• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT DANH BẠ VÀ MỘT SỐ ỨNG DỤNG CHO HD2 ANDROID

DucLong

Super V.I.P
MOD ơi mình đã down về cho vào máy nhưng khi dùng ES Explorer copy nó báo lỗi là Copy failed, còn dùng Appinstaller thì nó báo Application not installed.
Mình dùng MDJ HD 4.6 và Kernel là Hastarin 8.6.
Thank you.

Bạn dùng Root Explorer thì mới copy và pass dược.

hai

Các bạn nên dùng taskiller để kill tất cả các app đang chạy nền cho đỡ tốn pin, tất cả các app muốn cài các bạn cứ lên market là tải về
Khi cài lần đầu thì các bạn chỉ nên cài android thôi sau khi boot được vào android rồi thì các bạn mới copy tất cả các app vào thư mục AndroidApps
sau đó boot lại lần nữa. nếu các bạn copy tất cả các soft muốn cài vào AndroidApps ngay từ đầu khi chưa cài được android thì khi boot nó sẽ force close hết cái này đến cái khác reboot cũng không hết

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Làm ơn cho hỏi:
1. Muốn uninstall 1 soft mình đã cài vào trong Android thì phải làm thế nào?
2. Cái điện thoại của mình thỉnh thoảng (4-5 lần/ngày) lại hiện lên thông báo "cài đặt thời gian", muốn không hiện nữa thì phải làm sao?
3. Muốn dùng GPGS, 3G trong Android thì phải cài đặt ở mục nào?
4. Xem ở mục nào để biết thông tin mình đang dùng bản Android nào? Kernel nào?

(em mới sang sử dụng Android nên gà lắm, vậy nên câu hỏi có gà quá thì các bác bỏ qua cho em :)))

Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

hai

Tất cả các cầu hỏi của bạn, bạn vào phần setting là có hết.
Mình thấy mọi người nói sao cài taskiller rồi đã đã chỉnh để nó tắt màn hình là kill hết mà sao nó không kill :O.
khi các bạn cài đặt cho cái taskiller xong đâu đấy rồi, các bạn phải vào settings-application chọn taskiller force close nó đi sau đó bật lại taskiller

youzi227

có chương trình quản lí danh bạ không các bác ơi? e không biết copy danh bạ từ sim vào máy, ai chỉ giúp e với:((

có chương trình quản lí danh bạ không các bác ơi? e không biết copy danh bạ từ sim vào máy, ai chỉ giúp e với:((

Trong bài: hướng dẫn chi tiết chạy android trên HD2 của VIP CaoThanhHai nói khá rõ cách làm đó.

phamnhuphongvt

cho mình hỏi phần mền Moblile Fax Mình xàu Nand gauner86 3, nhưng không cho chạy, nhờ các bạn hướng dẫn cho

cho mình hỏi phần mền Moblile Fax Mình xàu Nand gauner86 3, nhưng không cho chạy, nhờ các bạn hướng dẫn cho

Có thể rom của gauner bị lỗi chưa root được nên sẽ khó khi cài phần mềm. Bạn tải Rom android của m_deejay đã giải quyết được việc này.

chimpanzeevn

Mình đang tìm phần mềm nào ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho android trên HD2. Bác nào có xin chia sẻ với ạ.

dungphp

Đồng chí cho hỏi TÍ ! Root của DesireHD có Squash không ? Root DesireHD dùng tool gì nhỉ ?

pda_s620

Các bác chỉ giùm em cách cài 3G với...với cả em chẳng biết vào thẻ nhớ thế nào cả...e mới dùng WM nên up sang AD chẳng biết gì cả...mong các bác chỉ giáo với....

LUILUI

Các bác chỉ giùm em cách cài 3G với...với cả em chẳng biết vào thẻ nhớ thế nào cả...e mới dùng WM nên up sang AD chẳng biết gì cả...mong các bác chỉ giáo với....

bạn vào cài đặt , mạng cuộc gọi , chỉnh APN , bấm nút lá cờ đề tạo mới , mobiphone là m-wap,mms,mms , xong save lại , còn vào thẻ nhớ thì lên market down cái explore xài ^^ hoặc dùng astro cũng đc

gobig2006

Có bác nào biết cách cài google maps không thế ? em cài được Android cho HD2-Tmobile của em ngon lành rồi nhưng tìm mãi không có google maps 5.0, tìm trên market cũng không được. Bác nào rành về vụ này giúp em với ạ !