• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
em hack N95 bằng HelloOX, bỏ lâu rùi nên bi giờ quên. hjx! chạy HelloOX xong xuôi ngon lành hết nhưng khi em vào RoomPather thì cái chữ "open for all" nó lại là màu đỏ và có xấu "X" chứ ko phải là màu xanh và dấu "mũi tên"
Em phải làm sao để khắc phục?
À! cũng xin các bác cho em vài cái link về cách cài đặt và sử dụng mấy ứng dụng về cảm ứng của Symbian. Thank các bác!

Bạn cài bản hello nào? Thử 1.03 xem sao!
Ứng dụng cảm ứng cho symbian, bạn ví dụ cho mình vài cái xem sao :-?

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn cài bản hello nào? Thử 1.03 xem sao!
Ứng dụng cảm ứng cho symbian, bạn ví dụ cho mình vài cái xem sao :-?

dấu x đỏ thì reset lại là ok háy kiếm cái open4all khác, chứ cài lại hello chi :)) đã cài được rompatcher là ok rùi, ko được nữa thì cài lại modo :D

CẢm ứng có 3 loại:

1. cảm ứng chuyển động.
2. cảm ứng camera
3. cảm ứng chạm (5800, N97)

Ở đây bác trên nói là N95 thì chỉ còn 2 cảm ứng :D

Kojiro

Super V.I.P
dấu x đỏ thì reset lại là ok háy kiếm cái open4all khác, chứ cài lại hello chi :)) đã cài được rompatcher là ok rùi, ko được nữa thì cài lại modo :D

Vì thấy lạ quá! File đó ko thể bị dấu đỏ được :-? Có thể là restart lại, trả lời thế vì thấy nói bị dấu đỏ :(

Harry_9x

Đây là vấn đề các bác ạ! Cái dấu "X" và màu đỏ của "open for all" :

em đã thử reset máy, ko ăn thua, thử paste lại cái file "Open for all" vào folder :e/ patches. Vẫn ko ăn thua. Các bác còn giải pháp nào ko ạ?

Em cũng có thắc mắc này nữa. mỗi lần khởi động máy lại thì nó thường mất khoảng 1-2p để cài đặt. rất mất thời gian! và hình như từ khi hack máy thì nó chiếm tài nguyên hay tác động j` đó, khiến máy chạy chậm hẳn. Vấn đề này khắc phục dc ko ạ?

nguyenson_44

Mình đã hack thành công N82 V30.0.019 theo cách của SM KJR. Chân thành cảm ơn SM đã có bài viết rất hữu ích. Mình tìm hiểu thêm thì thấy V31.0.016 chạy ổn định hơn nên có ý định nâng cấp lên xong chưa kiếm được bản có tiếng việt. Pro nào biết xin chỉ giúp.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là vấn đề các bác ạ! Cái dấu "X" và màu đỏ của "open for all" :

em đã thử reset máy, ko ăn thua, thử paste lại cái file "Open for all" vào folder :e/ patches. Vẫn ko ăn thua. Các bác còn giải pháp nào ko ạ?

Em cũng có thắc mắc này nữa. mỗi lần khởi động máy lại thì nó thường mất khoảng 1-2p để cài đặt. rất mất thời gian! và hình như từ khi hack máy thì nó chiếm tài nguyên hay tác động j` đó, khiến máy chạy chậm hẳn. Vấn đề này khắc phục dc ko ạ?

Có phải máy bạn chạy cài đặt gì đó khi khởi động máy ko, thê thì quá đơn giản: bạn vào E:\Private\1020dce, xóa hết các file sis trong đó đi là ok.

Còn đây là file open4all mình dùng ok trên N95 thường:

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đã hack thành công N82 V30.0.019 theo cách của SM KJR. Chân thành cảm ơn SM đã có bài viết rất hữu ích. Mình tìm hiểu thêm thì thấy V31.0.016 chạy ổn định hơn nên có ý định nâng cấp lên xong chưa kiếm được bản có tiếng việt. Pro nào biết xin chỉ giúp.

N82 V31.0.016 đã có tiếng việt rồi mà bạn . bạn dùng NSS chang Code nhé !
CODE: 0551541 RM-313
CODE: 0553772 RM-313
CODE: 0561053 RM-313

Kojiro

Super V.I.P

N82 V31.0.016 đã có tiếng việt rồi mà bạn . bạn dùng NSS chang Code nhé !
CODE: 0551541 RM-313
CODE: 0553772 RM-313
CODE: 0561053 RM-313

Chính xác. RM 314 ko có tiếng Việt chứ Rm 313 thì đã có, mình mới search bằng navifirm thấy có nè, nguyenson tìm hiểu thử xem sao. Chúc thành công!

duonglepro

sr mấy ngày nay về quê nên ko up được,giờ up bác sign giúp em heloox và mapdriver,:-/=D>

hasonbinh19

có ai chỉ e cach hack 5730 không ? mò hoài mấy cách rồi mà vẫn không được bó tay luôn rồi, làm ơn chỉ cách cụ thể nha bà con cô bác

khiemlon

n85 của em chưa hack đc nữa. mapdriver và helloox đều ko cài đc.xin mấy bác chỉ giáo.

titoe90

Em xài con 6120c lần trước hack xài ngon lành nhưng chẳng hiểu sao format lại thẻ nhớ thì lại ko sign không được nữa. Hack lại mãi không được . Ai chỉ giúp với !! :(

kien281089

E dùng còn E51 fw v300,làm đủ mọi cách mà vẫn ko hack được máy là sao ạ,cái cách dùng HelloCariber ko làm được.Ai chỉ cho e cách hack máy này với.:-/