• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chỉnh sửa theme cho S60v5★Neon Art, Experia★26/1

hellboy2389

Có ai biết sửa nền màu xanh này thành hình khác hông zậy mò wai mà hông có được. Để hình màu xanh vậy xấu we. Hay đổi giống mấy cái theme bình thường khác í. Nguyên theme đẹp mà sao có cái đó vô làm xấu we

Có ai giải quyết được vấn đề này chưa thế

mat_troi_ha_noi

mình thay hình nền xong, đã sign đàng hoàng mà khi vào máy điệnthoại, cài phatnos báo lỗi ngay
chả hiểu sao
làm thử mấy theme rồi ạ :(

troiam91

-Bạn quá chán ngán ảnh nền của theme mà khi sử dụng "trang cá nhân" thì nó để lại 1 sọc dài trên sóng + pin thì có thể desgin lại ảnh nền của theme cho phù hợp với thanh bar như trong hình chẳng hạn ( giờ thì thoải mái đổi ảnh nền )

Tớ đang tập tành sửa theme, nhưng dù đã sửa ảnh nền (thành công) thế nào cũng vẫn thấy cái sọc đó vẫn còn ở "trang cá nhân", thậm chí nó còn loạn loạn thế nào ý

Cậu có thể xem hộ tớ xem lỗi ở đâu được ko ^^!
Đây là file theme gốc: http://www.mediafire.com/?jd2yezxxynd
File đã chỉnh sửa (1,8MB): http://www.mediafire.com/?2yiwu2immw2

3.jpactions=o

Với cả trong cửa sổ tin nhắn hình như có 2 ảnh đè lên nhau nhưng ko khớp vào nhau nên nhìn ở phía trên nó sến quá ^^!

3.jpactions=o

Rất mong được giúp đỡ

mdkvmdks

anh ơi anh có thể sửa giúp em bọ theme icon trong suốt với hình này giúp em được không a.

mdkvmdks

sao em làm nó ra thêm file .bak ở dằng sau xoá đi thì lại la theme cũ vậy làm sao để cài vậy anh thật khó hiểu

bjtaz

sao mình extract ra mà cái file themepackage.mbm có 0mb vậy bạn? mình dùng máy s60v5 siscontents bản 158\

GER2407

sao mình extract ra mà cái file themepackage.mbm có 0mb vậy bạn? mình dùng máy s60v5 siscontents bản 158\

File .mbm mà 0KB thì các file ảnh được để trong file .mif rùi bạn ah!
Mình cũng muốn lấy cái ảnh nền trong file .mif mà chả biết làm thế nào.

xautraiking

Bung theme ra.Nhấp phải vô file mif...View detail ảnh nền menu và hình nền nằm ở entry1 và 2 mún thay chỉ việc thay 2 cái đó

GER2407

Bung theme ra.Nhấp phải vô file mif...View detail ảnh nền menu và hình nền nằm ở entry1 và 2 mún thay chỉ việc thay 2 cái đó

Chuột phải làm gì có View detail đâu bạn? cho mình cái ảnh xem với.

mdkvmdks

không biết xóa hình thêm hình vào kiểu gì nữa
bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không

Ntv_79

Chuột phải làm gì có View detail đâu bạn? cho mình cái ảnh xem với.
Nhìn kỹ hình bài dưới thì rõ, hoặc nháy đúp vào file .mif là mở ra thôi. Lưu ý là trước đó phải chọn tool, chọn edit package

không biết xóa hình thêm hình vào kiểu gì nữa
bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không

Bạn chọn như cái hình ở bài trên rồi chọn tool, chọn edit package, sau đó bạn nhìn thấy file .mif ở phía dưới thì nháy đúp chuột vào đó là nó mở ra cửa sổ có các entry ảnh. Thay cái nào thì chỉ vào cái đó, phải chuột, replace image, xóa thì cũng phải chuột rồi delete image! ... Hình nền thường là entry 01 và 02 > Nói chung để làm hay chỉnh sửa một theme là cả một vấn đề!!!

GER2407

em làm mãi mà ko làm được! Em có add cái Entry01 và Entry02 vào làm ảnh nền, nhìn số lượng các Entry trong File mif có tăng thêm 2 cái nhưng tìm mãi chả thấy 2 cái mới đâu cả! Ai có cách nào convert ảnh .svgb thành các ảnh định dạng thông thường ko ạ?

Ntv_79

em làm mãi mà ko làm được! Em có add cái Entry01 và Entry02 vào làm ảnh nền, nhìn số lượng các Entry trong File mif có tăng thêm 2 cái nhưng tìm mãi chả thấy 2 cái mới đâu cả! Ai có cách nào convert ảnh .svgb thành các ảnh định dạng thông thường ko ạ?

Không phải add thêm mà bạn phải chỉ vào cái entry01 rồi chọn phải chuột, chọn replace image, sau đó chọn file entry01.svg từ theme khác mà bạn đã trích ra. Tương tự như thế với entry02.svg hoặc các entry khác. Thế là nó thay thôi. Để trích cái entry nào ra thì bạn trọn extract rồi chọn nơi để nó thôi!

Ví dụ: Bạn thích cái nền của theme nào thì extract ra hoặc nhờ ai đó làm cho cái file .svg hoặc .svgb rồi làm các bước như trên.
Lưu ý: là phải chọn tool, chọn edit package trước khi làm. Sau đó save as lại là OK

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

Chán nhỉ, cái theme mình muốn dùng lại ko có Entry01 và 02 trong đó, ảnh nền và menu trong .mbm hết, mà cái ảnh mình trích ra đc thì lại là đuôi .svgb. Dù sao cũng Thanks bạn nhiều.

Ntv_79

Chán nhỉ, cái theme mình muốn dùng lại ko có Entry01 và 02 trong đó, ảnh nền và menu trong .mbm hết, mà cái ảnh mình trích ra đc thì lại là đuôi .svgb. Dù sao cũng Thanks bạn nhiều.

Nằm trong file .mbm thì càng dễ sửa chứ sao! Bài số 1 đã hướng dẫn rồi. DÙng mbm tool để thay ảnh trong đó! Còn .svg và .svgb đều thay cho nhau được.

GER2407

Nằm trong file .mbm thì càng dễ sửa chứ sao! Bài số 1 đã hướng dẫn rồi. DÙng mbm tool để thay ảnh trong đó! Còn .svg và .svgb đều thay cho nhau được.

Quên ko nói rõ, mình cũng biết về mbm nhưng cái ảnh mà mình muốn lấy thì đuôi ảnh lại là .svgb cơ, thành ra ko cho vào mbm đc! mình tìm trên mạng xem có phần mềm convert ảnh svgb sang các định dạng khác ko mà ko có, chỉ có ngược lại.