• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL

binkissy

mình cũng đã làm theo cách của Anh Quang nhưng khi cài Wm5 thi lúc khởi động vào mang hình Win Mobile thi không vào tiếp được , mang hinh cảm ứng không hoạt động nên vẫn phải nhìn " Tap the screen to set up your WM based device" mà bó tay lun.
vấn nhận được cuôc gọi và goi được mặc dù không thể thấy số.
Giup em với,,,,,,,,,,,,,
................................... show me the address in HCM , plz.......

XuanTruong

Super V.I.P
mình cũng đã làm theo cách của Anh Quang nhưng khi cài Wm5 thi lúc khởi động vào mang hình Win Mobile thi không vào tiếp được , mang hinh cảm ứng không hoạt động nên vẫn phải nhìn " Tap the screen to set up your WM based device" mà bó tay lun.
vấn nhận được cuôc gọi và goi được mặc dù không thể thấy số.
Giup em với,,,,,,,,,,,,,
................................... show me the address in HCM , plz.......

HR lại máy! Nếu vẫn không được thì Up lại Rom WM5 xem thử nhé!;;):-?

bdgroup

Mặc dù mình đã thao tác đúng, các thông số hiện ra đều giống như trong bản hướng dẫn nhưng vẫn không được (Tức vẫn No GSM và không up radio được). Lỗi no GSM của mình trước khi format nó bị chập chờn, lúc được lúc không 2 3 lần rồi tịt hẵn. Không biết có phải là lỗi phần cứng không. Nếu bị phần cứng chi phí sửa khảong bao nhiêu?

Cho hỏi thêm là lúc reset radio (lệnh rtask 0), trên điện thoại hiện chữ reset radio là mình có thể rút máy ngay hay là đợi 1 thời gian cho nó xử lý.

Cảm ơn nhiều.

thieuta

mình đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng khi gõ lệnh
Task 28 55aa thì trên MTTY lại không hiện ra gì cả là sao nhỉ?
À quên khi cắm cáp vào máy toàn báo là USB does not Reconigez gì đó.
Bạn nào biết giúp mình với.
Quên cái nữa :
Bootloader bây giờ toàn hiện là Serial thôi chứ không hiện là USB khi cắm cáp nữa, up rom mới thì máy cứ báo là connection error.
Cứu mình với!

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng khi gõ lệnh
Task 28 55aa thì trên MTTY lại không hiện ra gì cả là sao nhỉ?
À quên khi cắm cáp vào máy toàn báo là USB does not Reconigez gì đó.
Bạn nào biết giúp mình với.
Quên cái nữa :
Bootloader bây giờ toàn hiện là Serial thôi chứ không hiện là USB khi cắm cáp nữa, up rom mới thì máy cứ báo là connection error.
Cứu mình với!

Bạn coi lại sợi cáp + Cổng USB trên máy tính + thiết lập Active Sync + Cổng USB trên PPC đã tốt hết cả chưa nhé???;;):-?:-?:-?

thieuta

Thanks bác! Mình đã làm được rồi. Sau khi reset lại PC mình cắm lại PPC vào thì nó nhận ra được bác ạ. Nhưng sau đó mình up thẳng Rom WM 6.1 thì nó lại bị mất Bootscreen bác ạ. Nó chỉ ra màn hình xanh sau đó vào thẳng win luôn.

Tuan1412

Thanks bác! Mình đã làm được rồi. Sau khi reset lại PC mình cắm lại PPC vào thì nó nhận ra được bác ạ. Nhưng sau đó mình up thẳng Rom WM 6.1 thì nó lại bị mất Bootscreen bác ạ. Nó chỉ ra màn hình xanh sau đó vào thẳng win luôn.
Do bản Rom đó 0 chứa Boot Screen bạn à,máy bạn bình thường 0 sao đâu

haibaxa

Cho mình hỏi với nếu Format DOS thì có thanh đổi mục "Thời gian gọi" trong máy không bạn?

1202

Máy em hình như đang bị bệnh thứ 3. Huhu. Chết em rồi. AI có bản Rom gốc WM5 cho em xin với, và công cụ Tool Exit Bootloader. Không cứu được chắc em chết mất

AnhTu

Super V.I.P
Máy em hình như đang bị bệnh thứ 3. Huhu. Chết em rồi. AI có bản Rom gốc WM5 cho em xin với, và công cụ Tool Exit Bootloader. Không cứu được chắc em chết mất
Task 8 hoặc task 32...

duy_sadi

Hiện nay số người sử dụng HTC Univeral khá nhiều tại Việt Nam.
Nhu cầu thay đổi Hệ điều hành (ROM), nhất là WM6.0 cũng ngày càng tăng.
Khả năng trục trặc cũng khá hay xảy ra. Thường các bệnh sau:
- Stuck At Bootloader: Treo ở màn hình Bootloader
- noGSM: không có sóng
- Stuck At Splash Screen: Treo ở màn hình khởi động sau khi Up ROM mới.

Đây là bệnh mà hiện tại nhiều người bị nan giải, phải mang ra cửa hàng hay bảo hành để sửa. Thực ra chữa các bênh này khá đơn giản.
- Bệnh thứ 1 hiện đã có Tool từ WiKi (ExitBootloader, trong DS có Link tải) là xong.
- Bệnh thứ 2 và 3 chúng ta có thể sử dụng biện pháp Format DOC để chữa.

