• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chỉnh sửa theme cho S60v5★Neon Art, Experia★26/1

jackpham

Việc chỉnh sửa 1 cái theme không khó, các bạn chỉ cần tỉ mỉ một chút thôi là sẽ có 1 cái themes theo ý muốn mà đảm bảo 100% không bị đụng hàng. Có rất nhiều bạn cài theme lên rồi không thích icon, hình nền hay hình nền menu. Vì vậy mình sẽ thay đổi nó => biến của nó thành của mình chỉ với 2 công cụ Siscontent và MBM Tool. Mình sẽ hướng dẫn mẫu 1 theme Symbian^3 cho các bạn nhé!

Bước 1: Bạn dùng Siscontent để bung file .sis của theme cần sửa ra.

- Chọn số 1 để mở file .sis
- Chọn số 2 để extract file sis => copy file "themepackage.mbm" ra bên ngoài như hình bên dưới.

Bước 2: Bạn download phần mềm MBM tool về, mở nó lên. Trong MBM Tool bạn chọn file => open MBM file => tìm đúng cái file mình vừa copy ra => open.
khi phần mềm đã load được file như thế này :

ở đây các bạn chú ý đến các định dang 360x640,360x...
như ảnh trên , các bạn có thể để ý đến tên ảnh 000 ,001 => 000 là ảnh trong menu . 001=> là ảnh nền.

Bước 3: Bạn click chuột phải vào bức ảnh cần thay => chọn delete .
trên thanh công cụ MBM Tool các bạn chọn ảnh cần thay thế bằng cách chèn file ( bạn thay thế thì cố gắng tạo khổ ảnh như ảnh vừa xóa nhé, 360x640 và đặt tên như nó )
tương tự như vậy . bạn chọn và thay thế 1 số ảnh định dạng 360x...=> đây là màu ảnh trong phần tùy chọn hay tương tự như vậy.

Bước 4: Khá quan trọng, vì nó ảnh hưởng đến độ phân giải của ảnh.
các bạn click chọn vào bức ảnh vừa thay vào => change colour => colour 16bpp ( định dạng chuẩn của ảnh trong themes).=> ok. như hình bên dưới. Sau cùng save file mbm đó lại.

Bước 5: Bạn mở lại Siscontent để edit 2 file .mbm. Nhớ vào info để chỉnh sửa thông tin của theme nhé! Bạn có thể tuỳ chọn tên theme của mình

Bước 6: Sign file sis này. Chọn tool_sign package. Sau khi sign xong bạn save as file sis lại rồi copy vào đt

Vấn đề chỉnh sửa này không có tác dụng với những cái themes có dữ liệu nằm trực tiếp trong file mif nhé
đảm bảo các bạn có 1 cái themes độc nhất vô nhị mà không bị đụng hàng => lại còn theo ý muốn nữa .

Đây là thành quả sau cùng nè. Các bạn hãy thử xem.
Các bạn có thể share cho mọi người theme mà bạn đã chỉnh sửa.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?qwg5tdmbngg[/DOWNLOAD]​

Thay đổi icon các bạn có thể xem "thêm bài của bạn Peter_0981" trên diễn đàn

@ "ntv_79"
Thay Icons cho theme một cách đơn giản!

Bạn chỉ việc chọn theme có icon yêu thích (file .sis hoặc sisx ở dòng trên), theme yêu thích còn lại ở dòng dưới!.

Có 2 lựa chọn để bạn tích vào là thay Icon cho các Apps và thay Icon cho folder.

> Nhấn Start

Vậy là OK > Icon yêu thích đã được trộn vào theme yêu thích và bạn đã có một theme như ý!

File theme được trộn icon chính là file theme đích (target theme mà bạn đã chọn ở dòng 2. Nó vẫn giữ nguyên tên) > Bạn chỉ việc cài file này! Chương trình sẽ sao lưu (backup) file theme gốc của bạn và có thêm đuôi .bak (muốn dùng lại theme cũ chỉ việc xoá đuôi .bak đi)

Thật là tuyệt vời phải không nào!

