• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHỈNH SỬA REGISTRY CHO HTC IMAGIO

smartman76

em làm như bác hướng dẫn đầy đủ 4 bước rồi mà em xoay màn hình xong nó vẫn trơ trơ ra,em phải nghiêng cả cổ mới xem được.Tại sao vậy,bác chỉ em với:-/:-/

ttmq

Vậy bác smartman76 chạy lại ship rom của đại ca phamquang đi rồi từng bước mần lại từ đầu. (em cũng đã phải làm thế đấy :D)

TranThanhqx1

Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5 là thế nào vậy các bác!
e chưa rõ chức năng này!e đã làm và chẳng thấy j khác biệt với luc trươc cả!

QuangThang89

Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5 là thế nào vậy các bác!
e chưa rõ chức năng này!e đã làm và chẳng thấy j khác biệt với luc trươc cả!

Bạn vào mục căn chỉnh màn hình thì sẽ thấy sự khác biệt :D

QuangThang89

bác cứ nói rõ jup e đi ạ!
cứ úp mở hoài!:D
e đang còn gà lém!

Bạn vào Setting\System\Screen.

Nếu khi chưa chỉnh Regedit thì sẽ ko có mục xoay màn hình Portrait, Lanscape.

Nếu khi chỉnh rồi thì sẽ có những mục đó thui :D.

Vì Imagio có G-Sensor rồi nên những cái này theo mình cũng ko cần thiết cho lắm :)

chimcon

Bác Vitdao chỉ giùm cách chỉnh reg như thế nào để contact nhớ được cái mục chỉ chọn danh bạ trong máy thôi với. Tôi cứ lựa chọn xong thì nó lại quay về mặc định chọn tất cả danh bạ trong máy và sim.

TranThanhqx1

Bạn vào Setting\System\Screen.

Nếu khi chưa chỉnh Regedit thì sẽ ko có mục xoay màn hình Portrait, Lanscape.

Nếu khi chỉnh rồi thì sẽ có những mục đó thui :D.

Vì Imagio có G-Sensor rồi nên những cái này theo mình cũng ko cần thiết cho lắm :)
cho mình hỏi tí k fai!
xoay màn hình Portrait, Lanscape.
là như thế nào ạ!hjx!e mới nhập môn nên đang bỡ ngỡ lắm!

ThaiKien

Super V.I.P
cho mình hỏi tí k fai!
xoay màn hình Portrait, Lanscape.
là như thế nào ạ!hjx!e mới nhập môn nên đang bỡ ngỡ lắm!
Imago đã có cảm ứng rồi, với những ứng dụng cần thiết thì sẽ tự động xoay màn hình. Bạn mới sử dụng nên chịu khó đọc và tìm hiểu các ứng dụng cũng như chức năng sẽ hiểu được thôi.

windows1980

Quá hay gỡ bỏ sevice TV nhẹ hẳn máy, còn để xoay màn hình với mọi tab thì thật tuyệt, thanhks

thientu

Dưới đây là một số chỉnh sửa cho HTC Imagio được sưu tầm từ các nguồn.

1. Xóa bỏ biểu tượng tivi icon:
Bước 1: Sử dụng phần mềm SK Tool (tìm trên forum nha), trước tiên backup registry của máy. ( Không làm bc này cũng đc, nếu có lỗi gì hard reset lại máy sau)
Bước 2: Chạy Registry Explorer => HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào thư mục Init => xóa 2 key Launch95 và Depend95
Bước 3: Trở lại HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào Services => xóa MFLORSSI
Khởi động lại máy => Finish

2. Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5
Theo đường dẫn sau HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation
Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0

3. Fix lỗi không hiển thị tên khi nhận SMS và Call
dùng SKtools - vào System Tweaks - Tune Up - Phone Edition: đổi giá trị Call ID match từ 10 thành 9.

4. Chỉnh xoay màn hình ở mọi Tab - cái này hay nè.!!
Làm xong cái này khi ở các tab bạn xoay máy sẽ tự động xoay màn hình giống iphone nha.
Dùng Resco Registry cho dễ chỉnh nha bạn.
Bước 1. HKCU\Software\HTC\Manila -> Thêm String Value với tên "EnableLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 2. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "\Windows\manila.exe" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 3. HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "Manila" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 4. Đổi giá trị DisableRotation theo đdẫn HKCU\Software\HTC\Manila sang 0 (mặc định 1).
=> Soft Reset b-)
Update: Nếu bác nào không làm được hay muốn nhanh có thể tải file cab ở tập đính kèm, cài xong ăn luôn.
Xem Demo

mình vào đến đây tìm hoài không thây đường dẫn như bạn nêu? Chạy Registry Explorer => HKEY_LOCAL_MACHINE
Chỉ thây:
-controlpanel
-fiters
-fullImei
-fullimsi
-Snd
không tìm thấy từ khóa tiếp theo

macay

mình cũng giống y như bác này ko thể tìm được đường dẫn hix, bác nào chỉ giúp với.
Mình đang cài SKTool 5.0

cuong9999

mình cũng giống y như bác này ko thể tìm được đường dẫn hix, bác nào chỉ giúp với.
Mình đang cài SKTool 5.0

BẠN XEM LẠI PHẦN MỀM SKTool 5.0 CÓ CRACK CHƯA? NẾU CHƯA THÌ KHÔNG THẤY CÁC ĐƯỜNG DẪN ĐÓ ĐÂU

:-?:-?:-?

chinmuoichin

Mình tắt icon Tivi theo cách trên thì mất luôn Window media Player .
Bây giờ muốn xem phim thì dùng Resco Explore kích vào file video cần mở . Có ai bị thế không ? Phục hồi như thế nào vậy mấy bạn ?

mrducbao

Mình tắt icon Tivi theo cách trên thì mất luôn Window media Player .
Bây giờ muốn xem phim thì dùng Resco Explore kích vào file video cần mở . Có ai bị thế không ? Phục hồi như thế nào vậy mấy bạn ?

Chắc chắn bạn thao tác sai, mình cũng từng làm và thấy không được khi lần đầu tiên mò mẫm và được chủ thớt nói là đọc kĩ và làm lại cẩn thận, Ok luôn :D

son_hui

các bác ơi... cho em xin cái SKTool 5.0 và cả Crack luôn... em cảm ơn