Miễn sao
:

- Máy của bạn có nguồn gốc mua rõ ràng, máy xịn
- Không bị hoá chất, chất lỏng, nhiệt độ cao, tự mở làm hỏng ... bên trong.
Ngoài các nguyên nhân gây hỏng phần cứng trên, chỉ do chạy phần mềm hay Up ROM thì cách format DOC đều có thể sửa được.
- Hiện tại nhiều cá nhân, cửa hàng ... thường lợi dụng phương pháp này để kiếm tiền, nói thay DOC thay chip hay Main....
Tôi nhấn mạnh lại: nếu máy tốt và xịn chỉ vì Up ROM hay chạy phần mềm bị hỏng hóc thì không cần thiết thay DOC mà chỉ cần bước Format DOC là xong.

Trong Topic này tôi sẽ hướng dẫn các bước để các bạn có thể tự làm, ai cũng có thể và công cụ duy nhất cần tới là mtty mà thôi.

bác quang cho hỏi tí nhé máy e đang xài bình thường thấy bài của bác đăng hay quá nên làm thử ruốc cuộc máy ko up lại rom 2k5 được nữa rom 6.1 tiếng việt cũng ko, chỉ up đc mỗi bản rom Ranju_v77_WM61_19900_19900_1_0_2 này mà thui muốn úp như bác nói là rom gốc nhưng úp ko đc phải làm thế nào xin bác chỉ giúp e...e đang nhức đầu với nó lắm. bây giờ máy e chậm lắm mở chương trình nào chũng chậm hết..help me ( e đang xài con exec mong bác cứu giúp...

XuanTruong

Super V.I.P
bác quang cho hỏi tí nhé máy e đang xài bình thường thấy bài của bác đăng hay quá nên làm thử ruốc cuộc máy ko up lại rom 2k5 được nữa rom 6.1 tiếng việt cũng ko, chỉ up đc mỗi bản rom Ranju_v77_WM61_19900_19900_1_0_2 này mà thui muốn úp như bác nói là rom gốc nhưng úp ko đc phải làm thế nào xin bác chỉ giúp e...e đang nhức đầu với nó lắm. bây giờ máy e chậm lắm mở chương trình nào chũng chậm hết..help me ( e đang xài con exec mong bác cứu giúp...

Bạn đã làm đúng như theo hướng dẫn của Man PhamQuang chưa? Mình đã làm 3 máy Exec đều OK hết mà???:-?

duy_sadi

Bạn đã làm đúng như theo hướng dẫn của Man PhamQuang chưa? Mình đã làm 3 máy Exec đều OK hết mà???:-?

THÂN CHÀO
máy của mình đã làm đúng theo các chỉ dẫn của bác phạm quang nhưng tới bước úp rom gốc 2k5 thì up ko dc
chỉ up dc mỗi rom nêu ở trên thui...đã thử nhiều lần...chỉ duy nhất bưỡc đầu tiên có 2 phần full hay gi đó e quên rồi là khác bác quan thui làm mấy lần cũng vậy..nên cxho chạy đại..thế là ra nông nỗi này hicxhic
ah mà còn nữa luôn cả cái bọt bong bóng O2 lúc khởi động cũng mất tiêu...... làm ơn giúp dùm nhanh các bác ơi sốt ruột quá

Chỉnh sửa cuối:

dcn488

THÂN CHÀO
máy của mình đã làm đúng theo các chỉ dẫn của bác phạm quang nhưng tới bước úp rom gốc 2k5 thì up ko dc
chỉ up dc mỗi rom nêu ở trên thui...đã thử nhiều lần...chỉ duy nhất bưỡc đầu tiên có 2 phần full hay gi đó e quên rồi là khác bác quan thui làm mấy lần cũng vậy..nên cxho chạy đại..thế là ra nông nỗi này hicxhic
ah mà còn nữa luôn cả cái bọt bong bóng O2 lúc khởi động cũng mất tiêu...... làm ơn giúp dùm nhanh các bác ơi sốt ruột quá

Bạn chụp cái hình đó lên nhé, bạn nói vậy sao mình biết được:-? Còn khởi động có cái hình bong bóng thì kiếm rom 2k5 up là có ngay thôi;;)

duy_sadi

Bạn chụp cái hình đó lên nhé, bạn nói vậy sao mình biết được:-? Còn khởi động có cái hình bong bóng thì kiếm rom 2k5 up là có ngay thôi;;)

mình đã nói là ko up rom khác dc mà..nếu dc thì mình đâu thắc mắc chi đâu up chỉ dc mỗi rom 6.1 phiên bản mới thui...trước kia cũng đang xài thấy ok.. nhanh lắm nhuyng giờ xài nhìn chán qué chậm như rùa...úp lại chẳng dc chỉ up dc mỗi thằng radio thuii còn rom thì chả dc rom nào cả:(

DucLong

Super V.I.P
mình đã nói là ko up rom khác dc mà..nếu dc thì mình đâu thắc mắc chi đâu up chỉ dc mỗi rom 6.1 phiên bản mới thui...trước kia cũng đang xài thấy ok.. nhanh lắm nhuyng giờ xài nhìn chán qué chậm như rùa...úp lại chẳng dc chỉ up dc mỗi thằng radio thuii còn rom thì chả dc rom nào cả:(
bạn formatDOC xong, unlock sim/cid là chắc chắn up rom chạy phà phà, cách unlocksim/cid qua đây nghiên cứu bạn nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20809&page=3

minhtuan203

bác phạm quang ơi giúp em với..con O2 ZINC của em cũng bị "Stuck At Splash Screen".em có thể thưc hiện theo cách của bác để cứu nó không?..nếu không thì phải làm thế nào ạ.mong bác giúp dở...