• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

kodut

Vừa hack = cách 3 trên E71 FW ver mới nhất xog..Lần đầu tiên cài HelloOX trên bộ nhớ máy thì ko thể cài dc,, sau đó cài trên thẻ nhớ thì vô tư,,đã hack dc nhưng sao ko thấy soft nào là Xplore..em cài xog thì chỉ thấy thêm 1 cái là Romepatch và 1 folder ở ngaòi là Leftup có cái soft Modo có thể vào mọi folder của máy, ko biết thế đã là hack hoàn chỉnh chưa ? và em thử vào folder bin của ổ C trog sys, thì chỉ thấy 1 file installserver.exe , ko thấy cái ProfDriver_SISX.ldd đâu cả...Giải thick hộ em phát

Kojiro

Super V.I.P
Vừa hack = cách 3 trên E71 FW ver mới nhất xog..Lần đầu tiên cài HelloOX trên bộ nhớ máy thì ko thể cài dc,, sau đó cài trên thẻ nhớ thì vô tư,,đã hack dc nhưng sao ko thấy soft nào là Xplore..em cài xog thì chỉ thấy thêm 1 cái là Romepatch và 1 folder ở ngaòi là Leftup có cái soft Modo có thể vào mọi folder của máy, ko biết thế đã là hack hoàn chỉnh chưa ? và em thử vào folder bin của ổ C trog sys, thì chỉ thấy 1 file installserver.exe , ko thấy cái ProfDriver_SISX.ldd đâu cả...Giải thick hộ em phát

Cần file exe thôi cũng đủ rồi, còn Xplore thì phải cài thêm chứ đâu có sẵn đâu bạn :)

kodut

Thế em hỏi..cái Soft Xplore đó có pải có tác dụng jốg hệt cái soft Modo trog cách 3 ko ? nếu ko chỉ em chỗ down với ?

Kojiro

Super V.I.P
Thế em hỏi..cái Soft Xplore đó có pải có tác dụng jốg hệt cái soft Modo trog cách 3 ko ? nếu ko chỉ em chỗ down với ?

Xplore hay hơn modo nhiều chứ, chẳng hiểu sa để hack thì hay dùng modo :-?
Xplore thì search nhé, tìm bản 1.22 nha, bản 1.30 là bản dùng thử á.

JuRay-Duan

Bản dùng thử với bản full chỉ khác nhau ở chỗ là bản dùng thử phải đợi 3s thôi hay còn khác cái gì nữa ạh..!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Bản dùng thử với bản full chỉ khác nhau ở chỗ là bản dùng thử phải đợi 3s thôi hay còn khác cái gì nữa ạh..!!!!

Ko có khác gì nữa cả, chức năng vẫn vậy thôi. Đã có bản 1.31 luôn rồi đó :)

vivataba

cho mình hỏi N85 ver 11.047 đã hack được chưa mọi người nhỉ lúc chiều nay vừa khuân em n85 này về

EVA

modo thì dễ dàng truy cập được sâu vào file hệ thống file ẩn , còn x pore thì không . n96 là 1 điển hình .

kodut

Có 1 vấn đề cấp bách cần hỏi các pro..máy em E71 ver 201.. hack phone = cách 3 HelloOX - Tất cả đều xog rất oke >> nhưng khi cài xog RomPatcher thì ko thể nào diable caps dc..nháy vào nó ko hề chuyển sang Enable caps..trog khi disable open4All thì vẫn vô tư ? ai giải thik hộ em phát..rất cần vì nếu bứoc này ko thôg qua dc thì em ko thể chơi dc games ngage ? thậm chí em cài Secman thì cũng ko thể Turn off Flat Security.......Chả nhẽ FW mới của E71 bị lỗi hết thế sao ?

Cavally89

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

Mình đã làm theo bạn và Hack được nhưng File Install Sever mình không dùng được. Copy vào C\Sys\Bin thì cài đặt chương trình j cũng báo File Corouped . Bạn cho mình File Install Sever của mình với, mình dùng N79

lada2107hb

Em dùng N96. HĐH Symbian OS 9.3, FW 11.101. Em đã cài X-plore nhưng không thể truy cập đến C:\Sys\Bin được. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp em xem có chương trình hoặc có cách nào truy cập được không nhé. Thanks trước!

Kojiro

Super V.I.P
các bác cứu em với.chỉ dùm em cách hack con n73.pm sớm nha

N73 hack theo cách này cho đơn giản: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Mình đã làm theo bạn và Hack được nhưng File Install Sever mình không dùng được. Copy vào C\Sys\Bin thì cài đặt chương trình j cũng báo File Corouped . Bạn cho mình File Install Sever của mình với, mình dùng N79

N79 fw 11 thì sau khi cài file helloOX thì bạn ko chép file installserver như hd trên mà làm tiếp theo hd tại bài này là ok: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48492

Em dùng N96. HĐH Symbian OS 9.3, FW 11.101. Em đã cài X-plore nhưng không thể truy cập đến C:\Sys\Bin được. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp em xem có chương trình hoặc có cách nào truy cập được không nhé. Thanks trước!

N96 fw12 hack thành công tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48276, nếu máy bạn khác fw thì nên up fw nhé!

daiduonghp93

Cái HelloOX này hay thật đấy . Chỉ cần cài MapDrives, cài HelloOX . Chạy HelloOX thì nó sẽ tự động làm tất tần tật cho mình. Rất đơn giản không hề bị lỗi.

em hỏi , sao máy em sau khi cài mapdriver , cài helloOX , qua đoạn Unpacking , nó cứ chay : installing rootcerts... là sao ? em đợi mãi nó ko hết .

P/S : nokia 5320 xm fm 3.26

còn theo cách 1 :
em làm xong , nhưng ko hack đc , thậm chí ko chạy đc 1 tệp tin nào , no cứ báo : tệp tin bị lỗi . xóa mấy cái app cũng ko xóa đc , có cách nào khôi phục lại như trước khi hack ko ? bây giờ máy như bị deep freeze

Chỉnh sửa cuối:

daiduonghp93

hôm nay em đã thử cách 1 nhưng khi cài xong , ko chạy đc 1 tệp tin nào , liên tục báo lỗi : tệp tin lỗi , lại còn ko xóa đc ứng dụng nào ....

có ai chỉ em sau khi hack xong cài phần mềm thế nào ko , :((

em dùng 5320 fm 3.26

Kojiro

Super V.I.P
hôm nay em đã thử cách 1 nhưng khi cài xong , ko chạy đc 1 tệp tin nào , liên tục báo lỗi : tệp tin lỗi , lại còn ko xóa đc ứng dụng nào ....

có ai chỉ em sau khi hack xong cài phần mềm thế nào ko , :((

em dùng 5320 fm 3.26

Theo mình biết, 5230 chỉ hack được trên fw 4.10 và 4.60 thôi, fw của bạn hình như ko hack được. Nếu hack qua HelloOX mà cũng ko được thì chỉ còn cách 4mat máy và sign các ứng dụng thôi.

duchieu305

Đã có cách hack N96 chưa ạ. Ai có thể cho e hướng dẫn chi tiết nhất cách Hack N96 ko? Thax :)