• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn edit theme có sẵn với MBM Tool

sonicgear

ban chỉnh cái theme này thành màu vàng chanh giùm mình nhe.mình thich mấy cái icon của theme này,mà k thich màu này lắm.thank..bạn trươc nhe

Leo88

E mới tìm đc cái theme này cho E63, nhưng cài vào máy thì các icon vẫn chưa full edit, cái thì sửa , cái thì chưa, cả màu chữ trong menu cũng k đồng nhất với nhau nữa. Thật sự e rất kết quả theme này, trông đơn giản nhưng rất đẹp, nhất là quả đồng hồ ở màn hình chờ
Bác nào có thể sửa lại giúp e với, chỉ cần chỉnh lại bộ icon đồng nhất với nhau, hoặc đều là icon mặc định của Nokia, hoặc đều giống icon của theme, màu chữ thì là màu xanh giống như trong theme, dung lượng theme thì càng nhỏ càng tốt các bác nhé
Cảm ơn các bác trước nhé!
Ps: e trình còi, mò mẫm edit bằng MBM tool mấy ngày rồi k đc, các bác cố giúp e với
Ặc . bác nào giúp e vụ này cái. theme e đã post ở cuối page10 rồi đó.

Cloudz

mình mún mổ xẻ cái theme Haze có sẵn trong máy của Nokia để lấy mấy cái effect của nó. Có ai bik mấy cái theme default của nokia nằm chỗ nào ko vậy ? :(

thanhgahbb

mình bó tay con 5320. mình đã làm được như thế rồi mà vẫn không full màn hình chờ được. bác nào làm được chỉ dùm với. buồn quá

hongthanh

các bác cho em hỏi cái, con E63 của em nó không cho chép đè file mbm, sửa hoặc xóa đi cũng không đc, ở các thư mục ngoài thi vẫn chép đè, xóa, sửa bình thường, bác nào biết tại sao chỉ em với, xin cảm ơn

DinhTuan

các bác cho em hỏi cái, con E63 của em nó không cho chép đè file mbm, sửa hoặc xóa đi cũng không đc, ở các thư mục ngoài thi vẫn chép đè, xóa, sửa bình thường, bác nào biết tại sao chỉ em với, xin cảm ơn

bạn phải bật cap off hay secman hay rom patcher

hongthanh

Các bác ơi, em làm đc rồi nhưng lại có vấn đề nữa là cái hình thay thế nó lại không full đc, mặc dù độ phân giải em để là 320*240, các bác giúp em với, thanks

tanpossible

Các bác ơi, em làm đc rồi nhưng lại có vấn đề nữa là cái hình thay thế nó lại không full đc, mặc dù độ phân giải em để là 320*240, các bác giúp em với, thanks

Nó bị hụt khúc trên,khúc dưới hay là 2 bên vậy hả bác:-/

hoabattuvn_tt

Những cái themes có dữ liệu nằm trực tiếp trong file mif không dùng MBM Tool để edit được, có cách nào để sưa mấy theme như vậy không bạn!Thanks

longntt105

cho em hỏi xíu ! làm sao edit file *.mif vậy ? em có mấy cái theme đẹp nhưng kẹp nỗi icon làm nó nặng quá . em muốn sài theme đó nhưng edit làm sao cho icon của theme nguyên bản nokia cho nhẹ đc ko ?

springvale137

các Bác cho e hỏi tí, e dốt quá, e thích, e muốn chỉnh sửa nhưng khi vào chọn themes đó rồi thì toàn là thấy hình không hà chẳng thấy cái ICON nào hết, vậy các icon của themes đó mà mình muốn thay đổi thì nó nằm ở đâu????????e cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ecuem

Xin hỏi 1 chút, có ai dùng MBM tool extract khi sửa theme, khi thay đc hình vào đó rùi nhưng save lại ảnh chất lượng rất kém, gần như là bị mờ hết màu.Anh em nào kinh nghiệm sửa dùm, và ảnh phải đạt chất lượng ntn để khi thay vào .mbm ko bị mờ, Thank

anhtuan89gt

Xin hỏi 1 chút, có ai dùng MBM tool extract khi sửa theme, khi thay đc hình vào đó rùi nhưng save lại ảnh chất lượng rất kém, gần như là bị mờ hết màu.Anh em nào kinh nghiệm sửa dùm, và ảnh phải đạt chất lượng ntn để khi thay vào .mbm ko bị mờ, Thank

Sau khi đã thay ảnh mình thích bạn kick vào những bức ảnh đó ,kick chuột phải >> Change color >> rồi chọn tất cả là 24b nhé !

anhtuan89gt

các Bác cho e hỏi tí, e dốt quá, e thích, e muốn chỉnh sửa nhưng khi vào chọn themes đó rồi thì toàn là thấy hình không hà chẳng thấy cái ICON nào hết, vậy các icon của themes đó mà mình muốn thay đổi thì nó nằm ở đâu????????e cảm ơn nhiều

Icon của themes nằm ở file *mif bạn nhé .Bạn có thể dùng soft chuyên dụng để chỉnh sửa file này.

kaka_jaja

Icon của themes nằm ở file *mif bạn nhé .Bạn có thể dùng soft chuyên dụng để chỉnh sửa file này.

Bạn ơi cho mình hỏi SOFT để sửa file MIF là soft gì vậy,mình tìm trên mạng mãi mà ko được,bạn giúp mình nhé.cảm ơn bạn