• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

bladies

Giúp cho em với, em gặp một số trục trặc sau, khi em nhấn bootloader (vì em bị hỏng nút reset nên em nhấn Light + Power + -- --)thì nó vào Bootloader với chữ Serial trên và 1.0 phía dưới ... nhưng khi em cắm vào ngõ USB thì nó lại không hiện lên chữ USB và cũng không kết nối được ... Mong các bác chỉ giáo, trong khi em chọn lại chế độ bình thường rồi vào thì được !

Giúp cho em với, em gặp một số trục trặc sau, khi em nhấn bootloader (vì em bị hỏng nút reset nên em nhấn Light + Power + -- --)thì nó vào Bootloader với chữ Serial trên và 1.0 phía dưới ... nhưng khi em cắm vào ngõ USB thì nó lại không hiện lên chữ USB và cũng không kết nối được ... Mong các bác chỉ giáo, trong khi em chọn lại chế độ bình thường rồi vào thì được !
Ở chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) thì không kết nối được với MDC đâu nhé. Trong Mobile Device Center thì bạn phải tích vào ô Allow USB connections rồi sau đó đưa máy về chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) rồi cắm cable xem có hiện chữ USB không, nếu không hiện thì hơi lạ đó.. Ngoài ra bạn có thể úp rom qua kết nối MDC được mà, để máy sync hoàn chỉnh (quả cầu xanh hết xoay và MDC báo Connected thì tiến hành úp rom thôi...

djtrungkien

Ở chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) thì không kết nối được với MDC đâu nhé. Trong Mobile Device Center thì bạn phải tích vào ô Allow USB connections rồi sau đó đưa máy về chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) rồi cắm cable xem có hiện chữ USB không, nếu không hiện thì hơi lạ đó.. Ngoài ra bạn có thể úp rom qua kết nối MDC được mà, để máy sync hoàn chỉnh (quả cầu xanh hết xoay và MDC báo Connected thì tiến hành úp rom thôi...

UNI đưa về Bootloader màn hình đen thui mà Dũng? Khi nào cắm Cab mà hiện chữ USB thì mới Up tốt!

bladies

Em đã làm thử như anh dinhtuandung2012 hướng dẫn, nó chuyển từ Serial v1.0 sang USB, nhưng khi em Upgrade nó báo lỗi 112 gì đó, rồi em cũng chọn Allows USB Connection và sync Upgrade giờ thì nó đơ ở Bootloader và không vào Win được !
Em thử dùng Exit_Bootloader và MTTY đều không thành công, vì máy báo không nhận ! Giúp em với !

UNI đưa về Bootloader màn hình đen thui mà Dũng? Khi nào cắm Cab mà hiện chữ USB thì mới Up tốt!
Em quên mất, cứ quen với các dòng mới...:p

Em đã làm thử như anh dinhtuandung2012 hướng dẫn, nó chuyển từ Serial v1.0 sang USB, nhưng khi em Upgrade nó báo lỗi 112 gì đó, rồi em cũng chọn Allows USB Connection và sync Upgrade giờ thì nó đơ ở Bootloader và không vào Win được !
Em thử dùng Exit_Bootloader và MTTY đều không thành công, vì máy báo không nhận ! Giúp em với !
Bạn vào bỏ dấu tích ở Allow USB connection trước sau đó mới thực hiện Format DOC bằng MTTY nhé...

bladies

Em post hình nguyên cái công đoạn em "up ROM", anh chỉ giúp em với ....
Như đã nói do máy em bị dừng ở Serial(USB) v1.0 nên em để thế rồi cắm vào máy (tất nhiên là sau khi bỏ chọn Allow USB Connection)
1. Em bỏ chọn Allow USB Connection ...

2. Thì nó nhận máy nhưng dưới dạng kiểu như nhận máy in vậy ...

3. Em tiến hành chạy Up ROM ...

4. Nhưng nó không nhận Serial máy ...

Và báo lỗi ...

