• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

hoaca388

Thử cách 1 của KoJiRo tôi có thắc mắc sau :
_X-plore bản bao nhiêu mới có chức năng extract file ? ( mình dùng bản 1.22 )
_Cái Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS khi cài nó không hiện 4 file như trong hình và cũng không cho chọn bộ nhớ cài đặt mà cài thẳng vào bộ nhớ máy.Mình xài N82 v31.
_Trong những file cần dùng ở trên (cách 1) không có file ProfDriver_SISX.ldd thì lấy ở đâu ra ?

Kojiro

Super V.I.P
Thử cách 1 của KoJiRo tôi có thắc mắc sau :
_X-plore bản bao nhiêu mới có chức năng extract file ? ( mình dùng bản 1.22 )
_Cái Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS khi cài nó không hiện 4 file như trong hình và cũng không cho chọn bộ nhớ cài đặt mà cài thẳng vào bộ nhớ máy.Mình xài N82 v31.
_Trong những file cần dùng ở trên (cách 1) không có file ProfDriver_SISX.ldd thì lấy ở đâu ra ?

Bạn phải làm rồi mới hỏi chứ :-??

- Xplore bản nào cũng có chức năng đó cả (mở file cần extract rồi nhấn số 4)
- Bạn cài xong chưa hay chưa cài? Cài xong không thấy à.
- Lại đọc không kỹ, file đó nằm trong folder hack.rar

nguyenpa

Super V.I.P
Hix thế có Bác nào hack đc N96 chưa ạ.Và chỉ cho em cách lấy file cer hoặc Sign Online cái.Bắt buộc phải Sign mới hack đc thì mệt quá:|

Hack được là mừng rồi đó bạn, vì có cer và key, có nhiều soft vẫ ko cài được đó.

Khi sign mà vẫn báo lỗi "Required access not granted" là do ko hack được đó.

kojiro: kiểm tra lại files installsever nhé :D

Anh em nào hack được N85 rồi thì cho em xin cái report để em còn múc em này về nha:D Mua về mới ngã ngửa ra là ko hack được thì dở hơi lắm:p
Ai báo cáo chính xác N85 hack thành công đầu tiên tặng 1000pvd:D

Quên mất ko hỏi các pro là file exe của 9.3 lấy ở đâu ạ:-?? Dạo này bận buôn bán quá nên chưa cập nhật đc:(

nguyenpa

Super V.I.P
Anh em nào hack được N85 rồi thì cho em xin cái report để em còn múc em này về nha:D Mua về mới ngã ngửa ra là ko hack được thì dở hơi lắm:p

Quên mất ko hỏi các pro là file exe của 9.3 lấy ở đâu ạ:-?? Dạo này bận buôn bán quá nên chưa cập nhật đc:(

test qua N79 thấy files installsever 9.2 ko phù hợp, khi cài ứng dụng báo corupt.
qua ipmart thấy có người post files inssever của samsung I850i , thử nhưng ko được :)

Kojiro

Super V.I.P

test qua N79 thấy files installsever 9.2 ko phù hợp, khi cài ứng dụng báo corupt.
qua ipmart thấy có người post files inssever của samsung I850i , thử nhưng ko được :)

Có cách mới up, cần confirm đó. 2 anh em test dùm cái :D

Kojiro

Super V.I.P
N92 FW 12.043 có thể hack được không anh

Bạn test đí chứ, mình đâu có nhiều máy đâu mà làm hết được. Mà hình như fw máy bạn hack bằng Dak được mà :-?

hieuhuong2912

Đã thành công với E 63 khi dùng cách mới,cách dùng modo rắt rối quá.
khong biet bac nao hack dc E63 roi chi dung em voi. dau dau vi no may tuan nay roi. Mong các bác chỉ bảo tận tình giúp em. Em xin hậu tạ trăm lần

P

phamcan50

Guest
mình hack N82 fw 31 được rồi nè.fw 30 thì mình chưa biết.cứ thử đi bạn.sợ gì ko thử

Bạn ơi mình cũng vừa update lên firmware V31 cho con N82 của mình. Bây giờ muốn hack quá mà khổ một nỗi không có file cer, không thể sign được phần mềm unsign!
Bạn biết cách nào không chỉ mình với!
Cám ơn nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Bạn ơi mình cũng vừa update lên firmware V31 cho con N82 của mình. Bây giờ muốn hack quá mà khổ một nỗi không có file cer, không thể sign được phần mềm unsign!
Cám ơn nhiều!

Đọc kỹ bài hướng dẫn, đã có để link đến bài hướng dẫn xin file cer rồi.

phanphi

Bạn test đí chứ, mình đâu có nhiều máy đâu mà làm hết được. Mà hình như fw máy bạn hack bằng Dak được mà :-?

hix DAk là cái gi bro sry bro mình mới vào nghề :( FW mình la FW mới up

P

phamcan50

Guest

Rắc rối nhất cái khoản xin file cer này đó! Mình đã hì hục mò mẫm vào cái trang tiếng Tàu đó làm theo hướng dẫn nhưng mà sau khi đăng ký xong lại phải đợi mấy ngày rồi vào viết vài bài, rồi sau đó lại đợi tới khi họ xử lý cái mình đăng ký thì biết tới bao giờ mới có đây!
Thất bại ngay từ ban đầu thì làm sao mà hack được!
Nản quá đi!:((
Bác nào có cách hack không cần file cer mà thành công trên N82 V31 rồi thì cho em lời khuyên nhé!
Thanks trước!

ngothangno1

Cám ơn nhiều!

bạn down cái file ở dưới về chạy cài Map trước rồi cài Hello rồi chạy Hello nha.thông báo lại cho mình khi bạn hack thành công nhé

P

phamcan50

Guest

bạn down cái file ở dưới về chạy cài Map trước rồi cài Hello rồi chạy Hello nha.thông báo lại cho mình khi bạn hack thành công nhé

Thanks bạn đã chỉ dẫn. Mình down file về và giải nén ra rồi tiến hành cài đặt nhưng dở một cái là ngay từ ban đầu đã không cài được cái Mapdrive rồi. Nó cứ hiện thông báo "certificate error contact .... supplier". Mình không hiểu nổi mặc dù cái mapdrives bạn gửi cho có ghi là signed rồi mà!
Như vậy là sao nhỉ?

garllado1703

Mình k tài nào cài đc Mono. Ah mà làm xong rồi có cần cài secman j nữa k vậy mấy bro

ngothangno1

Thanks bạn đã chỉ dẫn. Mình down file về và giải nén ra rồi tiến hành cài đặt nhưng dở một cái là ngay từ ban đầu đã không cài được cái Mapdrive rồi. Nó cứ hiện thông báo "certificate error contact .... supplier". Mình không hiểu nổi mặc dù cái mapdrives bạn gửi cho có ghi là signed rồi mà!
Như vậy là sao nhỉ?

vậy thì bạn phải xin file cer rồi bạn ah. cố gắng kiếm file cer đi nhé.mình vừa format N82 và hack lại bằng HelloOX rất nhanh và gọn.

tienlp

có bác nào đã hack thành công N81 8GB fw 21 và N96 chưa ạh ? :-??
tình hình là con 81 nhà có vấn đề khi trượt nên tiễn lên care rùi, N96 đưa pp xài rùi nên ...chịu (pp e đang ngoài quê -,-)