• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

thoasucvuichoi

Chào các bạn
Mình dùng o2 exec Room 6.1 nhưng ko hiểu sao up bản room nào cũng ko thể unlokc hoặc format được Storage, dùng các cách rồi.
Xin đươc các ban chỉ giáo

Chào các bạn
Mình dùng o2 exec Room 6.1 nhưng ko hiểu sao up bản room nào cũng ko thể unlokc hoặc format được Storage, dùng các cách rồi.
Xin đươc các ban chỉ giáo

Bạn dùng rom gì vậy? Đa số rom 6.1 mình thấy đâu có bản nào bị như thế :-?

tuanvinh

Bước Unlock & Hide Extended_ROM​

Đây không phải là bước chính trong quy trình Up ROM, tuy nhiên cũng cần nói đôi lời để các bạn lần đầu Up đễ làm hơn.
Extended_ROM có kích thước gần 10Mb, sau khi Up ROM xong nó thường trong trạng thái Lock và Hide.
Các bạn hãy dùng Tool dưới đây để Unlock và Unhide nó. Chú ý kẻo chỉ Unhide mà chưa Unlock đó, tức là xóa hết mà vẫn thấy lại sau khi khởi động lại máy.
Tool đưa cuối bài dùng tốt cho các ROM hiện nay.
Sau khi chạy xong CAB file, bạn chưa khởi động lại máy ngay mà tìm vào shorcut ExtROMUnlocker và kích chạy, nhấn 2 lần OK như hình sau:

Sau động thái này bạn hãy khởi động lại máy, máy của bạn đã Unlock và Unhide, muốn xóa, thêm bớt vào Folder Extended_ROM thoải mái rồi.

Đến đay có thể coi quá trình Up ROM đã hoàn chỉnh 100%.
rất chân thành CÁM ƠN bác phạm quang bài viết thật làm mở rộng tầm nhìn khi uprom cho máy THANKS

luanminhvopy

Su co khi up rom

Em thấy mấy anh em chỉ vậy em cũng bớt lo, nhưng em đã download thành công rom 6.1 của HTC touch dual từ nhà sản xuất nhưng em vẫn không giám làm, không biết up rồi mấy có sống lại hay không? Vì máy em toàn là tiếng nước gì đấy không, chứ không phải tiếng anh nên em cũng định làm lại cho con dế yêu. vậy có cách nào tránh sự cố trên không ạ? giúp em với.
Thanks

VNInt

Em thấy mấy anh em chỉ vậy em cũng bớt lo, nhưng em đã download thành công rom 6.1 của HTC touch dual từ nhà sản xuất nhưng em vẫn không giám làm, không biết up rồi mấy có sống lại hay không? Vì máy em toàn là tiếng nước gì đấy không, chứ không phải tiếng anh nên em cũng định làm lại cho con dế yêu. vậy có cách nào tránh sự cố trên không ạ? giúp em với.
Thanks
Sao lại muốn lấy ROM 6.1 của Touch (Elfin) mà up cho Universal chứ? Nó báo lỗi thì không sao chứ nó mà up luôn được thì máy bạn "lên đường" đó!

crown

Chao bác Quang.
Em moi su dung con HTC X01HT được 10 ngày ( nhờ mua o nươc thái Lan).
bác giai thich giup e tai sao no hay bi treo the va trong lúc treo mà khởi động lai là các trương trình cài đặt trong đó lại mất hết và phải cài lại mất thơi g gian cho E quá bác ơi. Bác giúp E với nha! Thanks Bác nhiều

Bước Unlock & Hide Extended_ROM​

Đây không phải là bước chính trong quy trình Up ROM, tuy nhiên cũng cần nói đôi lời để các bạn lần đầu Up đễ làm hơn.
Extended_ROM có kích thước gần 10Mb, sau khi Up ROM xong nó thường trong trạng thái Lock và Hide.
Các bạn hãy dùng Tool dưới đây để Unlock và Unhide nó. Chú ý kẻo chỉ Unhide mà chưa Unlock đó, tức là xóa hết mà vẫn thấy lại sau khi khởi động lại máy.
Tool đưa cuối bài dùng tốt cho các ROM hiện nay.
Sau khi chạy xong CAB file, bạn chưa khởi động lại máy ngay mà tìm vào shorcut ExtROMUnlocker và kích chạy, nhấn 2 lần OK như hình sau:

Sau động thái này bạn hãy khởi động lại máy, máy của bạn đã Unlock và Unhide, muốn xóa, thêm bớt vào Folder Extended_ROM thoải mái rồi.

Đến đay có thể coi quá trình Up ROM đã hoàn chỉnh 100%.

