• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
Hướng dẫn hack tổng hợp cho fw mới các máy chưa hack được

Có 2 cách do cách 2 (của nguyenpa, KJR không tài nào làm được trên N95-1 do lỗi Required access not granted)

Trước khi làm thì các bạn nào chưa có file cer thì có thể vào đây xem hướng dẫn cách làm và nhận file cer. Tiếp theo cần vào đây đọc để biết cách sign các ứng dụng.

@Cách 1:
Làm theo bài hướng dẫn bằng tiếng Anh
Tải các file cần dung tại đây. Bao gồm các file
Mã:
Hack_for_new_Firmwares_(for_iPmart-forum.com_by_Prdlous)
  \Drakkarious\
    Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.SiS
    Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS
  \RomPatcher\
    Open4All.rmp
    ROMPatcher.sisx
  JBakTaskMan.sis
  MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX
  s60SignSis_V1.0.SIS (PM này dành cho ai muốn sign trên điện thoại, mình sign trên PC)

Sign file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX

Chỉnh ngày hệ thống về 15-05-2007. Rồi install file Drakkarious vào thẻ, sau khi cài máy sẽ xuất hiện 4 ứng dụng, bao gồm
Mã:
X-Plore
HelloCarbide
Caps Off
Caps On
.

Mở X-Plore rồi nhấn "0".Check vào 4 ô đầu tiên từ trên xuống nếu nó chưa được check Sau đó vào ổ E tạo đường dẫn E:\hack\sys\bin

Đến ổ C:\ nhấn mở Hack.rar nhấn số 4 để Extract file vào E:\Hack\sys\bin\. Xong thì đừng xóa vội file Hack.rar. Thoát X-Plore.

Chỉnh ngày hệ thống về hiện tại rồi cài file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX đã sign (lúc này có tên là MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX_signed.sisx). Sau khi cài xong sẽ có thêm 1 ứng dụng trong Application có tên là MapDrivers. Nhấn vào nó!. Nó sẽ chớp 1 cái và không có gì xãy ra cả, nhưng khi vào Xplore bạn sẽ thấy 1 ổ có tên là H:\. Gồm các file: CProfDriver_SISX.dll và installserver.exe

Lúc này bạn có thể thoát Xplore.
Cài file JBakTaskMan.sis (file này không cần sign vẫn cài được), khi cài phải chọn 2 dấu tick trước AutoStart và SkinSupport. Sau khi cài xong, ứng dụng này sẽ tự khởi động nếu nó không tự thì ta khởi động thủ công :)

Cài file RomPatcher.sisx (không cần sign). Cài xong vào Xplore, vào ổ E tạo thêm 1 folder tên Patches, chép file Open4All.rmp vào đây.

Thoát Xplore, vào RomPatcher, chọn Apply file có tên Open4All

Thoát RP, vào Xplore, mở file Hack.rar rồi tiếp tục Extract to… vào c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và ProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)

Sau khi chép 2 file này vào xong là máy bạn đã hack vĩnh viễn, để mỗi lần khởi động lại máy để có thể truy cập ngay vào các file hệ thống thì tại RomPatcher trước khi chọn Apply thì bạn cần chọn thêm Add to auto (vậy là mỗi lần khởi động lại máy là ta có thể truy cập ngay)

Vậy là xong, có thể truy cập vào các file hệ thống như xưa :)

=============================================================================
Xong cách 1, nếu các bạn là không được cách trên thì có thể tham khảo cách 2 tiếp tục theo đây :D

@Cách 2: cách tổng hợp cho gọn của nguyenpa, nhiều anh em đã test thành công trên N82 v31, E71 v200, N95 8GB. Sau đây là nguyên văn của nguyenpa:

Cách này cũng gần giống cách hack modo kia, nếu đã chép được files installsever vào c:/sys/bin thì cài rompatches ok, rồi chép files Open4All.rmp vàp thư mục e:/patches rồi patch files Open4All.rmp là có thể theo tác mọi thứ bằng Xplore :D

Cách hack modo:
+ Cái mapdrives có nhiệm vụ tạo ra nhiều ổ đĩa cho máy ko nhận ra files installsever trên z:/sys/bin, rồi khi xóa mapdiver máy sẽ nhận files installsevers trên thẻ e:/hack/sys/bin và khi nhận files installsevers trên thẻ -> thì giống như phones đã hack rồi, cài ok các ứng dụng unsign có liên quang đến hệ thống :D. Và cái modo 50 là cái modo đặt biệt giống như x-plore bản all files opda đó, có thể thấy cả private + cho phép chỉnh sửa :D.

