• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài Mobileinstallation cho FW 3.0

troda83

cách cài mobileintallation như sau:
không có wifi

dowload DiskAid cho win về hoặc DiskAid cho Mac
dowload mobileintallation 3.0 về

dùng diskAid copy vào Priavte/var/root/Media/Cydia/AutoInstall (nếu không có thì bạn tạo thư mục đó ra, nhớ viết chữ đúng như thế nha)

có wifi:

vào cydia add source : www.xsellize.com/cydia sau đó vào nút search đánh chữ Installd sau đó intall la xong

Sau đó các bạn cứ cài bt như cài trên fw 2,x

Hix, máy mình khi nâng lên firmware 3. thi vào wifi ko được nữa, nên mình muốn cài mobileinstallation bằng cách ko dùng đến wifi, mình down dc diskaid rồi nhưng chép vào iphone thế nào, và làm sao mình biết được là đã chép thành công ?
Với lại đường dẫn bác cho hình như chưa đúng, Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall chứ đâu phải Priavte/var/root/Media/Cydia/AutoInstall
Mong các bác chỉ giáo e tận tình , thanks alot

downloadsoft

Sau khi chép xong, bạn thử down 1 app .IPA đã **** (thuốc) về, sau đó thử Sync bằng Itunes, nếu ok thì bạn đã cài mobileinstallation thành công rồi đó.
Cách chép file bằng DiskAid như sau: (Trích từ bài của sonpham1102)
+ Bạn Down DiskAid về rồi cài đặt và cắm iPhone vào Cable và chạy DiskAid

+ Và tại mục trên các bạn tha hồ Copy, Backup ảnh trong DCIM hoặc Photo bằng cách nhấn giữ và kéo thả thư mục này sang máy tính.
+ Để thâm nhập vào Root (Thư mục gốc của iPhone) thì các bạn để ý góc dưới bên trái của ứng dụng có mục:

+ Bạn chọn Root là sẽ vào:
Giờ bạn đã thấy được toàn cảnh của cấu trúc thư mục trong iPhone rồi đó.

dauyeuqn

chép AppSync.deb vào Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall khởi động lại vẫn thế

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

chép AppSync.deb vào Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall khởi động lại vẫn thế

vô cydia add Soure :iphone.handheld.com.vn mà cài Mobilleistalion 3.0 việc gì phải vất vả thế.

dragonlgvn

Mình cũng bị lỗi như vậy, vừa up lên 3.0 bản của IPSVN, sau đó mình add source của handheld để cài Mobilleistalion 3.0 ok, đã update USB port trong devicemanage nhưng vẫn bị lỗi 0Ex8008001 khi cài app thuốc các bạn a.
Mong giúp đỡ....thanks

IPHONE12

Mình cũng bị lỗi như vậy, vừa up lên 3.0 bản của IPSVN, sau đó mình add source của handheld để cài Mobilleistalion 3.0 ok, đã update USB port trong devicemanage nhưng vẫn bị lỗi 0Ex8008001 khi cài app thuốc các bạn a.
Mong giúp đỡ....thanks

sync 1app free trước cho chắc

dungeasy

hình như source iphone.handheld.com.vn có vấn đề về mobikeinstallation đó bạn , hôm nay mình làm cho con world cũng bị lỗi vậy

dungeasy

Mong giúp đỡ....thanks

Mình đã có cách khắc phục xong , trong Cydia add source của vnmagic.net/cydia rồi vào đó kiếm cái syncos3.0 là xong ngay :D

nghiepdung

Mình làm đúng như hướng dẫn cài cho con iphone 2g fw3.0 bản lock thì thành công ,
Nhưng hôm nay cài thử con 3g fw3.0 bản words thì lại ko được vẫn bị báo lỗi . Bác nào biết chỉ dùm em với

Ambulance

Thông báo cùng anh em là các bản InstalldMobileinstallation for OS 3 của Xsellize, HHVN, Zacklyn và 1 số source khác chỉ có tác dụng với 3G mà thôi.

Hôm qua mình mần 1 con 3GS dùng InstalldMobileinstallation for OS3 mà kg thể cài được ipa, cuối cùng phải dùng Synappcraced for OS 3.0 trong source của VNmagic mới cài được đó.

Anh em lưu ý nhé.

j3a01

chủ topic test chưa mà pót vậy, mới vừa restore xong cài vô thì ăn táo luôn, hên là chưa có cài thêm cái soft nào nữa, không thôi lại tốn thêm nữa ngày nữa, pótay.com.canh luôn.
Khuyên anh em ko nên cài cái này nếu không sẽ tốn time restore lại máy.

Zenki

Super V.I.P
chủ topic test chưa mà pót vậy, mới vừa restore xong cài vô thì ăn táo luôn, hên là chưa có cài thêm cái soft nào nữa, không thôi lại tốn thêm nữa ngày nữa, pótay.com.canh luôn.
Khuyên anh em ko nên cài cái này nếu không sẽ tốn time restore lại máy.
Bạn cài cái nào mà bị ăn táo, nên nhớ là trên FW 3.0 MobileInstallation đã được đổi tên thành Installd hoặc AppSync OS 3.0, nên khi cài nhớ chú ý. Hiện tại trên source www.iphone.handheld.com.vnAppSync OS 3.0 xài rất ổn định cho 3.0 lẫn 3.0.1.