Chao bác Quang.
Em moi su dung con HTC X01HT được 10 ngày ( nhờ mua o nươc thái Lan).
bác giai thich giup e tai sao no hay bi treo the va trong lúc treo mà khởi động lai là các trương trình cài đặt trong đó lại mất hết và phải cài lại mất thơi g gian cho E quá bác ơi. Bác giúp E với nha! Thanks Bác nhiều

Đây là box UNI cơ mà, bạn qua box Hermes nhé
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=188

CuongSuper

có bro nào cho chỉ dùm em với
em đang dùng con SPV M500, o2 exec, em dùng rom 2.61.18 PV mà máy ảnh của em cứ lúc khởi động đc lúc lại ko. lúc đi chơi muốn dùng camera mà ấn mãi nó không lên,
có bro nào chỉ giáo giúp em với,hoặc có rom nào mới nhất mà ổn định ko cho em 1 cái bản rom luôn

XuanTruong

Super V.I.P
có bro nào cho chỉ dùm em với
em đang dùng con SPV M500, o2 exec, em dùng rom 2.61.18 PV mà máy ảnh của em cứ lúc khởi động đc lúc lại ko. lúc đi chơi muốn dùng camera mà ấn mãi nó không lên,
có bro nào chỉ giáo giúp em với,hoặc có rom nào mới nhất mà ổn định ko cho em 1 cái bản rom luôn

Bạn qua đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=29179 Rom này chạy OK đó, không bị Camera đâu!:D Không thảo luận vấn đề này ở đây!;;)

LuongQuang

Super V.I.P
Các bản rom ship WM5 thường mất khoảng 20' cho lần up. Các bản rom từ WM6, WM6.1 build thì chỉ khoảng 4' cho 1 lần up rom thôi. :-??

djtrungkien nói:
Đúng vậy! Máy G4 Up nhanh hơn G3 khoảng 5 phút
Mình G3 thì từ lúc ấn start đến lúc ấn finish thì chỉ khoảng chưa đến 4' đâu, mà làm gì nhanh hơn 5'? :O

Có khái niệm G3, G4 khá nhiều rồi đấy. Search thử xem, tiện sẽ thu được nhiều kiến thức hơn đấy! :D

beyeu0888

Thanks LQ rồi nha.
thì up nhanh hơn 5 giay.nhưng bất ngờ quá mà.
như vậy việc up rom quá đơn giản bác nhỉ.

Taki7610

Unlock_GSM
DJTrungKien : làm sao bít máy g4 hay g3 vậy bro.

Thanks LQ rồi nha.
thì up nhanh hơn 5 giay.nhưng bất ngờ quá mà.
như vậy việc up rom quá đơn giản bác nhỉ.

Muốn xác định G3 hay G4 thì căn cứ BL nếu BL là V1 là G3 còn V2 là G4. Quá trình up thì mình cảm thấy như nhau, nhưng thường nếu máy G4 mà up ROM G3 thỉ hay "lỗi ROM"...

ngochoangimsat

Bước Up ROM cho HTC Universal​

* Trước hết bạn hãy đưa HTC Universal về trạng thái Bootloader, đây là trạng thái tiếp nhận ROM mới tốt và an toàn nhất.
Cách làm:
Nhấn giữ phím Power + Light + chọc giữ 1 chút Reset
Khi đó trên màn hình mờ phía trên sẽ xuất hiện dòng "S.E.R.I.A.L" và phía dưới là dòng "1.00", hoặc "1.01"....
Khi bạn kết nối máy với PC qua USB bằng Cable chữ "S.E.R.I.A.L" sẽ chuyển thành "USB". Nếu đúng vậy, quá trình Up ROM sẽ hoàn thành tốt.
Để nguyên kết nối như vậy và tuyệt đối không rút ra khi quy trình Up ROM chưa hoàn thành.

* Bạn hay vào Folder ROM và kích cho MaUpgradeUt_noID.exe chạy, khi đó sau vài giấy sẽ xuất hiện lần lượt các màn hình.

Lúc này bạn chỉ cần nhấn "NEXT" để quá trình Up tiến hành mà thôi.
Sau khi khoảng 20-45 phút sẽ xuất hiện bảng "FINISH". Bạn chưa nhấn gì vội, hãy đọc hướng dẫn bước sau.

* Khi xuất hiện bước "FINISH", bạn hãy để nguyên như vậy, cầm lấy máy trong tư thế vẫn kết nối với PC, dùng bút chọc reset để máy khởi động lại.
Đến khi xuất hiện âm thanh báo vào căn chỉnh màn hình (ALIGN SCREEN) hãy nhấn FINISH và có thể rút kết nối.
Đây là biện pháp an toàn để tránh sốc điện, gây ra hiện tượng "Stick At Splash Screen" của dòng HTC Universal.
Đến đây các bạn có thể:
- Căn chỉnh màn hình.
- Lấy múi giờ...
Và quy trình Up ROM có thể coi là đã hoàn thành.

Kinh nhỉ! :O uprom cho uni mà lại dùng cái Maupgrate ấy của magician được á

djtrungkien

Các bản rom ship WM5 thường mất khoảng 20' cho lần up. Các bản rom từ WM6, WM6.1 build thì chỉ khoảng 4' cho 1 lần up rom thôi. :-??

Mình G3 thì từ lúc ấn start đến lúc ấn finish thì chỉ khoảng chưa đến 4' đâu, mà làm gì nhanh hơn 5'? :O

:D

Mình đã Up thử cùng lúc 2 máy G3 và G4,rõ ràng G4 Up nhanh hơn hẳn mà:O