Sự thật là cách hack rất đơn giản:

Tải dụng cụ ở files đính kèm:

+ Cài JbaktaskMan: soft này có nhiệm vụ autostart (tự khởi động ứng dụng)
+ Sign và cài files MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis: (soft quan trọng nhất) có nhiệm vụ là rối loạn máy nhận ra files installsevers.
+ Cài MapDrivesv1.00DiskAdminUnsigned xong phải chép đè files MapDrives.txt vào thẻ: ( cài mapdrives sẽ tạo ra 1 files MapDrives.txt nhưng ko dùng). (KJR phải sign cái Xplore mới chép đè được cái này :) )

+ Vào JbaktaskMan bấm # tìm ứng dụng mapdrives chọn autostart : khi restart máy sẽ tự động mở ứng dụng mapdrives. (Hình như là chọn Lauch :) )

+ Tạo thư mục hack,sys, bin trên thẻ là: e:/hack/sys/bin , chép files installsevers phù hợp với máy mình vào đó. (nhớ là phù hợp cho máy mình nhé) :D

+ Xóa mapdrives: lúc này máy đã bị stress :D sẽ nhận ra files installsevers trên thẻ (e:/hack/sys/bin/installsevers).

Lúc này xem như máy đã hack xong, cài mọi ứng dụng vô tư :D, nhưng khi restart máy lại thì sẽ phải làm lại từ đầu, vì files maprivers đã bị xóa.

Nên khi hack xong ta có thể cài rompatch liền, hay là modo 0.50 (dùng để can thiệp vào hệ thống :D) để chép files installsever có sẵn ở e:/hack/sys/bin/installsevers vào c:/sys/bin (hack vĩnh viễn)

Ko cần thiết các files 2 MapDrive_Y, 2 MapDrive_H

- Cách dùng modo 0.50, do modo ko hiện incol nên phải vào JbaktaskMan bấm nút # tìm modo mới mở lên được.

- Cách dùng rompatcher: tạo thư mục Patches trên thẻ và chép files Open4All.rmp vào đó (E:/Patches/Open4All.rmp) -> vào rompatcher

-> Options -> Patch -> Apply

@Cách 3: Cách này đơn giản nhất, được nhiều anh em kiểm chứng. Link đây.

@Cách 4: Cách hack cho N85. Link đây. Bài viết của gannine.

Kojiro

Super V.I.P
Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:
Mình kiểm tra lại thì hack bằng cách 3 cứ đến phần applying... thì máy k thể báo done được, cứ thế mãi thôi, để qua đêm cũng thế, nếu mình cance thì có thể cài ngay được các ứng dụng, lúc này trong máy sẽ xuất hiện rất nhiều ổ khi dùng x plorer, nhưng mà sau khi restart thì máy lại k cài được nữa, có nghĩa là máy mình chưa hack được hoàn toàn, muốn cài các pm khác lại phải cài lài mapdrive và phải dùng lại helloOX, k biết bị làm sao nhỉ, mình đã format lại mấy lần rồi mà vẫn bị thế mới lạ chứ, k thể để nó chạy hết được

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:
Mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

Kieu_Phong

Cái HelloOX này hay thật đấy . Chỉ cần cài MapDrives, cài HelloOX . Chạy HelloOX thì nó sẽ tự động làm tất tần tật cho mình. Rất đơn giản không hề bị lỗi.

Kojiro

Super V.I.P
N95 fw 31, sau khi hack không tài nào dùng được các PM SmartSis, Mobihex và TranslateStorm. Đang suy nghĩ là có phải chế độ bảo mật cao nên nó không cho chạy các ứng dụng chỉnh sửa file resource :-?

Nó không cho là hết Việt hóa :((

troly

Well-Known Member
Thế kieu_phong_n82 thế nào có chạy được các PM như KJR nói ko, chủ yếu là để VH ấy mà?

