• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

MinhThang

Manager
là sao bạn...kèm theo hướng dân nào vậy...hix....mình cài cái sign trên dt rồi....

Cài Signd rồi thì bạn Signd thôi chứ có gì khó đâu. Có file cer + pm Signd mà vẫn không làm được hả bạn.

nhocbon

không phải bạn ơi....cai file cer cua bác elish có dạng là elish.cer....bác ấy cho mình cái file elish.rả....mình zip ra thì nó chi có elish.cer và elish.key....mình không bik cách mở ra

nhocbon

bạn ơi giup với...hiix....mình chả bik cái file .cer của mình như thế nào nữa

MinhThang

Manager
bạn ơi giup với...hiix....mình chả bik cái file .cer của mình như thế nào nữa

Bạn giải nén được 2 file CER và ke.y chép 2 file này vào thẻ nhớ. Khi Signd thì bạn mở pm Signd lên bạn sẽ chọn file cần Sign + file cer+ file ke.y. cuối cùng là chọn SignS...

brightstart

Đang định mua con 5800XM cho vợ nhân ngày 8/3, nhưng băn khoăn ko biết đã có cách hack nào thành công cho con này chưa. Xài cách 3 với HelloOX 1.03 có được không các bro ơi?

decon

Cần giúp đỡ cuả mod và mấy pro hướng dẫn cách hack n82 ver30.Mình đã đọc bài cuả mod kojiro, minhthang,nguyenpa nhưng vẫn kg hack được con n82, mình được biết mod kojiro đã hack thành công n82 ver30.rất mong ae nào đã hack thành công hướng dẫn mình với.chân thành cám ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Đang định mua con 5800XM cho vợ nhân ngày 8/3, nhưng băn khoăn ko biết đã có cách hack nào thành công cho con này chưa. Xài cách 3 với HelloOX 1.03 có được không các bro ơi?

5800 chưa hack được nha bạn! Cài PM vẫn phải sign.

Cần giúp đỡ cuả mod và mấy pro hướng dẫn cách hack n82 ver30.Mình đã đọc bài cuả mod kojiro, minhthang,nguyenpa nhưng vẫn kg hack được con n82, mình được biết mod kojiro đã hack thành công n82 ver30.rất mong ae nào đã hack thành công hướng dẫn mình với.chân thành cám ơn.

Hướng dẫn chi tiết rồi mà bạn, bạn chỉ cần có file cer, sign file Hello 1.03 rồi cài vào máy là nó tự làm cho bạn mà. Rất đơn giản!

decon

Hướng dẫn chi tiết rồi mà bạn, bạn chỉ cần có file cer, sign file Hello 1.03 rồi cài vào máy là nó tự làm cho bạn mà. Rất đơn giản!

Mình hơi gà nên hỏi thêm.bây giờ mình đang chờ file cer.Nếu hack theo cách thứ 3 thì mình phải làm như vậy phải kg pro:
Các bước tiến hành:
-sign MapDriver, sign HelloOX1.0.3
-cài Mapdriver rồi cài HelloOX1.0.3
Vậy mình có phải tìm thêm file intallsever.exe để chép vào ổ C:/ kg vậy ?????
Cài thêm X-plorer dể di chuyển file giũa các ổ đĩa nữa.
Nếu các bước tiến hành chưa đúng thì mấy pro sửa lại giúp mình.khi nào có file cẻ mình sẽ tiến hành hack.Tanks........much.:(:-/

Kojiro

Super V.I.P
Mình hơi gà nên hỏi thêm.bây giờ mình đang chờ file cer.Nếu hack theo cách thứ 3 thì mình phải làm như vậy phải kg pro:
Các bước tiến hành:
-sign MapDriver, sign HelloOX1.0.3
-cài Mapdriver rồi cài HelloOX1.0.3
Vậy mình có phải tìm thêm file intallsever.exe để chép vào ổ C:/ kg vậy ?????
Cài thêm X-plorer dể di chuyển file giũa các ổ đĩa nữa.
Nếu các bước tiến hành chưa đúng thì mấy pro sửa lại giúp mình.khi nào có file cẻ mình sẽ tiến hành hack.Tanks........much.:(:-/

