• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Chi Tiết Sử Dụng Phoenix 2009 update FW nokia BB5

heo_map

Chời ah. Phoenix chỉ là tool nạp fw vào đt thui. Còn fw bạn fải down và install chứ, nếu ko thì fw đâu nó nạp. Bạn wa đây đọc và làm theo hướg dẫn để có fw nhé. http://www.pdaviet.net/showthread.p...-PC-hỗ-trợ-up-firmware-offline-cực-kỳ-mạnh-mẽ thân.

mình làm theo hướng dẫn nhưng nó chỉ được ntn thui ko biêt sao nữa

hhkkll

Bạn down fw từ navifirm có mấy file tất cả thế? Bị thiếu mất rùi. Nếu ko wen bạn lên google đánh tên fw và rm vào. Tìm fw full dạng exe down về install cho dễ.

mothatcat

Em Up N82 lên tự nhiên được mấy s bị lỗi như 1 anh ở trang thư 4 ..............em cũng thử cách "deah phone" ở trên nhưng ân nút power mãi mà ko đc .............. Hepl Me(đã up 1 lần lên V31.0.016 EURO sau em Up lại V31.0.016 APAC)

A` tự nhiên em format dược ròi

Last edited by a moderator:

bornonmay3rd

Các bạn ơi cho mình hỏi, sau khi format lại thì con E71 nhà mình không hack được nữa nên mình muốn chạy lại Firmware 400 cho nó, nhưng lúc dùng Phoenix thì ở cái Ô Product Code nó trống trơn hà, không có hiện Code như của mấy bạn đã hướng dẫn gì hết mặc dù mình đã cài Firmware E71 APAC của bác Habaolinh vào thư mục Common Files rồi... Các bạn vui lòng hướng dẫn mình cách khắc phục nhé!!

hhkkll

Ở dòng product code bạn ấn vào biểu tượng .... Sẽ thấy code xuất hiện. Nhớ lấy 1 con số, dùg nss change code rùi quay lại cho dễ. Thân.

kloan

Thêm con N82 up lên 35.0.02 chạy quá nặng, mình úp lại v 30.... nay trắng màn hình, khỏi đồng chạy vài giây là tắt, chưa biết làm sao cho sống lại đây, cách "deah phone" cũng không nhận máy, woc cũng thấy hay, nhưng chưa đã, các bạn chỉ cách giúp mình với.... cho nó sống lại mới thấy oai. Thank.

AndyCuong

Supper Moderators
Thêm con N82 up lên 35.0.02 chạy quá nặng, mình úp lại v 30.... nay trắng màn hình, khỏi đồng chạy vài giây là tắt, chưa biết làm sao cho sống lại đây, cách "deah phone" cũng không nhận máy, woc cũng thấy hay, nhưng chưa đã, các bạn chỉ cách giúp mình với.... cho nó sống lại mới thấy oai. Thank.

bạn qua chổ này xem nhé! 2. Flash phone ở chế độ mất nguồn (Dead Phone).
http://www.pdaviet.net/showthread.php?48499-Hướng-dẫn-sử-dụng-J-A-F-chi-tiết

minh76100

cho mình hỏi
dùng phần mềm này có up được fw mới cho 7610 ko các pro ơi

ttahoang

mình up cho E52 V031.012 cứ tới change flash mode là không thể kết nối được với đt, bạn có cách nào khắc phục không?

minh76100

anh em giúp với
mình up con N73
mặc dù đã down fw mới về và cài đặt đúng theo đường dẫn nhưng mày mò cả buổi tối ko dc
đường dẫn đây

máy thì cứ hiện thế này

habaolinh

Super V.I.P
anh em giúp với
mình up con N73
mặc dù đã down fw mới về và cài đặt đúng theo đường dẫn nhưng mày mò cả buổi tối ko dc
đường dẫn đây

máy thì cứ hiện thế này
add nick mình vào, mình hướng dẫn cho

giacay

mình muốn đổi code thì làm thế nào? Đã vào Product--> Product data edit đổi xong bấm vào Write nó báo "Order Number not valid. Order number must be 7 digits."

habaolinh

Super V.I.P
mình muốn đổi code thì làm thế nào? Đã vào Product--> Product data edit đổi xong bấm vào Write nó báo "Order Number not valid. Order number must be 7 digits."
bạn viết đủ 7 số chưa/

tayhomieu

]ơ sao mình làm ko được nhỉ, khi đến phần nhấn "..." để lấy code thì ko được nó cứ hiện ra 1 cửa sổ và thông báo là " Neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product, or the product cannot be indentified "

nhấn ok thì nó ra cửa sổ khác ( như hình dưới ) mà chẳng được gì, ai biết chì dùm với

CÓ AI GIÚP VỚI MÌNH ĐANG UP CHO CON N81- FW: 20.0.056- CODE: 0557991-ĐÃ CHÉP FW VÀO C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-179 ---KẾT QUẢ LÀ KHÔNG ĐƯƠC

taolahoan

của em change product code nó báo như vầy nè

1/ đây là lúc đầu chưa change code

còn đây là lúc change code song thì

ai biết cách khắc phục chi dùm em với

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

của em change product code nó báo như vầy nè

1/ đây là lúc đầu chưa change code

còn đây là lúc change code song thì

ai biết cách khắc phục chi dùm em với

Hix nhìn tấm hình ko thấy đường bạn ơi:(

taolahoan

Hix nhìn tấm hình ko thấy đường bạn ơi:(

bác ấn 2 lần vào hình thì mới xem to đc ! dùng NSS bản mới nó tương thích thì lại đc , bó tay chẳng hiểu như nào nữa còn sài cái phoneix thì vẫn chju

Chỉnh sửa cuối: