• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HƯỚNG DẪN] - Cách thay đổi Fonts trên Symbian Anna.

onggia179

Bạn đã chắc chắn làm đúng theo anh MINGTHANG hướng dẫn trang đầu chứ ????

hungdaiuy

Minh dung C7 Anna Hacked da test OK! Phai khoi dong lai DT2 Lan moi Dc,hihihi! Phai Tao F/Resouce/Fonts tren PC moi dc,Minh Tao bang trinh Quan Li Tap Tin tren DT Ko Dc! Xin Loi Vi Ko Go Dau Dc Nha! THANK BAC CHU THOT NHIEU RAT NHIEU!!!!!!=D>=D>=D>=D>=D>:)):)):))

hungdaiuy

Mình bị rồi, tháo nóng thẻ nhớ Font vẫn còn, nhưng bị mất vài ký tự, như vậy lại phải Reset lại máy, coi như thẻ nhớ trong.
Nếu các bạn đã test thử Fonts nào thấy OK thì cop thẳng vô ổ E luôn (bộ nhớ chung), hơi nguy hiểm nhưng mình đang làm cách này,
LƯU Ý: nếu cop Fonts vô E thì luôn luôn cài đặt kết nối USB mặc định Ổ ĐĨA CHUNG, vì nếu sau này cài thêm PM gì có sung đột với Fonts, không khởi động máy được, tắt nguồn,kết nối máy tính xóa Fonts.
Còn để kết nối OVI,máy tắt nguồn NOKIA Suite không kết nối OVI được, như vậy phải dùng 4ngón, đau lắm.
Em cũng bị thế,lỗi ô vuông! Điểm 10+ cho Bác! Thank so much!

onggia179

Giới thiệu thêm cho các Pác vài Fonts nữa

http://www.mediafire.com/?v3sjpzophds8h3m

shadow8842

Minh thang : cho mình xin cái font ở bài #1 cuả bạn đi font nhìn rất ưa mắt. thanks

hungdaiuy

Bác MinhThang cho em xin cái Theme trên đi!!! em dùng C7 up anna ,theme Mđ tối qúa! THANH BÁC NHIỀU!!!! HIHIHI!!

MinhThang

Manager
Bác có fonts nào có hỗ trợ Unicode cho em xin nha!!! Thank Bác nhiều!!!

bác MinhThang có font giống như máy LG hay SámSung có hỗ trợ unicode k , cho e với ;;)
font như hình này nè bác
http://www.pdaviet.net/showthread.php?108421-CẬP-NHẬT-LIÊN-TỤC-THEME-CHO-SYM-3/page2
thêm Sexy Girl ấy ạ

Các bạn chịu khó xem trong mấy cái Topic chia sẻ fonts đó rất nhiều fonts đẹp, riêng mình chỉ dùng 1 fonts đơn giản như Link trên thôi.

onggia179

Chờ mấy ngày đến hôm nay Diễn Đàn mới sống lại để xin Minh Thang bài thuốc:
Mình cài SPB Shell 3D nhưng nó như virus ăn hết Fonts của mình, lúc đầu còn Menu+Danh bạ+Tin nhắn, nó ăn từ từ giờ mất Fonts kiểu luôn.
Mình đã xóa Fonts của SPB và cop Fonts mình đang xài đổi tên giống của nó, nhưnhg khi khởi chạy nó xóa Fonts của mình và tạo Fonts của nó.
Mình rất mê Fonts kiểu, không lẽ chịu thua nó, xài bản SPB cũ sao..........X-(
Cho xin bài thuốc , Thanks nhiều !

onggia179

Sau khi Nokia nâng cấp FW Symbian Anna cho các dòng máy, một trở ngại lớn mà anh em gặp phải là vấn đề về Fonts, không còn thể dùng các Fonts ưa thích như ở các FW cũ nữa.
Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn để tiếp tục thoả sức khi thấy Fonts đẹp luôn xuất hiện trên dế yêu của mình.
Đầu tiên các bạn chọn cho mình Fonts thích nhất sau đó các bạn nhân bản nó thành 14 lần và thay đổi tên chúng như sau:
arial.ttf

arialbd.ttf

cour.ttf

courbd.ttf

georgia.ttf

georgiab.ttf

nosnr60.ttf

nssb60.ttf

nstsb60.ttf

S60ZDIGI.ttf

times.ttf

timesbd.ttf

verdana.ttf

verdanab.ttf

Kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB ở chế độ Ổ đĩa chung.
Sao chép tất cả các Fonts vừa đổi tên vào F / Resource / Fonts.
Khởi động lại máy và thưởng thức thành quả.

Bạn có cách nào thay Fonts cho Sym Belle không. Trước xái Anna ngon lành, nay chuyển qua Belle tắc tịt luôn, giúp với

Last edited by a moderator:

dungbrd

Bạn Minh Thắng cho mình hỏi là bạn cài tiếng việt cho symbian anna kiểu gì vậy? Mình đang dùng nokia e6 mà chưa biết cài như nào. Cảm ơn bạn trước.