Hello 1.0.3 thì ko cần Mapdrive nữa :) Bạn ko chịu đọc bài trên của mình hết à. Bạn có file cer thì chỉ cần sign file 1.0.3 cài vào máy là xong.

nhocbon

các bác zu1p dùm e....e đã hack dt rồi nhưng sao khi tắt máy mở lại thi nó hiện ra dòng chữ aplication closed ....e ko hĩu là bị z

e chưa cài mapdrive trc khi cai helox thi có bị z ko

Kojiro

Super V.I.P
các bác zu1p dùm e....e đã hack dt rồi nhưng sao khi tắt máy mở lại thi nó hiện ra dòng chữ aplication closed ....e ko hĩu là bị z

e chưa cài mapdrive trc khi cai helox thi có bị z ko

Chán bạn quá đi! Bạn đọc lại dùm mình bài mình up trên bài bạn đi :-??

lekhachuy3aa

Nếu mình hack theo các cách trên rồi format máy đi thì có cần phải hack lại không?

lekhachuy3aa

Mình format máy rồi mà cài lại không cần phải hack mà.

Sau khi hack bằng cách của bạn mình chép file install vào ngay ổ Y kiểu như bạn Dũng làm mà bạn Dũng chỉ nói làm được cho N95-8G mà mình thấy N82 V31 cũng làm được nên mới post lên mà bị xóa nên hơi bức xúc mình biết quản lý cũng mệt và rất khó nên dù sao cũng mong Koji thông cảm nha!;)

Caominh171

Sau khi hack bằng cách của bạn mình chép file install vào ngay ổ Y kiểu như bạn Dũng làm mà bạn Dũng chỉ nói làm được cho N95-8G mà mình thấy N82 V31 cũng làm được nên mới post lên mà bị xóa nên hơi bức xúc mình biết quản lý cũng mệt và rất khó nên dù sao cũng mong Koji thông cảm nha!;)

Mong bạn hỉu cho những khó nhọc của Mod cũng như Manager!! (vì họ phải quản lý đến cả diễn đàn lận :D)

Kojiro

Super V.I.P
Mình format máy rồi mà cài lại không cần phải hack mà.

Cảm ơn bạn đã hiểu! Có thể trong cách xử lí mình hấp tấp và cũng chưa hiểu hết các dòng điện thoại nên trả lời bị sai.
N82 có thể khác N95-1 mình đang dùng :) Ko biết bạn thử 4mat 4 ngón chưa? Nếu 4mat 4 ngón mà vẫn còn hack thì hay quá nhỉ :)

lekhachuy3aa

Mình format 4 ngón mà. Format đến 2 lần luôn bởi thấy nó lạ lạ. format lần đầu xong thấy sao cài mà không cần phải hack. Nên format lần nữa vẫn thấy được.Và đặc biệt là mình kiểm chứng bằng cách xóa File installserver.exe trong ổ Y thì không cài được phần mềm nhưng chép vô lại thì lại cài được.

Caominh171

Patch: Installserver_Nokia5800_v20 by templove_wadowice [Patch compiled by adidas]
Patch: Installserver_Nokia N85 by templove/wadowice [Patch compiled by adidas]

Cách dùng rompatcher: tạo thư mục Patches trên thẻ và chép files Installserver_Nokia N85 by templove_wadowice [Patch compiled by adidas].rmp,Installserver_Nokia5800_v20 by templove_wadowice [Patch compiled by adidas].rmp vào đó
-> Vào rompatcher -> Options -> Patch -> Apply

Path này sẽ chép đè vào z:\sys\bin\installserver.exe =>Cài pm ko cần sign nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Chép đè vào Z là hơi căng đó nha vì trong Z ko cho copy sao mà paste vào được ta :-?