• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHỈNH SỬA REGISTRY CHO HTC IMAGIO

phongvan72

mình mới tậu dc một em HTC imagio nên chưa biết sử dụng mong các pac pro huong dẫn dùm e. e muốn chặn cuộc gọi đến mà khong biết ở đâu, và sao dt của e nó cứ báo CANNOT CONNECT giờ e phải làm sao để hết tình trạng này. mong các bac giup đỡ. thanks !!!!

tmquyet

Bác Vidao ơi, em làm như bác chỉnh hiện lại chế độ xoay màn hình rotate, và cài cái phần mềm TF3 Rotation thì cũng xoay được màn hình rồi, nhưng bầy giờ em vào web không chỉnh được chế độ phóng to thu nhỏ được như trước nữa rồi, bác giúp em chỉnh lại với vì em rất thích chức năng phóng to thu nhỏ này.

tabac

Xin chao, bác nào chỉ em cách unintall cái TF3ROTATION VỚI THAXXX NHÌU

b0ylove92

go bo man hinh tv em khong xoa dc cai file o buoc' 3 do' a

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

b0ylove92

dạ là cái này anh ah. không hiểu sao e không xóa được
Bước 2: Chạy Registry Explorer => HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào thư mục Init => xóa 2 key Launch95 và Depend95
Bước 3: Trở lại HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào Services => xóa MFLORSSI

dạ là cái này anh ah. không hiểu sao e không xóa được
Bước 2: Chạy Registry Explorer => HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào thư mục Init => xóa 2 key Launch95 và Depend95
Bước 3: Trở lại HKEY_LOCAL_MACHINE => Vào Services => xóa MFLORSSI
Bạn cài SDK Tool chưa bạn?

b0ylove92

Bạn cài SDK Tool chưa bạn?

dạ hôm qua em cài rồi không hiểu sao không xóa được sáng nay dậy tự nhiên lại xóa được. cảm ơn anh. ah` cho em hỏi cái em mới HR lại máy bây giờ có tin nhắn là máy tự hiển thị luôn. có cách nào tắt bở chức năng đó không a

vieto2m

dạ hôm qua em cài rồi không hiểu sao không xóa được sáng nay dậy tự nhiên lại xóa được. cảm ơn anh. ah` cho em hỏi cái em mới HR lại máy bây giờ có tin nhắn là máy tự hiển thị luôn. có cách nào tắt bở chức năng đó không a

Bạn vào Settings / Sound & Notifications / Notification, chọn Message: New message ở mục Event. Sau đó bỏ chọn mục Display message on screen, OK là xong

hnlq1981

bác ơi em chỉnh nhưng khi quay màn hình nó đen thui ạ chỉ có mỗi dòng trên cùng với cuối cùng thôi a
mà thêm giá tri dưới chỗ String Value "EnapleLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó là thêm ở chỗ nào ạ
bác giúp em với nhé
cảm ơn bác nhiều ạ

bác ơi em chỉnh nhưng khi quay màn hình nó đen thui ạ chỉ có mỗi dòng trên cùng với cuối cùng thôi a
mà thêm giá tri dưới chỗ String Value "EnapleLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó là thêm ở chỗ nào ạ
bác giúp em với nhé
cảm ơn bác nhiều ạ
Thì bạn vào đến đường dẫn HKCU\Software\HTC\Manila, bạn chọn Menu (hay Option), chọn New rồi thêm khóa thôi. Bạn xoay màn hình mà đen thui là do nó không hỗ trợ. Bạn nên úp các bản rom mới có Sense 2.5 thì sẽ quay được không cần phải chỉnh.