• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

—»(¯`•.Hướng dẫn CFW s60v5 từ cơ bản đến chi tiết.•·´¯)«—

manhjtuyen6

Mod Navigation bar Belle của bạn có full kí tự belle không Nghĩa? Mình đang dùng Mod của nhockfc cũng ổn nhưng chưa full kí tự belle, một số chỗ nó vẫn hiển thị là "OK", "Chọn", "Hủy". Nếu của bạn full thì cho mình xin Mod đó nhé!(m dùng cho CFW N97 mini V30 for 5233)
Cảm ơn bạn trước!

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Mod Navigation bar Belle của bạn có full kí tự belle không Nghĩa? Mình đang dùng Mod của nhockfc cũng ổn nhưng chưa full kí tự belle, một số chỗ nó vẫn hiển thị là "OK", "Chọn", "Hủy". Nếu của bạn full thì cho mình xin Mod đó nhé!(m dùng cho CFW N97 mini V30 for 5233)
Cảm ơn bạn trước!
bạn dùng của nhockfc đi bạn bị thiếu chỗ nào :)~

manhjtuyen6

bạn dùng của nhockfc đi bạn bị thiếu chỗ nào :)~

khi m cài phần mềm nó vẫn hiện chữ "Hủy" thay vì kí tự "x"

một vài chỗ nó vẫn hiện "OK" chứ k phải kí tự belle

hay khi cài chuông cho profile thì nó vẫn hiển thị chữ "Chọn"

congtutrensan_9x

khi m cài phần mềm nó vẫn hiện chữ "Hủy" thay vì kí tự "x"

một vài chỗ nó vẫn hiện "OK" chứ k phải kí tự belle

hay khi cài chuông cho profile thì nó vẫn hiển thị chữ "Chọn"

Mã:
http://www.mediafire.com/?9ftvpp8if4l6gos

caobason89

Chủ top ơi bạn có cái mod nào tắt được cảm ứng tiệm cận ko? Mình tự port C6 cho N5230. Cái cảm ứng tiệm cận này làm cho mỗi lần áp máy vào tai nghe điện thoại là màn hình lại tự tắt. Ko như FW gốc của 5230 màn hình vẫn sáng lúc nghe điện thoại

congtutrensan_9x

Chủ top ơi bạn có cái mod nào tắt được cảm ứng tiệm cận ko? Mình tự port C6 cho N5230. Cái cảm ứng tiệm cận này làm cho mỗi lần áp máy vào tai nghe điện thoại là màn hình lại tự tắt. Ko như FW gốc của 5230 màn hình vẫn sáng lúc nghe điện thoại

không có bạn à :)

lamgaka

???????????/

vâng thỉnh thoảng nghịch cũng vui, nhưng giờ nokia nó khai tử chả có cái gì mới mới để nghịch lên em cũng nghỉ rồi :)
mình muốn thay đổi icon mũi tên quay lại với icon tuỳ chọn thì fải xem ở đâu.

Hainam9793

Ace giup e voi.cho e xin ban cfw cua 5233 co tieng trung va tieng viet voi.mai e can

Ai cho e xin bản cfw 5233 có tiếng trung va tiếng việt với. E đang cần gấp. Tks ace trước na. Sáng mai có thì càng tốt

Lần sau chú ý viết có dấu nhé bạn!

Last edited by a moderator:

qu0clu4n94

9. Hướng dẫn thêm ứng dụng vào ROFS2
Từ giao diện của chương trình chọn File ->Open Session
Chọn file sis mà bạn cần bung rồi nhấn Open(Ở đây mình làm minh họa với phần mềm OfficeSuite-v4.60)
Vào Extras ->Configurations
Bỏ chọn dấu check ở dòng "Prompt to sign..." rồi nhấn OK để bỏ qua bước hiện bảng DOS lúc sign phần mềm
Vào Tool -> Extract SIS File -> Extract All File để bung file Sis ra
Khi hiện bảng sau thì chọn View File
Các file và thư mục bên trong file Sis nằm trong đường dẫn C:\Program Files\CequenzeTech\SISWare4.7\bin\OfficeSuite-v4.60
Copy các thư mục trên cho vào rofs2 bỏ qua các tệp txt.
thế nêú bug ra có mấy file kiểu c_sys, c_pra..., c_re...c_system thì cũng cop vào rofs lun ak bạn. Hay phải cài ở ngoài

congtutrensan_9x

thế nêú bug ra có mấy file kiểu c_sys, c_pra..., c_re...c_system thì cũng cop vào rofs lun ak bạn. Hay phải cài ở ngoài

các tệp txt đi kèm có thể xóa, còn muốn xóa các file khác bạn phải tìm hiểu trước để tránh gây lỗi

debor_vn2000

Ai cho mình hỏi chút là những thư mục nào có liên quan đến tin nhắn vậy. Tìm trên diễn đàn mà không thấy. Thank

qu0clu4n94

đọc mãi toàn thấy bài hướng dẫn làm. hix. cho e hỏi tí. file core là để làm j và file rofs2 có tác dụng j, file rofs2 thì e hiểu hiểu tí là cài đặt mắc định của máy còn file core chỉ chẳng biết tí j, giờ e cook đc 1 file rofs2 rồi. còn file core chẳng hiều nó có tác dụng j, nhiều đọc bài dạy edit xong bug ra cũng k biết làm j . hix. bác cho e hỏi file core có tác dụng j?? 1 flie rofs2 có cần đi vs file core riêng của nó k hay dùng file core nào cũng đc ??

Radium

Moderator
đọc mãi toàn thấy bài hướng dẫn làm. hix. cho e hỏi tí. file core là để làm j và file rofs2 có tác dụng j, file rofs2 thì e hiểu hiểu tí là cài đặt mắc định của máy còn file core chỉ chẳng biết tí j, giờ e cook đc 1 file rofs2 rồi. còn file core chẳng hiều nó có tác dụng j, nhiều đọc bài dạy edit xong bug ra cũng k biết làm j . hix. bác cho e hỏi file core có tác dụng j?? 1 flie rofs2 có cần đi vs file core riêng của nó k hay dùng file core nào cũng đc ??

Core và rofs2 là file chứa những thứ sau khi flash sẽ giúp điện thoại chạy, hay goi là ROM hay ổ Z đó. Trong FW gốc thì dung lượng của ROM chủ yếu nằm trong core. Còn ở những CFW thì đã chuyển dung lượng đó sang rofs2 hết để tiện cho việc Cook.
File rofs2 cần đi chung với core riêng của nó. Ví dụ như đa phần các CFW hiện nay dùng Core và Rofs2 của binh24 để cook nên chỉ cần có core của binh24 là có thể dùng nhiều bản CFW khác nhau. Tuy nhiên có những CFW mà dung lượng rofs2 đã được tăng lên hoặc tạo bởi cooker đó thì cần tải về đúng core và rofs2 tác giả đưa ra

qu0clu4n94

bác cho e hỏi. file rofs2 của e là do e tự làm. k có mod j nhiều. chỉ là xóa bớt các app k cần thiết., bổ xong 1 số app cần thiết, xóa bớt 1 số file k cần dùng. Nếu chỉ như thế thì có cần tạo 1 file core riêng k hay dùng 1 file core binh24 cũng đc ???

Chỉnh sửa cuối: