• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẨN CHI TIẾT CÁCH ADD THÊM VÀO HAY LOẠI BỎ NGÔN NGỮ TRONG FW

daugiang1987

tìm hoài không thấy cái firmwave tiếng hàn đâu dọc hoài mà không biết, Die máy 1 lần Sủa lại mất 100k. Chủ toic giúp mình làm cái mà co ngôn ngữ Anh - Việt Hàn cho Nokia X6-00 di.mình lực bất tòng tâm , bạn có giúp mình được không . máy mình là X6-00 16GB

Bạn tìm gói ngôn ngữ tiếng hàn mà làm theo như hướng dẩn nhé nếu không có ngôn ngữ tiếng hàn cho x6 thì không thể làm được.

Ps: Các bạn phải tự làm lấy thôi mày mò rồi củng được cả mình củng như các bạn lần mò rồi sẽ ra đừng nản nhé. Lưu ý trong topic này không nên nhờ vã xin xó gì cả nhé phải tự mà làm, làm được như thế nào và không hiểu, không được đến đâu thì PM cho mình nếu rảnh mình sẽ trã lời trong phạm vi hiểu biết của mình. Mình củng rất bận công việc các bạn thông cảm cho nhé

hanhattri

vì mình là newbie nên các bạn thông cảm, hiện tại mình đang sử dụng N5230 v21.0.004 Eclipse (do thằng bạn flash giùm ^^) xài ổn định nhưng bị lỗi ngôn ngữ, cụ thể là chạy PM việt thì toàn kí tự ? thôi hix, ai có thể hướng dẫn mình cài đặt ngôn ngữ tv vào cfw này đc không :(

a2king

mình vừa up cái FW cũ của mình thành V22.0.110, nhưng ác 1 cái là nó ko có tiếng Việt trong phần ngôn ngữ, nó có English và Pi.. (chắc Philippin) nhưng đọc báo Tiếng việt thì hiển thị rất rõ, chỉ ko có ngôn ngữ việt để đánh máy thui, các bạn chỉ mình phải làm sao để có thêm ngôn ngữ Việt đi các bạn... à, máy mình là RM-505

a2king

pó tay, hỏi từ hôm còn ngu về FW, giờ thì có thể add bất kì ngôn ngữ nào, vậy mà vẫn chưa có ng trả lời cho mình:p

Hoden

Super V.I.P
pó tay, hỏi từ hôm còn ngu về FW, giờ thì có thể add bất kì ngôn ngữ nào, vậy mà vẫn chưa có ng trả lời cho mình:p

ở trên hướng dẫn rõ ràng còn gì nữa bạn,/??? tải fw rofs2 về bung ra rồi thêm ngôn ngữ vào

duylong187

Mình muốn thêm tiếng Việt cho Omnia DH thì phải làm sao hả các bạn. Vì mình thấy chủ topic add lên các công cụ chỉ dành cho nokia thôi. Máy mình đang dùng CFW n204. Thanks for all.

duykhanhasean

bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn không cách lấy một file tiếng từ một FW và thêm vào cái FW mà mình muốn không
hiện giờ mình đanng xài bản tiếng việt và anh nhưng mình lại ở nga nên muốn thêm ngôn ngữ của nga vào để vừa chạy được tiếng nga và vừa soạn thảo thư từ bắng tiếng nga được không ,mình đã làm nhiều cách và đã có ngôn ngữ thứ 3 mình thêm vào nhưng khi soạn thư từ hay văn bản lại không viết được tiếng nga trong khi máy có bàn phím tiếng nga chứ
các bác giúp em với vấn đề em cần là thêm ngôn ngữ soạn thảo là chính

Vandetta

cho mình hỏi là cài gói ngôn ngữ tiếng việt rồi thì sẽ có luôn bộ gõ tiếng việt ko bạn?

wtpwt

Tình hình là rất tình hình. Em cho thêm ngôn ngữ tiếng Việt vào FW mới nhất của 5230. FW này mới chỉ có tiếng Tàu. Thì font tiếng Việt lỗi rất khó chịu. :| Có bác nào có thể sửa được không ạ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

Àh há. ;) Làm được rồi. Tạm ổn. ;) Ít ra tra được từ điển Anh - Việt và đọc báo, chát chit. ;))

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

Hum trước nghịch ngộm up lên cái CFW C6 cho con 5233 của e Click here to enlarge mà thấy có mấy cái không thích nên tính move về bản FW 5233 gốc nhưng ngặc nổi v21.1.102 của 5233 lại không có Tiếng Việt Click here to enlarge . E đã tham khảo các cách add Tiếng Việt vào fw nhưng làm hoài có 1 lỗi 1 là "Gỡ bỏ ứng dụng" .sis và .sisx không được . Các bác có kinh nghiệm làm cái này chỉ giáo cho e với , e po tay rồi mấy bác à Click here to enlarge .

tuxedo20489

tình hình là mình down FW 5233 ver 21.9.104 về và tiến hành làm như ông bạn, nhưng dùng rof2 laguage tool đã thêm mã VN vào rùi mà không thể extract ra đựoc, lúc nào cũng đến 94% là đơ lun.Nhờ cao nhân chỉ giáo vụ này với

tatthanhlx

tình hình là mình down FW 5233 ver 21.9.104 về và tiến hành làm như ông bạn, nhưng dùng rof2 laguage tool đã thêm mã VN vào rùi mà không thể extract ra đựoc, lúc nào cũng đến 94% là đơ lun.Nhờ cao nhân chỉ giáo vụ này với

ông bạn nói mình không hiểu . 5233 ver 21.9.104 này ở đâu ra thế ? trong Navi no để là 5236 cơ mà ? với lại có máy cái FW vd như v21.1.102 : bản của India add TV vào sẽ lỗi còn của Brazil add vào thì không sao .... . mà ông bạn flash v21.9.104 coi chưng hối hận nha .

wtpwt

Các bác cho em hỏi. Em add tiếng Việt vào FW gốc tiếng Hoa (FW mới nhất của 5230 mới chỉ có tiếng Hoa). Thì bị lỗi mất chữ kiểu này rất khó chịu. Các bác hướng dẫn giải quyết giùm em ạ.

TungBach

Các bác cho em hỏi. Em add tiếng Việt vào FW gốc tiếng Hoa (FW mới nhất của 5230 mới chỉ có tiếng Hoa). Thì bị lỗi mất chữ kiểu này rất khó chịu. Các bác hướng dẫn giải quyết giùm em ạ.

bạn kiếm font khác hiển thị đc tiếng hoa và tiếng việt thay vào xem tn ;;)

wtpwt

Sửa được lỗi gỡ bỏ ứng dụng chưa bạn. :| Mình dùng một tgian còn không cài thêm được ứng dụng cơ.

konken1987

Sửa được lỗi gỡ bỏ ứng dụng chưa bạn. :| Mình dùng một tgian còn không cài thêm được ứng dụng cơ.
thêm tiếng việt vào fw tiếng hoa sẽ bị lỗi không gỡ đc ứng dụng này (không thể sửa hoặc chưa ai tìm ra cách sửa)
Cách giải quyết : thêm tiếng việt vào Fw của singapore ( nhớ là dùng gói ngôn ngữ tiếng việt của fw 12.0.089 mà thêm vào fw singapore, còn malaixia tôi chưa thử, miễn có tiếng trung bên trong là thử đc ) vì bên trong nó cũng chứa tiếng hoa rồi mà hack lại dễ nữa,tất cả chạy ngon lành . cái fw của trung quốc nó đặc thù là vậy cũng hết cách đành đi đường vòng thôi.
nếu có bị lỗi font như trên thì sau khi làm xong tất cả bạn dùng phần mềm fon router để đổi 1 font khác là hoàn hảo, đây là link đến kho chứa font của chungvn, tôi thấy cái này là dễ nhìn nhất nên gửi cho bạn dùng thử
http://www.mediafire.com/?qnmt2tcjjo5
Yên tâm là tuy nặng 10MB nhưng ko làm chậm máy đi chút nào đâu.
Cách sử dụng fontrouter bạn biết rồi thì thôi chưa biết--> google :D

Chỉnh sửa cuối:

duykhanhasean

bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn không cách lấy một file tiếng từ một FW và thêm vào cái FW mà mình muốn không
hiện giờ mình đanng xài bản tiếng việt và anh nhưng mình lại ở nga nên muốn thêm ngôn ngữ của nga vào để vừa chạy được tiếng nga và vừa soạn thảo thư từ bắng tiếng nga được không ,mình đã làm nhiều cách và đã có ngôn ngữ thứ 3 mình thêm vào nhưng khi soạn thư từ hay văn bản lại không viết được tiếng nga trong khi máy có bàn phím tiếng nga chứ
các bác giúp em với vấn đề em cần là thêm ngôn ngữ soạn thảo là chính

không bác nào giúp đuợc em cái sao em bây giờ rât cần vấn đề nè mà không ai giúp được sao

vantrong83

Cho mình hỏi. Mình dùng 5230
Mình lấy file lang của V21.0.4 add vào FW 21.6.5 có chạy được ko vậy?