• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài Mobileinstallation cho FW 3.0

longgiang81

Super V.I.P
Ko sử dụng đc WinSCP có thể là 1 trong những nguyên nhân sau, các bạn thử kiểm tra xem có thiếu bước nào ko thì bổ xung nhé :

1. iPhone phải đc Jailbreak, có Cydia.
2. iPhone phải đc cài OpenSSH, mặc định SSH sẽ ON, nhưng nếu cần các bạn có thể cài thêm SBSettings hoặc BossPrefs để kiểm tra xem nhỡ OFF thì sao :))
3. Tốt nhất là cài .NET 3.5
4. iPhone bắt buộc phải Sync với iTunes để Info của iPhone đã nằm trong PC
5. iPhone và PC phải cùng chung 1 lớp mạng Wifi

Nếu bạn đầy đủ những điều kiện trên thì chắc chắn sẽ kết nối thành công!

trinhphatdat

Ko sử dụng đc WinSCP có thể là 1 trong những nguyên nhân sau, các bạn thử kiểm tra xem có thiếu bước nào ko thì bổ xung nhé :

2. iPhone phải đc cài OpenSSH, mặc định SSH sẽ ON, nhưng nếu cần các bạn có thể cài thêm SBSettings hoặc BossPrefs để kiểm tra xem nhỡ OFF thì sao :))

NET 3.5 là cài cho ip hay pc vậy bạn

DEVIL_BESIDE_YOU

ah hỏi bác Devil cái , sao cái openSSH bên bác chạy ko , bên em chạy winscp không được , cài bospref để bật nhưng bospref không chạy

Tất cả đều chạy được,nếu anh cài winscp không được thì dùng cái iFunbox thì chắc chắn 99.99% em nó sẽ nhận thôi..cài SBSetting nó hay hơn cái BF:D

romeo_thai214

Em có đầy đủ điều kiện trên rồi nhưng sao k connect được với iP PC suite zậy bác?

binkissy

iphone 3.0 lock của mình đã cài mobileIntalld 3.0, cài X-IPA nhưng khi để file thuốc *.ipa vào .... thư mục .../.../downloads .và cài bằng X-IPA thì nó không hiên lên ở springboard? thiếu gì vây anh em ,
( máy mình không cài được AppSyn của nguồn Hackulo.us)

---------update mấy tấm ảnh bị lỗi khi cài AppSyn của hackulo, bị lỗi gì vậy mấy pro ơi ??

----------update hỏi ngay 23.06.09:
Hỏi thêm câu hơi chilken tí:D: cài Intalld xong thì có Icon ở Springboard không vây???
vì mình không biết làm gì với nó cả, sau khi restore và jailbreak lại vài lần do An Táo, mình không cài Intalld3 mà chi cài OpenSSH, AppSyn3.0 cũng đủ để cài app va game (kể cả thuốc *ipa) trực tiếp từ Itunes luôn, !!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

DEVIL_BESIDE_YOU

iphone 3.0 lock của mình đã cài mobileIntalld 3.0, cài X-IPA nhưng khi để file thuốc *.ipa vào .... thư mục .../.../downloads .và cài bằng X-IPA thì nó không hiên lên ở springboard? thiếu gì vây anh em ,

Giờ này con XIPA gì nữa bạn..bạn vào cydia add source www.xsellize.com/cydia
và cài installd rùi cứ chép game bằng itune 1 cách vô tư nha:))

caotang1984

Sao mình cài FW 3.0 Custom này vào trong mục Setting ko thấy MMS đâu hết vậy??? Làm sao để sử dụng được MMS?

nokia_tcx

---------update mấy tấm ảnh bị lỗi khi cài AppSyn, bị lỗi gì vậy mấy pro ơi

Em cũng bị thế! Nên đang thử chép M.I bằng tay"

Zenki

Super V.I.P
bản fw 3.0 wifi yeu và khong ổn định đúng không các bạn?
:-/
Dùng WIFI ở nhà, khuôn viên nhỏ nên sóng và WIFI mình cũng thấy ổn định :D Nhiều lúc lướt web nhiều quá nên máy nóng thì WIFI có vẻ chậm hơn :D

nokia_tcx

Còn em chỉ thấy download mấy app từ cydia thì hơi chậm so với mạng của em thôi. Còn lại cũng tạm được :D.

lehoanganhquoc

vào cydia add source : www.xsellize.com/cydia sau đó vào nút search đánh chữ Installd sau đó intall la xong
bá nào hướng dẩn cụ thể tý được ko ah?
mình vào trong cydia rúi nhưng ko biết cách add source : www.xsellize.com/cydia như thế nào cả
bạn nào có cả hình nữa post họ cái luôn nhé
thanks nhiều

Zenki

Super V.I.P
vào cydia add source : www.xsellize.com/cydia sau đó vào nút search đánh chữ Installd sau đó intall la xong
bá nào hướng dẩn cụ thể tý được ko ah?
mình vào trong cydia rúi nhưng ko biết cách add source : www.xsellize.com/cydia như thế nào cả
bạn nào có cả hình nữa post họ cái luôn nhé
thanks nhiều
Vào Cydia - Manage - Sources - Edit - Add sau đó type vào www.xsellize.com/cydia nhấn Add là xong :D

gioantoni

Hehe sáng nay cũng bị vậy,vào mãi mới được,thấy nó báo là phải update gì đó (thấy nó down và cài cydia installer) mới dùng iPhone nên còn gà quá :p giờ thì cài được rồi :D