• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chỉnh sửa theme cho S60v5★Neon Art, Experia★26/1

vutuan472

bác jack có thể sửa tấm cuối cái màu xanh lè nền tấm cuối thành màu vista lun đc ko bác vậy thì càng đẹp hơn nữa.thank bác đã đổi ảnh dùm :D

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Cho e hỏi chút. Ở bước 4, e click "save mbm file" cái nó ra cửa sổ save as rồi save với tên bất kì hả anh?
Rồi cái file mbm gốc là mình bỏ hả a? 2 file mbm trong bước 5 là 2 file nào vậy a? Làm sao biết theme nào có dữ liệu nằm trực tiếp trong file mif ?

xautraiking

Cho e hỏi chút. Ở bước 4, e click "save mbm file" cái nó ra cửa sổ save as rồi save với tên bất kì hả anh?
Rồi cái file mbm gốc là mình bỏ hả a? 2 file mbm trong bước 5 là 2 file nào vậy a? Làm sao biết theme nào có dữ liệu nằm trực tiếp trong file mif ?

Chọn save goy` nhấp đúp chuột vào file mbm gốc.... Lúc bung theme ra file mbm size nó là 0/0 thì bik dữ liệu nằm trong file mif hết go.`y.........Ko có phần mềm nào chỉnh sưả mif hết hả các bác

jackpham

Neon Art by Jack

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ummzjqmzjml[/DOWNLOAD]​

hakudo2408

anh Jack ơy sao em mở MBM Tool lên mở file mbm như anh hướng dẫn mà nó chỉ hiện ra 2 cái bảng DOS xong rùi trên MTool thì chả thấy hình để chỉnh sửa đâu cả là sao ạ :(

Hikira

bạn xài font nào mà đẹp thế,bạn cho mình link down font đó được ko và phần mềm font luôn. thank bạn trước

jackpham

bác jack có thể sửa tấm cuối cái màu xanh lè nền tấm cuối thành màu vista lun đc ko bác vậy thì càng đẹp hơn nữa.thank bác đã đổi ảnh dùm :D

bạn có thể dùng bản Experia để sửa lỗi này nhé! Nếu thích hình nền vista thì bạn lấy theme Experia sửa theo hướng dẫn trên.

vutuan472

sao mình bấm save lại thì ko đc vậy bác mình lam giống hướng dẫn nhưng save lại thì thành file cũ mở ra la file cũ ko save đc file đã làm.bác lấy Experia bỏ hình nền này vào dùm mình đi mình save hoải ko đc hay bạn có tấm này chất lượng cao hơn lam dùm mình nha thank mình gắng làm hoài ko đc :(

jackpham

tình hình là em rất thích cái theme Iroom của Dsma http://www.brthemes.com/file/Other_themes/iRoom/iRoom_G_by_Dsma.zip
nhưg mà lại muốn đổi màn hình menu và hình nền thành cái hình thế này:
và anh Jack chỉnh giúp em trở thành trong suốt được khôg ạ :(
đòi hỏi hơi nhiều nhưg mà em tự làm mãi khôg được ạ....giúp e nhé ! tks anh :D

Vấn đề chỉnh sửa này không có tác dụng với những cái themes có dữ liệu nằm trực tiếp trong file mif nhé. Theme này của bạn nằm trong trường hợp đó

Hikira

bạn gì đó ơi,cho mình xin soft font bạn đang xài với,font đẹp lắm

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Cho mình xin cái theme gốc của bài đầu flower light với. Thanks

Tojido

anh jack sửa giúp em cái theme này

thành màn hình nền như này
được khôg ạ :(
em khôg thích dùg tối màu ạ...làm giúp em nhe :D

ksln_2512

Anh Jack ơi! Em rất thích cái theme Aeon của Pizero nhưng mà tiếc cái hs của nó ko trong suốt, anh edit lại được ko. Nếu được thì hay quá.

Hoặc a đổi dùm e cái ảnh nền của theme này:

Tại vì qua Tết sẽ khó dùng thì cũng tiếc. @_@ Sr nếu đòi hỏi quá đáng.

Anh oi cho em xin cai' themes 2010 nay` dc. ko a.:D

nam_tran2701

đổi hình nền và hình menu nằm ở file mif

tình hình là em rất thích cái theme Iroom của Dsma http://www.brthemes.com/file/Other_themes/iRoom/iRoom_G_by_Dsma.zip
nhưg mà lại muốn đổi màn hình menu và hình nền thành cái hình thế này:

và anh Jack chỉnh giúp em trở thành trong suốt được khôg ạ :(
đòi hỏi hơi nhiều nhưg mà em tự làm mãi khôg được ạ....giúp e nhé ! tks anh :D

hi!!! cái đó không khó đâu bạn, ban đem tấm hình đó covert thành file SGVB, roi dùng siscontent(bản mới nhất nha 1.5) ,mở theme lên chọn edit, sau đó view 2 file mif lên,raplca entry01(hình nền) và entry02(hình menu), nhớ o cả 2 file luôn nha, sau đó save as lại là ok!!chúc may mắn....

nam_tran2701

jackpham ơi!! bạn có icon của ứng dụng theo theme ButterflySpring không vậy, nếu có bạn có thể post link lên cho mình xin nha...theme này rất đẹp..

WiSoul

Anh Jack hướg dẫn mọi ng làm chứ đâu phải nhận edit theme đâu mà mọi ng thừa nước đục thả câu vại?