• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

k3nt4l0v3

Mình xài đt N95-1G . dùm 2 bản HelloOX install đều không đc luôn . cho mình hỏi phải đổi ngày gì hay không mà sao istall nó lúc nào cũng báo lỗi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình xài đt N95-1G . dùm 2 bản HelloOX install đều không đc luôn . cho mình hỏi phải đổi ngày gì hay không mà sao istall nó lúc nào cũng báo lỗi

Muốn cài được Hello_Ox thì phải Sign nó rùi mới cài được. Mà muốn Sign được thì phải có file CER.;;)

manhktqd

Active Member
Em vừa up lên firmware 300, trước lúc up quên không chạy HelloBox nên khi up xong không tài nào hack bằng HelloBox được nữa. Bây giờ có cách nào hack mà không phải downgrade không nhỉ? Em đã lấy file Cer rồi nên cài được vài soft nhưng Advancall Manager và UltraMP3 không cài được. Mong được chỉ giáo.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
cái trang sign file nó đâu cho đk nữa đâu mà phải ko? thấy chủ topic closed lại rùi mà

Bạn đang nói trang nào? Sign file thì dùng trên PC, còn xin file cer thì 3 trang đều xin được mà.

Phải sign rồi mới cài vào chứ :|

Em vừa up lên firmware 300, trước lúc up quên không chạy HelloBox nên khi up xong không tài nào hack bằng HelloBox được nữa. Bây giờ có cách nào hack mà không phải downgrade không nhỉ? Em đã lấy file Cer rồi nên cài được vài soft nhưng Advancall Manager và UltraMP3 không cài được. Mong được chỉ giáo.
Posted via Mobile Device

Máy bạn máy gì? Mà UltraMP3 đâu có bản dành cho S60v3 đâu mà bạn cài, trên S60v3 ko có ứng dụng đó, cái đó chỉ dành cho S60 thường thôi.

manhktqd

Active Member
Máy bạn máy gì? Mà UltraMP3 đâu có bản dành cho S60v3 đâu mà bạn cài, trên S60v3 ko có ứng dụng đó, cái đó chỉ dành cho S60 thường thôi.[/QUOTE]

Máy em là E71, em quên không phải UltraMP3 mà là PowerMP3. Có cách nào hack không phải downgrade không ạ?

Kojiro

Super V.I.P
Máy em là E71, em quên không phải UltraMP3 mà là PowerMP3. Có cách nào hack không phải downgrade không ạ?
Mình đọc thì thấy hiện giờ phải down mới hack được, nhưng trước khi down thì anh em cũng khuyến cáo bạn phải backup CRT vì nếu ko, sau khi downgrade về v210 thì máy vẫn hoạt động tốt nhưng ở chế độ offline và không nhận sim "Sim is not valid", sau đó dù up lên bản nào khác thì vẫn gặp lỗi trên. (theo caoquy8x)

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009A4F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
C: Program FilesODEONJAFProgData359538017854627_CRT_backup_21 44191.pm
Done!
Backup CRT OK!
Preparing for downgrade...
Detected P-KEY: 90009A4F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Phone ready for downgrade!

Nhưng cuối cùng, trong thời gian chờ có cách hack cho fw này thì bạn chịu khó sign trước khi cài, vì nếu down khả năng gặp lỗi rất lớn.

go0d_luck91

Không hack đc bạn ơi. Cài đc cái xhello rồi bật con trâu lên. Nó kêu máy bạn đã đc hack hãy uninstall đi vậy mà vẫn không cài soft được bùn T_T có cách nào kiểm tra máy hack chưa ko?

Kojiro

Super V.I.P
Không hack đc bạn ơi. Cài đc cái xhello rồi bật con trâu lên. Nó kêu máy bạn đã đc hack hãy uninstall đi vậy mà vẫn không cài soft được bùn T_T có cách nào kiểm tra máy hack chưa ko?

Máy bạn máy gì? Hay 4mat trắng máy rồi cài HelloOX lại rồi hack.

go0d_luck91

Lạy trời tui muốn khùng với cái máy đt này rùi. Tui xài máy N81-2g mới nâng cấp lên bản v21.
Tình hình là đã thử cách số 3, khi chạy xong cái hình con trâu thì đc cái rompatch, rồi thử cài soft vẫn ko đc, rồi vào thử cái rompatch active lên thì trong đó có 3 mục, mục ở giữa ko chạy đc (có hình dấu x đỏ), bật 2 cái còn lại là ko cài đc file nào hết (cứ install vào là nó tự tắt). Đấy là bản Xhello1.05, bản 1.03 cũng ko đc cho dù có làm gì T_T
Sau đó tìm tòi thử thêm 1 cách dùng TRK và secman gì ấy thì ko cài đc.
Rồi tui thử ko hack mà làm theo cách này http://motofunvn.com/forum/?showtopic=26273 nhưng đến lúc cài file s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nó cứ báo lỗi là "unable to install component is already built in" (thử signed và ko signed rùi) nên lại ko cài đc. Rồi tui thử hack bằng helloxo rồi cài lại, chạy được nửa cây nó lại báo "unable to install". Lần đầu tiên chưa reset máy mình cài file này bình thường từ lúc reset máy xong thành ra vậy T_T
Bình thường tui siêng tìm google lắm nhưng mà giờ bó tay thật rồi. Giúp dùm với, cám ơn nhìu nhìu
Nhân tiện tui format với reset máy 14 lần rùi có hại máy ko vậy? Mỗi lần thử 1 cách là lại reset tới mệt T_T

