• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

LuongQuang

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi....em đã up rom theo cách bác Quang và đã thành công...mặc dù lúc finish em khoan rút usb chọc reset máy lại chờ tới align sreen mừng qué quên mất nhấn finish mà rút úb ra..hic hic...hơi ẩu tí....nhưng có vấn đề em muốn hỏi lá bước cuối là unlock với unhide cái gì đó...mình làm xong rồi reset máy lại...nếu sau này mình hard reset lại thì có cần phải làm lại bước này hok vậy...hic hic...

Có chứ, vì nó chỉ là soft tool thôi nên khi HR sẽ mất tác dụng nhưng data bạn để trong đó thì vẫn còn nguyên! ;)

lephu2208

Giúp em với, em đang dùng 02 exec, win 7, Wm5.0

Bây giờ em muốn up rom lại 6.1 mà ko được, không biết là tại sao. Có ai biết cách up rom trên win 7 ko, chỉ giúp em với

DucLong

Super V.I.P
sau khi up lên 6.1 con exec của em cứ tự reset là sao hả các pác? xin chỉ giáo
Nếu bạn Hardreset lại máy mà hết bệnh là do đụng phần mềm, nếu không hết thì tìm ROM khác up lại.

HTC Universal

xin chào mọi người!
em là thành viên mới mong các anh em giup đỡ!
em đang dùng con "o2 xda exec" khi em chua up bản rom này( HTCUNI_ROM_WWE_Q3) thì vẫn up được các bản khác bình thường.nhưng khi up bản này song thì không up được các bản khác vào nữa. bản này nó không có video call.
giờ em muốn up lại bản này:TML_v77_WM61_19900_19900_1_0_2
nhưng up giờ nó chỉ được 70% là nó không vào nữa.
Bản này em đã up một lần chạy ngon ơ nhưng nay muốn up lại nó lại không được.
em cũng đã thử nhiều bản khác đều không được chỉ duy có cái bản(HTCUNI_ROM_WWE_Q3) là được .
Mong mọi người giúp đỡ!
em cảm ơn

thongkythuat

hic Bác PhamQuang cứu em với, em up bản rom của bác 2.10.11 PV mà bác nói, chạy ngon lắm, nhưng không đọc được thẻ 8Gb được, đút thẻ 2Gb vẫn đọc bình thường, vì trước giờ em vẫn xài thẻ 8G trên 02 exec bình thường, mà dữ liệu của em nhiều lắm, xài 2Gb thì ko đủ, bác cưú em với, có phầm mềm nào giúp đọc được ko bác, em sài thẻ SDHC, nếu ko được thì em sẽ up lại bản rom ROM i-Mate v1.90.96 mà bác đã hướng dẫn, không biết có đọc được thẻ 8Gb không nhỉ, mong bác giúp em....em gấp lắm rồi, cám ơn Bác thật nhiều!!! chúc bác dồi dào sức khỏe.

LuongQuang

Super V.I.P
hic Bác PhamQuang cứu em với, em up bản rom của bác 2.10.11 PV mà bác nói, chạy ngon lắm, nhưng không đọc được thẻ 8Gb được, đút thẻ 2Gb vẫn đọc bình thường, vì trước giờ em vẫn xài thẻ 8G trên 02 exec bình thường, mà dữ liệu của em nhiều lắm, xài 2Gb thì ko đủ, bác cưú em với, có phầm mềm nào giúp đọc được ko bác, em sài thẻ SDHC, nếu ko được thì em sẽ up lại bản rom ROM i-Mate v1.90.96 mà bác đã hướng dẫn, không biết có đọc được thẻ 8Gb không nhỉ, mong bác giúp em....em gấp lắm rồi, cám ơn Bác thật nhiều!!! chúc bác dồi dào sức khỏe.

Bạn tải CÁI NÀY rồi cài vào máy, sau đó vào SDSettings chọn SDHC type I rồi apply =>reset là OK!

thongkythuat

cứu em với Bác LuongQuang ơi!!!!! :(:)(:)(:)( em cài bản rom IMate 1.90.96 W5 mà nó không đọc thẻ 8Gb, thẻ 2Gb cũng không đọc được luôn :-/:-/, em cài SDSettings chọn SDHC type I rồi apply =>reset nhưng nó vẫn trơ trơ, không chịu đọc thẻ, em phải làm sao đây Bác, còn nữa xin Bác cho em đường link của bản W5 Imate 1.90.96 nha, em có tải 1 bản mà nó không đầy đủ như Bác PhamQuang mô tả trong chuyên đề hướng dẫn up rom, cám ơn bác nhiều, chúc Bác dồi dào sức khỏe

huunam0708

EXEC đang up rom bị lỗi màn hình đen thui HR & SR ko lên tí nào nữa

EXEC đang up rom bị lỗi màn hình đen thui HR & SR ko lên tí nào nữa tháo pin ra cũng thế không ăn thua gì! Bây giờ thỉnh thoảng nó lên màn hình trắng một lúc rồi tắt! Phải làm thế nào hả các cao thủ ơi? Giúp em với!