Zenki

Super V.I.P
Có cách nào ko cần cer ko các bro:-??
Chắc bắt buộc phải dùng file .cert rồi vì khi up lên FW mới máy chưa hack được thì sao mà cài PM được, phải dùng file .cert ngay từ bước đầu để hack :D Hoặc có thể open signed cái đấy không nhỉ ?

Kieu_Phong

Thế kieu_phong_n82 thế nào có chạy được các PM như KJR nói ko, chủ yếu là để VH ấy mà?

Đương nhiên là được,không vấn đề gì. Vấn đề của KJR có lẽ là do Python chứ không phải do fw đâu. Cái SmartSiS đâu có chạm đến file resource :-?

Có cách nào ko cần cer ko các bro:-??

Mình có 1 ý tưởng này nhưng chưa thử, hiệu quả xem chừng cũng khả quan lắm

Cách 1. Cài dặt ROMPacher phiên bản cũ thông qua PC
Dùng ROMPacher Apply Open4All -> Hack
Cách 2. Cài đặt SecMan phiên bản cũ thông qua PC
Dùng SecMan Install BiNPDA rootCer
Sign phần mềm với BiNPDA Cer.
Bạn nào chưa xin được file *Cer thì thử xem

garllado1703

Ai hack thành công N82 fw 30.0.019 thì cho mình xin nick để xin lời khuyên...hic chưa hack đc nữa...huhu

ngothangno1

mình hack N82 fw 31 được rồi nè.fw 30 thì mình chưa biết.cứ thử đi bạn.sợ gì ko thử

q630666

N95 fw 31, sau khi hack không tài nào dùng được các PM SmartSis, Mobihex và TranslateStorm. Đang suy nghĩ là có phải chế độ bảo mật cao nên nó không cho chạy các ứng dụng chỉnh sửa file resource :-?

Nó không cho là hết Việt hóa :((
N95 - V31 anh nói là Fw mới nhất của N95 thường à anh?không biết hack đc chưa để e úp:p.Nếu mà up lên không hack đc có dow đc xuống v30.0.015 không ạ.Để e test.Nhỡ không dow đc xg thì chít e :p

traihp9001

Well-Known Member
N82 v3.0 dùng cái HelloOX có đc ko hả mấy pác???để em còn mang ra nghịch :))

fansex

thử cái em hack theo mấy cách trên 4rom thì hok nó bắt phải sign mà em đâu có file cer đâu.Khác gì lạy ông tôi ở bụi này khổ ghê vậy ah.em xài n82 V30.0.019 black mà bi h chưa hack dc nên chưa cài dc gì ức chế thế hok bít

MinhThang

Manager
thử cái em hack theo mấy cách trên 4rom thì hok nó bắt phải sign mà em đâu có file cer đâu.Khác gì lạy ông tôi ở bụi này khổ ghê vậy ah.em xài n82 V30.0.019 black mà bi h chưa hack dc nên chưa cài dc gì ức chế thế hok bít

Vào kiếm cái cer để làm đi bạn, anh em cũng làm thế cả mà, dù sao đây cũng là một lối thoát.:D

q630666

Vào kiếm cái cer để làm đi bạn, anh em cũng làm thế cả mà, dù sao đây cũng là một lối thoát.:D
N95 thường up lên v 3......017 thì có down đc xuống v3.....015 không anh ?Cho em hỏi thêm là em dùng cách singn file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX bằng cách singn online trên http://s60.vgooo.com:801/ có đc không hay phải singn bằng file Cer?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
N95 thường up lên v 3......017 thì có down đc xuống v3.....015 không anh ?Cho em hỏi thêm là em dùng cách singn file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX bằng cách singn online trên http://s60.vgooo.com:801/ có đc không hay phải singn bằng file Cer?

Bạn rename nó ngắn lại rồi sign thử xem sao, mình không test cái đó vì đã có file cer. Bạn cũng nên xin 1 cái làm backup.

Bạn không chịu đọc bài 1 cách 1 của mình, đã nói rõ là hack ok cho fw v31 (mới nhất) của N95 thường mà.

manhhaVirgo

Hix thế có Bác nào hack đc N96 chưa ạ.Và chỉ cho em cách lấy file cer hoặc Sign Online cái.Bắt buộc phải Sign mới hack đc thì mệt quá:|