• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
Tôi HACK bằng cách dùng RomPatcher nhưng khi vào X-plorer vẫn không open được folder sys và Private.
Tôi dùng HACK modo thì OK rồi!

Vào Rompatcher chọn Disablecaps rồi vào lại Xplore xem sao. hack qua rom là ok nhất mà bạn :)

hoanbt11

Help!
Sau khi HACK con E90 ok tôi setup RomPatcher và cả Secman nữa đều không thể thấy được sys và Private, chỉ có modo là thấy được thôi! Nhưng modo ứng dụng hơi kém, không thể so với X-plorer được.
Cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Help!
Sau khi HACK con E90 ok tôi setup RomPatcher và cả Secman nữa đều không thể thấy được sys và Private, chỉ có modo là thấy được thôi! Nhưng modo ứng dụng hơi kém, không thể so với X-plorer được.
Cảm ơn.

Mới trả lời ở trên mà :-?

hoanbt11

Bạn dùng Xplore, chọn cho hiện các file ẩn, file hệ thống chưa? Vào cài đặt tick vào show hidden file, show system file :-?

Thanks Kojiro!
Tôi đã làm đủ các thao tác rồi.
Nhưng cũng nghĩ ra cách dùng modo kết hợp với X-Plorer để extract và copy/move files vào sys và Private rồi.

cothienlac86

Bạn ơi cho hỏi chút.mình đang hack con e71 firm 210.21.006 gặp chút rắc rối.hix.mình đã đọc và tìm cách hack = dùng Hell Ox 1.03.Máy mình đã có file sign và cer.Bước đầu là sign Hell Ox và Mapdriver & X-ploer chả hiểu sao mình đã sign rồi mà sao vẫn k install được vào máy.thất bại từ bước đầu luôn.bạn nào biết cách khắc phục ko giúp mình với.

Microlab071966

Bạn ơi cho hỏi chút.mình đang hack con e71 firm 210.21.006 gặp chút rắc rối.hix.mình đã đọc và tìm cách hack = dùng Hell Ox 1.03.Máy mình đã có file sign và cer.Bước đầu là sign Hell Ox và Mapdriver & X-ploer chả hiểu sao mình đã sign rồi mà sao vẫn k install được vào máy.thất bại từ bước đầu luôn.bạn nào biết cách khắc phục ko giúp mình với.

Bạn thử Hard Reset lại máy và làm lại từ đầu xem sao.

Mình làm trên con E66 rất đơn giản,chỉ cần cài HellOx 1.03,sau đó vào chạy HellOx nó sẽ tự Apply nhưng đến khi install RomPatcher thì sẽ không hoàn tất đc.Khi đó thoát ra rồi Remover HellOx 1.03 đi rồi cài lại HellOx 1.03,sau đó vào chạy lại HellOx thì máy sẽ install và Apply được tất cả và hoàn tất.Vào kiểm tra trong c:/sys/bin thì thấy installsevers.exe đã được tự động chuyển vào đó rồi.Vậy là máy đã đc hack.Sau đó vào Remover HellOx RomPatcher đi(mình thấy vẫn ko ảnh hưởng gì cả,vẫn cài Soft bình thường).Kể cả Fw cũ và nay mình đã Up Fw mới 210.21.007 vẫn Hack được bình thường.

MinhThang

Manager

Bạn đã Sign rồi mà vẫn không cài được, vậy bạn thấy nó báo lỗi gì? có thể bạn Sign chưa thành công đối với các file đó, bạn kiểm tra lại xem nhé.

chuoichip

Mình có chút vấn đề với n82 v31.Mọi lần vẫn hack bình thường nhưng chả hiểu sao hôm nay ko được nữa,mình vừa lấy được file cer,sau đó sign file helloox 1.03,có được file helloox đã sign rồi mình tiến hành hack,vào chạy file ra lại báo chứng chỉ...hic hic mọi lần làm có làm sao đâu,đã thành công với cách này cho 4 em máy cũng n82 rồi mà,chả hiểu sao ko được nữa,hay tại file cer lỗi ?Mong các bạn chỉ giúp thankss

tuankien_on

ai pro chỉ e vơi'!mệt với con e63 này thật!em đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn chưa được!cách hellox thì signs nó xong cài vào thì nó báo!bị chi phối lỗi chứng chỉ? pó tay!chỉnh lại ngày lùi 1 năm cũng ko được!vào chi tiết xem ngày rồi cài cũng ko đươc .thiếu mỗi phần này thôi là xong!ai pro chỉ e với dạo bao nhiêu diẽn đàn vẫn chưa có câu trả lới!thanks

Caì E63 đơn giản mà sign helloOX 1.03 không cần chỉnh lại ngày để nó chạy . Nhớ không được cài helloox 1.04 chúc thành công

Posted via Mobile Device

Nynk_102

Mình có chút vấn đề với n82 v31.Mọi lần vẫn hack bình thường nhưng chả hiểu sao hôm nay ko được nữa,mình vừa lấy được file cer,sau đó sign file helloox 1.03,có được file helloox đã sign rồi mình tiến hành hack,vào chạy file ra lại báo chứng chỉ...hic hic mọi lần làm có làm sao đâu,đã thành công với cách này cho 4 em máy cũng n82 rồi mà,chả hiểu sao ko được nữa,hay tại file cer lỗi ?Mong các bạn chỉ giúp thankss
Posted via Mobile Device
Kiểm tra lại phần setting trong app.manage xem ban ? chắc bạn hjểu mình nói gì chứ ?

Nynk_102

anh em cho em hỏi cách hack cho n81 2g ver 21.0.010 nha.thank
Posted via Mobile Device
Bạn đọc kỹ cách 3 đj , rùi xin cer và key về sign cái HelloOX 1.3 rùi làm theo hướng dẫn nhé . Chúc thàng công !

botchien

ĐÃ HACK THÀNH CÔNG N81 2G FIMWARE 21.0.010 . THEO CÁCH 1 CỦA KOJIRO. MỌI CHUYỆN DIỄN RA KHOẢNG 10'.

PolicemanQN

Xin chỉ giáo cách Hack E71 FW 110

Mình đang sử dụng điện thoại E71 FW 110 nhưng không thể hack được mong các bạn chỉ dùm! Mình đang ghiền các ứng dụng của E71 mong các bạn giúp mình.

ngocquynh47

Bạn mở topic nhầm chỗ roài nhé nhưng thôi cứ tl.
fw 110 và 100 thì đều có thể hack bằng Drakkarious (cách này thì ko cần fai có file cer và key)
còn nếu để cho chắc chắn thì b hack bằng HelloOX 1.3, cách này rất dễ nhưng fai có 2 file cer and key
Còn cách sử dụng thì b search ở trong forum là có hết mà