Theo search trên google thì bản v21 này ko dùng cách 1 được, trên mạng cũng thấy nhiều web chỉ hack N81 nhưng thật sự hình như chỉ là v20 trở về trước, v21 ai cũng kêu hack đc nhưng rắc rối cuối cùng thành ra ko chỉ gì hết T_T

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Lạy trời tui muốn khùng với cái máy đt này rùi. Tui xài máy N81-2g mới nâng cấp lên bản v21.
Tình hình là đã thử cách số 3, khi chạy xong cái hình con trâu thì đc cái rompatch, rồi thử cài soft vẫn ko đc, rồi vào thử cái rompatch active lên thì trong đó có 3 mục, mục ở giữa ko chạy đc (có hình dấu x đỏ), bật 2 cái còn lại là ko cài đc file nào hết (cứ install vào là nó tự tắt). Đấy là bản Xhello1.05, bản 1.03 cũng ko đc cho dù có làm gì T_T
Sau đó tìm tòi thử thêm 1 cách dùng TRK và secman gì ấy thì ko cài đc.
Rồi tui thử ko hack mà làm theo cách này http://motofunvn.com/forum/?showtopic=26273 nhưng đến lúc cài file s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nó cứ báo lỗi là "unable to install component is already built in" (thử signed và ko signed rùi) nên lại ko cài đc. Rồi tui thử hack bằng helloxo rồi cài lại, chạy được nửa cây nó lại báo "unable to install". Lần đầu tiên chưa reset máy mình cài file này bình thường từ lúc reset máy xong thành ra vậy T_T
Bình thường tui siêng tìm google lắm nhưng mà giờ bó tay thật rồi. Giúp dùm với, cám ơn nhìu nhìu
Nhân tiện tui format với reset máy 14 lần rùi có hại máy ko vậy? Mỗi lần thử 1 cách là lại reset tới mệt T_T

Theo search trên google thì bản v21 này ko dùng cách 1 được, trên mạng cũng thấy nhiều web chỉ hack N81 nhưng thật sự hình như chỉ là v20 trở về trước, v21 ai cũng kêu hack đc nhưng rắc rối cuối cùng thành ra ko chỉ gì hết T_T

Chịu khó Sign pm trước khi cài đi bạn, rồi từ từ tìm cách, chứ bạn đã làm nhiều cách mà vẫn không được, quả là vất vả. Bạn nên xem các bài của anh em cùng FW chia sẻ xem có cải thiện gì được không.

jackycuong

ai giúp mình với mình không thể hack được N82 V31 nè hix, làm theo cách 1, sau khi cài xong dark..., và extract file Hack.rar vào thẻ nhớ luôn rồi E:\hack\sys\bin, sau đó chỉnh về time hiện tại, tiếp đến là cài thằng Mapdrive( đã signed) nè hix đến đây quan trọng nhất mà nó báo lỗi này nè: "Require Application Access not Granted" Pó tay luôn. số của mình đây IME: 353188031351998, không bít sign có đúng cái thằng Mapdrive không nữa. Ai sign hộ mình lại nhé. Nếu không phải là thì lỗi gì vậy ta?:-??

MinhThang

Manager
ai giúp mình với mình không thể hack được N82 V31 nè hix, làm theo cách 1, sau khi cài xong dark..., và extract file Hack.rar vào thẻ nhớ luôn rồi E:\hack\sys\bin, sau đó chỉnh về time hiện tại, tiếp đến là cài thằng Mapdrive( đã signed) nè hix đến đây quan trọng nhất mà nó báo lỗi này nè: "Require Application Access not Granted" Pó tay luôn. số của mình đây IME: 353188031351998, không bít sign có đúng cái thằng Mapdrive không nữa. Ai sign hộ mình lại nhé. Nếu không phải là thì lỗi gì vậy ta?:-??

Làm theo cách 3 bạn nhé, mình cũng v31 như bạn Hack xong ngay. Khi Hack xong Copy thư mục Bin vào ổ Y, máy sẽ Hack vĩnh viễn cho dù bạn có Format.

jackycuong

Làm theo cách 3 bạn nhé, mình cũng v31 như bạn Hack xong ngay. Khi Hack xong Copy thư mục Bin vào ổ Y, máy sẽ Hack vĩnh viễn cho dù bạn có Format.

hix vấn đề là mình ko tài nào cài được MapDirve, nó cứ báo lỗi "require application access not granted " có thể giúp mình giải quyết vấn đề không? bùn quá đi :((

go0d_luck91

hix vấn đề là mình ko tài nào cài được MapDirve, nó cứ báo lỗi "require application access not granted " có thể giúp mình giải quyết vấn đề không? bùn quá đi :((

Bạn đăng kí xin file cer và keyy. Sau đó down soft binsign về để sign cái file mapdrive (nói dễ hiểu là đăng kí quyền sử dụng ấy mà). Soft và bài hướng dẫn cách sign tìm trong diễn đàn có đấy

MinhThang

Manager

Bạn không chịu đọc bài thì sao bạn làm được??? cách 3 chỉ Sign cái HelloOX cài vào chứ làm gì có MapDirve ở đây.:-?