Em dùng MTTY để sửa ...
Nó không có USB mà chỉ có COM1 COM2 COM3, nên em phải gõ vào chữ USB

Thì nó báo lỗi ...

Nếu em chọn COM3 thì có thể vào được nhưng gõ lệnh thì vô hiệu cho dù em gõ USB>task 28 55aa hay COM3>task 28 55aa

Mong anh em giúp đỡ cho em với !!! Em cảm ơn trước ...

Em post hình nguyên cái công đoạn em "up ROM", anh chỉ giúp em với ....
Như đã nói do máy em bị dừng ở Serial(USB) v1.0 nên em để thế rồi cắm vào máy (tất nhiên là sau khi bỏ chọn Allow USB Connection)
Vậy rất có thể MTTY này hoạt động không tốt trên Windows 7, bạn thử mang sang máy nào cài Win XP để thực hiện lại... Úp rom thì bạn cũng nên úp trên Win XP qua ActiveSync nhé...

bladies

dạ, vậy để em thử tìm một máy XP thử ! Em cảm ơn anh ! Có gì mong anh giúp đỡ cho em !

TuanTravel70

Xin bản rom và cách up rom cho EXEC

Tình hình là máy của em không sync được với PC,vì vậy em cần up rom mà không được.Bro nào có cách up qua thẻ nhớ thì hướng dẫn cho em với và cho em xin luôn bản rom 6.1<có Radio lun nhá> tốt thì hay qua.Tks alot:-?

Tình hình là máy của em không sync được với PC,vì vậy em cần up rom mà không được.Bro nào có cách up qua thẻ nhớ thì hướng dẫn cho em với và cho em xin luôn bản rom 6.1<có Radio lun nhá> tốt thì hay qua.Tks alot:-?
Bạn vào Bootloader mà úp nhé...

bladies

Em không UpROM được ... không biết có ai trong 4rum mình nhận UpRom giúp cho em với không nhỉ ? máy em bị dừng ở bootloader, cái này hình như dùng phần mềm Exit Bootloader ?

NguyenTu

Super V.I.P
Em không UpROM được ... không biết có ai trong 4rum mình nhận UpRom giúp cho em với không nhỉ ? máy em bị dừng ở bootloader, cái này hình như dùng phần mềm Exit Bootloader ?

Bạn Format doc và up lại rom ship thử xem!!

hakkinen

hình như chỉ cài Win tốt trên Windows XP thôi phải không anh ?
mình thử up trên windows 7 mãi mà k0 được,đến khi chuyển qua win xp up thì được luôn, hình như các công cụ để up rom k0 tương thích với windows 7 thì phải.
up ở windows 7 thì bị dừng ở đoạn "checking device.." không thấy chuyển tiếp

mình thử up trên windows 7 mãi mà k0 được,đến khi chuyển qua win xp up thì được luôn, hình như các công cụ để up rom k0 tương thích với windows 7 thì phải.
up ở windows 7 thì bị dừng ở đoạn "checking device.." không thấy chuyển tiếp
Những dòng máy cũ thì Windows XP sẽ tuơng thích nhiều hơn và cũng nên úp rom trên XP...

tuyengd

bac nao gui cho minh rom cua dong pu10 dc ko cam on

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

bambo37

Giúp đỡ vấn đề Uprom cho HTC.

Tình hình là ông anh cho con HTC hình dáng như dưới,nhưng ko bật được wifi,pin dùng được 2-3 tiếng mặc dù mua quả pin mới,thử uprom lại xem nhưng làm theo các bước đến lúc cắm máy vào máy tính,tắt chức năng kết nối usb trong ActiveSyns thì nó ko tìm thấy rom đâu,mặc dù down rất nhiều rom về nhưng kocấinof cài được toàn lỗi thế này thôi,nên bác nào biết lỗi này chỉ giúp em nha,ngàn lần cảm ơn ạ.

Nó toàn bị lỗi này thôi ạ.