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Mở hàng là OVI Pink nhé!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yljmdmqmo12[/DOWNLOAD]

Thêm 1 theme ButterflySpring chúc mừng năm mới cho các bạn!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wdold5jzm5n[/DOWNLOAD]​

Chỉnh sửa cuối:

hakudo2408

pác Jack quen mấy chị hoa hậu hay sao mà contact bar :)) theme ButterFlying rất đẹp, mod icon pmềm opera :x

jackpham

pác Jack quen mấy chị hoa hậu hay sao mà contact bar :)) theme ButterFlying rất đẹp, mod icon pmềm opera :x
Để contact hoa hậu cho a e ghiền đó mà.

Việt Nam quê hương tôi

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wwq2ytnmimx[/DOWNLOAD]​

xautraiking

Cho em mạn phép hỏi ở đây...Hỏi trong thắc mắc hok ai tl hít...Sao anh chỉnh sửa đc hết icon thế.E dùng ownskin và carbide ui theme..Nhưng vẫn còn vài icon như âm nhạc,bản đồ, internet v...v..v chưa đổi đc....Còn down trên ownskin thì cũng vại ko full icon đc....Chỉ e cách làm với ...Thanks :X:x

vutuan472

theme ButterflySpring bạn có thể chỉnh cái hình xanh lè ko khi load thành hình khác đc ko.khi load man hình xanh lè hum thẫm mỹ lắm thank bạn trước

Anther1991

Anh Jack ơi! Em rất thích cái theme Aeon của Pizero nhưng mà tiếc cái hs của nó ko trong suốt, anh edit lại được ko. Nếu được thì hay quá.

Hoặc a đổi dùm e cái ảnh nền của theme này:

Tại vì qua Tết sẽ khó dùng thì cũng tiếc. @_@ Sr nếu đòi hỏi quá đáng.

N99

Themes đẹp nhưng mình không thích hình người mẫu lắm, bạn có thể làm hoa văn thay thế người mẫu được không?

jackpham

Anh Jack ¡i! Em r¥t thích cái theme Aeon cça Pizero nh°ng mà ti¿c cái hs cça nó ko trong suÑt, anh edit l¡i °ãc ko. N¿u °ãc thì hay quá.

Ho·c a Õi dùm e cái £nh nÁn cça theme này:

T¡i vì qua T¿t s½ khó dùng thì cing ti¿c. @_@ Sr n¿u òi hÏi quá áng.

Do trả lời bằng skyfire 1.5 beta nên bị bể font.
E muốn đổi hình nào thì gửi mình cho anh, a sẽ sửa cho.

Chỉnh sửa cuối:

vutuan472

ButterflySpring hình như thiếu hình bác ơi vào có chỗ load data xanh lè xấu quá bác edit lại dùm minh đi thank

Anther1991

E muốn đổi hình nào thì gửi mình cho anh, a sẽ sửa cho.
E mún đổi hình này: ;;)

hay hình này nhỉ:

hay hình này:

hay hình này:

A chọn giúp e với, e ko chắc cái nào sẽ hợp với bộ icon.

Chỉnh sửa cuối:

vutuan472

lấy hình này vào tất cả hình trong ButterflySpring đc ko bác làm giúp minh thank trước

Anther1991

À, sẵn a coi coi có chỉnh được cái giao diện chơi nhạc ko. Ở trong phần Music Library cũng như trong All songs, Artists, Playlists,... đều có hình nền của theme, nhưng tới phần Now playing, hình nền chỉ có ở phần trên cột sóng với ở các nút Play, còn ở giữa (phần ảnh album với thời gian chơi nhạc chỉ còn cái nền đen thui à.

dendrotrang

hic bác jack ơi bác làm xong phiền bác up lên diễn đàn dc ko , e ko down đc bên media ,hic thank bác nhiều nhá , ah nếu đc bác cho e xin luôn cái theme canh dan ytên diên đàn luôn nhé , sorry bác lâu lâu vòi vĩnh tí.

jackpham

Aeon Transparent by Jack

@Anther1991: Đây là theme của e.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jiihreao3ni[/DOWNLOAD]​

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Vista Ultimate by Jack

@vutuan472: của bạn đây. Nhớ chụp hình up lên cho mọi người xem nhé!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wgzn5jmjwen[/DOWNLOAD]