• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẨN CHI TIẾT CÁCH ADD THÊM VÀO HAY LOẠI BỎ NGÔN NGỮ TRONG FW

daugiang1987

Mình đã flash thử ko dưới 100 lần cho vài loại ngôn ngữ châu á ( trong 2 tháng- máy cũng tã phần nào) những ngôn ngữ tượng hình như trung,nhật,hàn rất khó thêm vào fw vn (99,9% là lỗi đơ ngay tại màn hình sc)mà đây là 3 ngôn ngữ người việt mình hay dùng nhất (trừ tiếng anh). còn làm ngược lại là cả 1 quá trình rồi,chỉ khi làm mới biết kiếm nguyên liệu đã mệt, lắp ghép vào nhau cũng mệt ko kém. bạn nên chú thích rõ để mấy bạn cần ngôn ngữ như trên ko flash cho phí công và die máy.còn mấy ngôn ngữ châu âu như bạn nói mình ko có ý kiến vì chưa thử bao giờ

- Mình chưa test ngược lại bạn có thể lấy FW ngôn ngữ TRUNG, NHẬT, HÀN rồi sau đó thêm ngôn ngữ tiếng việt còn font chữ thì kiếm cái font hổ trợ việt, nhật. trung hàn, app vào là được, sau đó thay tên ROFS2 cho đúng với FW của VN. Die máy thì làm gì gì có chĩ tốn công flash thui, mà đã mày mò nghiên cứu còn sợ flash nữa máy mình lên đến con số vài trăm rùi đấy.

Hoden

Super V.I.P
- Mình chưa test ngược lại bạn có thể lấy FW ngôn ngữ TRUNG, NHẬT, HÀN rồi sau đó thêm ngôn ngữ tiếng việt còn font chữ thì kiếm cái font hổ trợ việt, nhật. trung hàn, app vào là được, sau đó thay tên ROFS2 cho đúng với FW của VN. Die máy thì làm gì gì có chĩ tốn công flash thui, mà đã mày mò nghiên cứu còn sợ flash nữa máy mình lên đến con số vài trăm rùi đấy.

phải làm như vậy mới được, vì khi đua ngôn ngữ tiếng trung hoăc65 hàn vào fw của việt nam thì nó sẽ bị lỗi Font chữ ngay vì nó chưa có Font tiếng trung hay hàn nên khi load sẽ bị lỗi,vì vây65 ta nên tải fw tiếng trung hoặc hàn xong đưa thêm tiếng việt và Font tiếng việt vào sẽ không bị lỗi. nếu không thì tải fw tiếng việt rồi tìm Font tếng trung hoặc hàn và thêm file ngôn ngữ vào cùng lúc sẽ không bị lỗi nữa

TruongHan

Super V.I.P
Nếu muốn xài FW có ngôn ngữ khác,chẳng hạn như FW Tiếng Hoa thì nên lấy FW Tiếng Hoa là FW sẽ Flash vào máy.Bung FW Tiếng Việt ra lấy ngôn ngữ TV add vào FW Tiếng Hoa như vậy sẽ dễ làm hơn và ít gặp lỗi font,kiếm thêm cái fonts hỗ trợ đa ngôn ngữ chép vào nữa là được.Fonts hỗ trợ đa ngôn ngữ có post trên diễn đàn lâu rồi,ai cần thì chịu khó tìm lại nhé

daugiang1987

^^ làm ngược lại và mình làm đc òi, nhưng phải copy cái Fonts wa bên rofs3

Phải như vậy chứ mod linh động vào cuối cùng củng thành công.
Cook font vào rofs3 để khi flash nó củng chép đè lên rofs2 nhưng như vậy sẽ ít mắc lổi.

w6darkcloud9w

h ra lỗi mới :(( mình cái app vào. xong òi update app đó lên ko đc. VD slick .062->0.63 lúc cài cái 0.63 vào nó bảo unable to install. giúp e với =.=", lần đầu cook file ngôn ngữ nên khá bỡ ngỡ

daugiang1987

h ra lỗi mới :(( mình cái app vào. xong òi update app đó lên ko đc. VD slick .062->0.63 lúc cài cái 0.63 vào nó bảo unable to install. giúp e với =.=", lần đầu cook file ngôn ngữ nên khá bỡ ngỡ

Bạn nói rõ tí bạn app cái gì vào mà bị lổi vậy ?

konken1987

cái này là do 5230,5800,5530fw hongkong bây giờ ko cho can thiệp vào rofs2(thêm cái gì cũng bị kể cả rompatcher),nếu ko sẽ có lỗi như vậy . Giải pháp là dùng fw của singapore, hoặc malayxia ,hoặc 1 quốc gia đông nam á,châu á nào đó có chứa tiếng trung,hoặc hàn,nhật rồi thêm tiếng việt hoặc thứ tiếng khác vào.

KXT1989

Mấy sư huynh nhắc tới tiếng nhật cho em hỏi down gói ngôn ngữ này tên navifrim chỗ nào vậy

daugiang1987

Mấy sư huynh nhắc tới tiếng nhật cho em hỏi down gói ngôn ngữ này tên navifrim chỗ nào vậy

Nó không nằm riêng một gói ngôn ngữ vd: như VN mà nó gộp chung trong một gói ngôn ngữ nào đó nên việc tìm kiếm rất khó.

KXT1989

Vậy bac cho em hỏi no năm đại loại ở những cái nào như asia hay cái gì đó ko?chứ em tìm down tất cả các gói cước thì nản lắm.

KXT1989

Cho em hỏi thêm cái này nhé.bữa trước em up firmware bằng jar đó.sao jo em up bằng máy (*#0000# up date)thi up ko được nữa làm thử mấy lần lun mà k dc.ko bít no bị lỗi gì nhỉ

daugiang1987

Vậy bac cho em hỏi no năm đại loại ở những cái nào như asia hay cái gì đó ko?chứ em tìm down tất cả các gói cước thì nản lắm.

Bạn xem tên đuôi của nó trong NAVIFIRM có tên asia thì down về bung ra tìm là được đấy.

Cho em hỏi thêm cái này nhé.bữa trước em up firmware bằng jar đó.sao jo em up bằng máy (*#0000# up date)thi up ko được nữa làm thử mấy lần lun mà k dc.ko bít no bị lỗi gì nhỉ

Vậy bạn dùng OVI mà UP xem sao nhé.

hailua0241

Bro cho hỏi với. Con 6210s của tớ có thể tải ngôn ngữ tiếng Việt ko ? tớ tìm trong Navifim chả có tiếng Việt cho RM-408