• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT DANH BẠ VÀ MỘT SỐ ỨNG DỤNG CHO HD2 ANDROID

langtutre

Các bạn cho hỏi cách chỉnh địa điểm trong mục weather, mình chỉ add mà không biết remove. Trong mục mail không thể nào setup mail yahoo. Xin giúp đỡ, thanks nhiều

htthinh20

Các bác cho e hỏi:Làm sao thay đổi các icon ứng dụng trêm các màn hình của Android ví dụ như di chuyển từ màn hình này qua mình hình khác,xóa icon.....Thanks các bác nhìu!!!

vinhhuynh1

Cho mình hỏi cài ANDROID NAND giờ không thấy thẻ nhớ, Có cái hình thẻ nhớ trên góc trái màn hình có dấu hỏi, giờ làm sau cài đặt phần mềm + truy cập vào thẻ nhớ, xin anh em giúp đỡ

clarkht

Các bác cho e hỏi:Làm sao thay đổi các icon ứng dụng trêm các màn hình của Android ví dụ như di chuyển từ màn hình này qua mình hình khác,xóa icon.....Thanks các bác nhìu!!!

ấn vào icon và giữ bác ạ

h2love4ever

Các bác chỉ giùm em cách cài 3G với...với cả em chẳng biết vào thẻ nhớ thế nào cả...e mới dùng WM nên up sang AD chẳng biết gì cả...mong các bác chỉ giáo với....

Vào Market trong menu,nó cũng giống như App store trên Iphone ấy, rồi bạn search từ File Explorer ,nó là chương trình quản lý File. Ngoài ra còn nhiều ứng dụng qly file ,bạn cứ vào đấy mà tìm :)

------------tiện thể ai giúp mình luôn cái này với---------------------

Cài HD2 sang androi nhưng k bít cách nào để cài ứng dụng và game vào thẻ nhớ, khi cài nó tự động vài vào máy, k có phần chọn cài sang thẻ hay cài sang máy. Bác nào bít giúp luôn nhé

Chỉnh sửa cuối:

htthinh20

Các bác cho em xin app google map với!!Em lên Market tìm hoài mà không thấy!!!!Thanks các bác!!!

abc3650

Cài HD2 sang androi nhưng k bít cách nào để cài ứng dụng và game vào thẻ nhớ, khi cài nó tự động vài vào máy, k có phần chọn cài sang thẻ hay cài sang máy. Bác nào bít giúp luôn nhé

Giúp dùm em luôn, em cũng k biết làm sao cài qua thẻ nhớ cho nhẹ máy .. Lúc cài k thấy nó hỏi gì là thè và máy cả ..

Với lại 1 chuyện nữa em cài cái Wiget gì hình sấm sét màu xanh .. tắt màn hình 1 chút mở lên nó vẫn là 67mA .. K biết thế có hao pin hơn k, em đã kill hết apps đang chạy rùi ..

Giúp dùm .. Thx all ..

bonmat8888

Giúp dùm em luôn, em cũng k biết làm sao cài qua thẻ nhớ cho nhẹ máy .. Lúc cài k thấy nó hỏi gì là thè và máy cả ..

Với lại 1 chuyện nữa em cài cái Wiget gì hình sấm sét màu xanh .. tắt màn hình 1 chút mở lên nó vẫn là 67mA .. K biết thế có hao pin hơn k, em đã kill hết apps đang chạy rùi ..

Giúp dùm .. Thx all ..

tùy bản Rom mà bạn có thể cài vào thẻ nhớ :))

stupid1314

Vào Market trong menu,nó cũng giống như App store trên Iphone ấy, rồi bạn search từ File Explorer ,nó là chương trình quản lý File. Ngoài ra còn nhiều ứng dụng qly file ,bạn cứ vào đấy mà tìm :)

------------tiện thể ai giúp mình luôn cái này với---------------------

Khi cài ứng dụng vào mà bạn muốn chuyển qua thẻ nhớ thì các bạn lên market gỏ vào từ ApptoSD có rất nhiều ứng dụng có chức năng này. Tuy nhiên có một số ứng dụng chuyển được thôi còn một số ứng dụng nó bắt buộc cài thẳng vào máy thì bó tay.

MÌNH RẤT CẦN PHẦN MỀM TỰ TRẢ LỜI CUỘC GỌI KHI GẮN HEADPHONE, ĐANG SỬ DỤNG ROM GAUNER 0.3. XIN CÁC BRO CHỈ GIÚP. THANK

tienmanh146

Có ai biết sao mà cái fancy widget ấy ạ , dùng thời gian đầu thì bt nhưng sau tầm 2-3 ngày thì nó bắt đầu kiểu ko chay. đồng hồ nữa , vd như tg là 11:01 nhưng nó vẫn là 9h50 ấy , bản pro thì ko bị nhưng em thik xài bản thường cơ
Ai bít bệnh em nó xin chỉ giáo

tranlongsgd

Xin được giúp đỡ.

Mình vừa sài Android bằng HD2, mình có backup danh bạ bằng Resco va PIMbackup (Trong winmo 6.5), xong chép ra PC, giờ làm cách nào để mình có thể lấy danh bạ lại để đưa vào Android để sử dụng vậy?. Hướng dẫn mình với.

Cảm ơn nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Xin được giúp đỡ.

Mình vừa sài Android bằng HD2, mình có backup danh bạ bằng Resco va PIMbackup (Trong winmo 6.5), xong chép ra PC, giờ làm cách nào để mình có thể lấy danh bạ lại để đưa vào Android để sử dụng vậy?. Hướng dẫn mình với.

Cảm ơn nhiều.
1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó
(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn

vanthai1592

em cần soft Reset máy, bác nào có ko send cho em với, em xài HD2 T8585, em xài bản đầu tiên của DFT và cotulla

lehung1108

em cần soft Reset máy, bác nào có ko send cho em với, em xài HD2 T8585, em xài bản đầu tiên của DFT và cotulla

Cái bạn cần là soft để khởi động lại máy hay là Hard reset lại máy. nếu chỉ để khởi động lại máy thì bạn vào Market tải về còn nếu là Hard Reset thì bạn nên đọc bài Clockword của bác Ancola66 nhé.

vanthai1592

Cái bạn cần là soft để khởi động lại máy hay là Hard reset lại máy. nếu chỉ để khởi động lại máy thì bạn vào Market tải về còn nếu là Hard Reset thì bạn nên đọc bài Clockword của bác Ancola66 nhé.

cái em cần là soft khởi động lại máy bác nào có send cho em với