ongtieu

mình kết nối vời pc và chạy Bootloader ,nhưng không thấy xuất hiện dòng chữ " S.E.R.I.A.L " hay "USB"như trên
"Nhấn giữ phím Power + Light + chọc giữ 1 chút Reset
Khi đó trên màn hình mờ phía trên sẽ xuất hiện dòng "S.E.R.I.A.L" và phía dưới là dòng "1.00", hoặc "1.01"....
Khi bạn kết nối máy với PC qua USB bằng Cable chữ "S.E.R.I.A.L" sẽ chuyển thành "USB"

Vậy có up rom được không?

mình đã chạy bootloader được rồi,nhưng khi chạy ROMupgrade.exe thì nó không hiện version ce và extended image version la bao nhieu cả.
nhấn update thì báo lỗi 112: ce rom update error
là sao vậy mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
mình kết nối vời pc và chạy Bootloader ,nhưng không thấy xuất hiện dòng chữ " S.E.R.I.A.L " hay "USB"như trên
"Nhấn giữ phím Power + Light + chọc giữ 1 chút Reset
Khi đó trên màn hình mờ phía trên sẽ xuất hiện dòng "S.E.R.I.A.L" và phía dưới là dòng "1.00", hoặc "1.01"....
Khi bạn kết nối máy với PC qua USB bằng Cable chữ "S.E.R.I.A.L" sẽ chuyển thành "USB"

Vậy có up rom được không?

mình đã chạy bootloader được rồi,nhưng khi chạy ROMupgrade.exe thì nó không hiện version ce và extended image version la bao nhieu cả.
nhấn update thì báo lỗi 112: ce rom update error
là sao vậy mấy bác

Bạn phải xác định được máy ở chế độ BT có kết nối tốt giữa PC&PPC chưa, nếu chưa thì tiến hành update Drive cho PC theo hướng dẫn ở phần kiến thức chung về PPC.
nếu bị lỗi khác xem ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...y-gặp-và-cách-khắc-phục-khi-UPROM-cho-HTC-UNI
Up rom không khó nhưng đòi hỏi các bước thực hiện chính xác, đúng quy trình.

ToanPDA

Các bác giúp em với!up room hỏng

E đang up room thì bị đứa cháu giật bung dây usb:((. Em đã cố vào hard reset thì cứ nhấn phím 0 là màn hình lại tắt hoặc vào bootloader thì máy tính lại không nhận usb.Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Cảm ơn nhiều=D>

DucLong

Super V.I.P
E đang up room thì bị đứa cháu giật bung dây usb:((. Em đã cố vào hard reset thì cứ nhấn phím 0 là màn hình lại tắt hoặc vào bootloader thì máy tính lại không nhận usb.Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Cảm ơn nhiều=D>

Máy vào được bootloader thì nếu dung lượng pin còn khá thì cứ nối cab vào up lại từ đầu nhưng nếu up bằng Rom ship thì tốt nhất.

thanhhuyenpro_tjc

Em cũng bị lỗi không nhận USB như bác ở trên và đã thử đổi qua nhiều PC khác nhau mà vẫn không kết nối lại được. Máy bị kẹt BootLoader nhưng em dùng tool UNI_Exitbootloader vẫn không được. Các bác giúp em với nhé :(

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Em cũng bị lỗi không nhận USB như bác ở trên và đã thử đổi qua nhiều PC khác nhau mà vẫn không kết nối lại được. Máy bị kẹt BootLoader nhưng em dùng tool UNI_Exitbootloader vẫn không được. Các bác giúp em với nhé :(
format DOC đi bạn.

LuongQuang

Super V.I.P

Xem đã bỏ thẻ nhớ ra chưa bạn nhé, cái này thường do quên chưa rút thẻ ra khỏi máy thôi!

người ta dùng đến nát máy mới đến tay mình!dù là đồ cũ vẫn thấy khoái,lê-nin nói HỌC!HỌC NỮA,HỌC MÃI!còn Lưu Linh nói:nhậu, nhậu nữa,nhậu mãi!một lần nữa xin cảm ơn!

bladies

Uni của em bị bọn thợ nó chọt làm cái nút Reset nó bị lệch ra luôn (có lẽ là cái chân tiếp xúc nó rời khỏi bo mạch luôn quá) ... cho em hỏi còn cách nào Bootloader mà không cần nhấn phím Reset không ?

Uni của em bị bọn thợ nó chọt làm cái nút Reset nó bị lệch ra luôn (có lẽ là cái chân tiếp xúc nó rời khỏi bo mạch luôn quá) ... cho em hỏi còn cách nào Bootloader mà không cần nhấn phím Reset không ?
Có chứ bạn. Thay vì chọt Reset thì bạn có thể nhấn Power mà nhưng với điều kiện phải tắt máy hoàn toàn đi nhé...