• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẨN CHI TIẾT CÁCH ADD THÊM VÀO HAY LOẠI BỎ NGÔN NGỮ TRONG FW

allzero

mình dùng cách này add tiếng việt vào fw HX v11 máy samsung i8910 được ko vậy các bạn ????fw tiếng việt theo máy chạy chán quá
ai biết chỉ dùm mình nha,thanks

khoa1989

mình dùng cách này add tiếng việt vào fw HX v11 máy samsung i8910 được ko vậy các bạn ????fw tiếng việt theo máy chạy chán quá
ai biết chỉ dùm mình nha,thanks

cái này dành cho nokia thôi bạn ah

Dragon459

Manager
Nokia C5-03 không biết có ai add đc tiếng nhật vào chưa ạ.
mình chưa thử add tiếng nhật trên c5-03 nhưng thiết nghĩ cách add cũng tương tự như add tiếng việt trên các dòng máy v5 khác. và chỉ cần thêm fonr có hỗ trợ tiếng đó là đươc

maiphuocloc

mình chưa thử add tiếng nhật trên c5-03 nhưng thiết nghĩ cách add cũng tương tự như add tiếng việt trên các dòng máy v5 khác. và chỉ cần thêm fonr có hỗ trợ tiếng đó là đươc

mình cũng đang tải 1 đống file ngôn ngữ, chả biết nó nằm ở đâu.. :D

KXT1989

add thêm cũng chỉ thêm font với bộ gõ tiếng nhật thui mà.bạn tìm 1font đa ngôn ngữ rùi cài thêm bộ gõ tiếng nhật vào la ok.tìm tren mạng có đó

mrvan90

cho mình hỏi về set ngôn ngữ mặ định khi cfw
mình đã sửa file languages.txt trong đường dẫn \Resource\Bootdata thành như sau :
01
96,d

nhưng khi flash xong nó vẫn load tiếng anh.máy mình là c5-06

ganang1234

cho mình hỏi về set ngôn ngữ mặ định khi cfw
mình đã sửa file languages.txt trong đường dẫn \Resource\Bootdata thành như sau :
01
96,d

nhưng khi flash xong nó vẫn load tiếng anh.máy mình là c5-06
chắc bạn Jaf bản đó ko có TV;;)

mrvan90

chắc bạn Jaf bản đó ko có TV;;)
bản đó do mình cook mà bạn.tự tay thêm ngng tv vào mà,khi boot xong mắc công vào chọn ngng tv,máy lại khởi động lại 1 lần,thấy bất tiện
mình hỏi được đứa bạn nó bảo phải sửa như sau
01
96,d

"phải có 1 dòng trống dưới 96,d" mình đang test thử hi vọng được.

ch3mistry

mình muốn add thêm china vào fw đã có sẵn anh việt, và mình đã add thành công, đã thêm thông số 30 vào file ttx nhưng khi flash máy lại ko hiện tiếng trung, mà máy còn bị lỗi nữa, vào tin nhắn hay ngôn ngữ là bị văng ra hs liền?

congtutrensan_9x

mình muốn add thêm china vào fw đã có sẵn anh việt, và mình đã add thành công, đã thêm thông số 30 vào file ttx nhưng khi flash máy lại ko hiện tiếng trung, mà máy còn bị lỗi nữa, vào tin nhắn hay ngôn ngữ là bị văng ra hs liền?

bạn dùng Ofw hay Cfw, nếu dùng ofw thì tải bản tiếng trung trên navifirm tương tư tự máy về để tách ngôn ngữ, nếu dùng Cfw dùng Cfw N97mini thì phải tải Ofw N97mini tiếng trung về để tách , tương tự nếu dùng Cfw C6

ch3mistry

bạn dùng Ofw hay Cfw, nếu dùng ofw thì tải bản tiếng trung trên navifirm tương tư tự máy về để tách ngôn ngữ, nếu dùng Cfw dùng Cfw N97mini thì phải tải Ofw N97mini tiếng trung về để tách , tương tự nếu dùng Cfw C6
sr, mình k hiểu lắm, mình cook fw cho máy c5-03. tải file rofs2 thên navfirm r bung ra dc file ngôn ngữ để add vào core rồi mà?

congtutrensan_9x

sr, mình k hiểu lắm, mình cook fw cho máy c5-03. tải file rofs2 thên navfirm r bung ra dc file ngôn ngữ để add vào core rồi mà?

uhm vậy là tách cho Ofw bạn làm như hướng dẫn và thay fonts hỗ trợ tiếng trung cho mình :D
p/s: bạn nên tách cả ở rofs2 nữa nhá :)

ch3mistry

uhm vậy là tách cho Ofw bạn làm như hướng dẫn và thay fonts hỗ trợ tiếng trung cho mình :D
p/s: bạn nên tách cả ở rofs2 nữa nhá :)
nhưng sau khi add dc ngôn ngữ vào rồi, flash xong máy mình bị lỗi liền, vào tin nhắn hay chuyển ngôn ngữ là bị văng ra hs liền ---> ko chuyển sang ngôn ngữ china dc? mình đã thêm số 30 vào file ttx ở resourse/bootdata/language r mà nhỉ?

congtutrensan_9x

nhưng sau khi add dc ngôn ngữ vào rồi, flash xong máy mình bị lỗi liền, vào tin nhắn hay chuyển ngôn ngữ là bị văng ra hs liền ---> ko chuyển sang ngôn ngữ china dc? mình đã thêm số 30 vào file ttx ở resourse/bootdata/language r mà nhỉ?

thêm vào boot rồi thì nó sẽ chọn ngay ngôn ngữ bạn đặt . ( ví dụ : 30,d )bạn phải thay fonts hỗ trợ tiếng trung nữa

ch3mistry

thêm vào boot rồi thì nó sẽ chọn ngay ngôn ngữ bạn đặt . ( ví dụ : 30,d )bạn phải thay fonts hỗ trợ tiếng trung nữa

ý mình là sau khi add máy mình bị lỗi, ko vào dc phần chuyển đổi ngôn ngữ để chuyển sang china í, vào phát văng ra hs lun

ch3mistry

ơ phải cài font mới ko bị lỗi à? mình bị lỗi đấy nên nản quá chả mún cài font vào nữa? để mình thử xem
à mà bt flash xong máy sẽ hỏi là chọn lang máy là eng hay việt, nhưng nếu mình add china vào fw thì khi flash nó ko hỏi nữa mà mặc định eng lun c à :| k vào dc chuyển ngôn ngữ, văng ra hs lun

congtutrensan_9x

ơ phải cài font mới ko bị lỗi à? mình bị lỗi đấy nên nản quá chả mún cài font vào nữa? để mình thử xem
à mà bt flash xong máy sẽ hỏi là chọn lang máy là eng hay việt, nhưng nếu mình add china vào fw thì khi flash nó ko hỏi nữa mà mặc định eng lun c à :| k vào dc chuyển ngôn ngữ, văng ra hs lun

bạn chọn boot data ngay từ đầu đi,