• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Chi Tiết Sử Dụng Phoenix 2009 update FW nokia BB5

vuthemanh123

Các bro cho mình hỏi:
-Mình up firmware như thế này có khác gì so với mình dùng Nokia Software Updater không?
-Máy của vợ mình (N82) vẫn chạy tốt, tuy nhiên nó lại không hiện các folder trong thẻ nhớ, tuy nhiên vẫn có thể xem hình nghe nhạc trong thẻ. Mình format lại thẻ nhớ được không? nếu được thì làm như thế nào vậy? tại trong thể nhớ mình thấy có những folder có sẵn, nếu format thì lấy lại như thế nào? (hay là bỏ vào máy tự tạo lại?)
-khi down firmware bằng navi mình không biết chọn cái nào như trong hình

Mong các bạn đừng cười, tại mình không xài Sybian nên ngu ngơ, mà mình chỉ nghiên cứu để sửa lại N82 cho vợ thôi

hp2006

minh da lam theo cach tren va da cuu duoc Dead phone E72 bi mat nguon.mot lan nua cam on ban!

huynhminhhung

máy 6500s bị khởi động liên tục, không Fomat 4 ngón được . không lên được nguồn thì có UP cái này được không các bác ?
bác nào chỉ giúp mình đang rất cần . cảm ơn trước

minh da lam theo cach tren va da cuu duoc Dead phone E72 bi mat nguon.mot lan nua cam on ban!

máy bác mất nguồn mà cũng làm được à ? thấy hướng dẫn ở trên là phải kết nối điện thoại vào PC , không có nguồn thì làm sao PC nhận được ?
bác làm cách nào được chì cho mình với

Last edited by a moderator:

choushingchi

con n85 của mình đang úp thì bị lỗi .... màn hình trắng toát .... lúc đầu sài 20.175 .... tự nhiên màn hình trắng toát tưởng die rồi ... tháo cục pin ra gắn vô lại nó lại nhảy lên 31.002 ... sao chưa thành công mà nó đã úp lên được vậy các bác

habaolinh

Super V.I.P
e52 die và ko check vào ô đc Dead phone , nó không cho , h` làm sao :(
Muốn check dead phone phải chọn chế độ NO CONNECTION.
Nếu ko làm đc bạn cài Team Viewer rồi post ID và pass vào nick thanhgiang1981, mình giúp cho.

TuanSaker_1x

cái fonix này hình như ko chạy dc mấy cái fw mod, chẳng hạn như bản 7.30 cho 63 của zopo ấy, nó chỉ chạy dc bản down = nafim, kiểu như chỉ chạy dc bản gốc của hãng. còn cái jaf thì fw cũng đập dc

subasa1040

Có ai giúp mình với. Mình xài 5730 up lên phiên 200.12.87 bằng Phonenix nhưng không được. Mình đã thử nhiều cách như dow FW lại tới 4 lần từ navifilm, *#7370#,*#7780#, cài lại phonenix tời 2 lần nhưng đều hiện ra bảng báo lỗi này. Mong các bạn giúp mình. Xin cảm ơn.

Up bằng JAF cũng ko được, nó cũng báo lỗi.

levantan2009

Mình đang up bằng phoenix thi bi tuột cáp=>deadphone luon máy của mình là n73me mình thử khôi phục nhưng không thể tick vào ô dead phone usb flashing được là như thế nào vậy bạn? mình dùng phoenix 2010

mình đã tick đc nhưng khi chạy thì phoenix báo lỗi kết nối usb là sao vậy bạn?

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
Mình đang up bằng phoenix thi bi tuột cáp=>deadphone luon máy của mình là n73me mình thử khôi phục nhưng không thể tick vào ô dead phone usb flashing được là như thế nào vậy bạn? mình dùng phoenix 2010

mình đã tick đc nhưng khi chạy thì phoenix báo lỗi kết nối usb là sao vậy bạn?
N73 chạy dead USB khó lắm, nên mang ra hàng chạy cáp fbus.

soul_of_thedevil

Pro ơi , em đang dùng nokia 3110c v7.30 , đt của em cũng là dòng BB5 . Mấy hôm trước em dùng phoenix 2010 để up lên 7.30 nhưng mấy hôm dùng thử thấy thích 7.21 hơn mà chẳng biết hạ thế nào cả . PC nhà em cài cả JAF lẫn phoenix nhưng em vẫn thích dùng phoenix hơn . Mong các pro giải đáp sớm , em từ box " Nokia series XXX " rất mong nhận đk sự giúp đỡ

habaolinh

Super V.I.P
Pro ơi , em đang dùng nokia 3110c v7.30 , đt của em cũng là dòng BB5 . Mấy hôm trước em dùng phoenix 2010 để up lên 7.30 nhưng mấy hôm dùng thử thấy thích 7.21 hơn mà chẳng biết hạ thế nào cả . PC nhà em cài cả JAF lẫn phoenix nhưng em vẫn thích dùng phoenix hơn . Mong các pro giải đáp sớm , em từ box " Nokia series XXX " rất mong nhận đk sự giúp đỡ
Phoenix ko có chế độ downgrade khi dùng crack, JAF thì có.