• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

iamstven

pro cook fw vào mình hỏi việc rung khi báo cáo tn với

tự nhiện sau khi thêm một số mod linh tinh như tắt ứng dụng ngầm,đổi tên cấu hifnh bình thường...thì khi nhắn tin...có tin báo cáo thì nó rung và chuông như có tin nhắn...trước không bị thế...ai cho ý kiến khắc phục cái....t dùng 5530 fw cook n97mini...thank:((

barracuda

cho mình hỏi,làm sao để edit icon VD như khi cài 1 phần mình chẳng hạn như killme vào máy thì nó sẽ nhận icon khác chứ ko phải icon mặc định của pm thì làm ntn :-s

Radium

Moderator
cho mình hỏi,làm sao để edit icon VD như khi cài 1 phần mình chẳng hạn như killme vào máy thì nó sẽ nhận icon khác chứ ko phải icon mặc định của pm thì làm ntn :-s

chỉnh icon như bạn nói thì phải chỉnh trong theme thôi, nếu vậy thì bạn bung theme ra và xóa icon tương ứng của pm

barracuda

chỉnh icon như bạn nói thì phải chỉnh trong theme thôi, nếu vậy thì bạn bung theme ra và xóa icon tương ứng của pm

nhưng nếu nó nằm sẵn trong FW thì chỉnh sửa ở đâu :-s

Radium

Moderator
nhưng nếu nó nằm sẵn trong FW thì chỉnh sửa ở đâu :-s

theo mình bạn tách theme từ rofs2 theo cách này
Dùng Nokiacooker
mà tách lấy 2 file themepackage.mbm và
themepackage.mif trong
resource/skins/12345...(12345
là thư mục chứa 2 file mif và
mbm). Và lấy file
themepackage.skn trong Private/10207114/
import/12345... Có 3 file này
rồi thì dùng SisContents đóng
gói lại.[\B]
sau đó dùng siscontent mở theme ra chỉnh sửa. Sửa xong lại bung nó ra quăng vào rofs2

barracuda

thks bác,tức là icon trong FW phụ thuộc vào cái theme mặc định của máy à :-?
thế còn thư mục resource/app có các file .mif để làm j :-s h muốn thay hoàn toàn bộ icon trong 1 FW chẳng hạn như bộ glossy trong FW của bác thanhtungHT thì làm ntn :D

Radium

Moderator
thks bác,tức là icon trong FW phụ thuộc vào cái theme mặc định của máy à :-?
thế còn thư mục resource/app có các file .mif để làm j :-s h muốn thay hoàn toàn bộ icon trong 1 FW chẳng hạn như bộ glossy trong FW của bác thanhtungHT thì làm ntn :D

mình không biết 2 thằng đó làm j. nhưng có đủ thì mới đóng thành theme đc. chỉnh sửa icon j thì bạn mở file .skn nhé.
còn đổi icon từ FW thanhtung thì bạn cũng tách theme ra. ta có 2 theme rồi thì qua đây là chuyển icon đc. :D

jetlee

Xin các bản FW belle cho c503

Như trên tiêu đề! ai có cho e xin với ạ! cám ơn nhiều ^^!

khangvn

Ảnh đầu tiên sử dụng mod avkon ẩn pin cột sóng+ app belle topbar.ảnh thứ 2 bị lỗi mà.đâu thấy mod gì đâu.ảnh 3 mod no scollbar trong menu + mod matrixmenu belle không thư mục trong menu.ảnh 4 là mod File Manager Full Acces C-D-E Without Patch RP By Newcoller

ngocsonyb

thank bạn tại mình thấy thường khi dung miniqwerty thi man hinh nhắn tin nhỏ lắm ở đây nhìn rộng thế :D à mình hỏi thêm khi tớ có 3 file để làm them rồi mở siscontent lên rồi mà chả bít đóng gói thế nào lun

khangvn

Lấy 3 file themes cho vào folder nào đó.mở siscontent>nhấp vào icon hình tờ giấy(duới chữ file)>nhấp vào dòng create from folder>chọn thư mục>save as.không có máy tính nhớ sơ sơ bạn làm thử nhé

ggiangg1983

Xin CFW cho 5233 v51

tình hình là hiện nay trên diễn đàn mình ko down đc file core & rofs ( phiên bản belle hoan hảo của huynghia)ai co link hoặc có CFW nào mượt đẹp cho mình xin:|

dungby4

hôm nọ mình port FW từ 5233 sang máy mình là 5250
tại sao sau khi port xong flash vẫn lên màn hình có điều chiều rộng thành chiều ngang và chiều ngang thành chiều rông là tn ???

vd thực tế @@ như 1 bức ảnh size bt của nó là 3x4 nhưng khi port xong thì là 4x3 cái khung ảnh của mình ( màn hình thì là 3x4 )

wanbeytuananh

ai hướng dẫn cho mình lấy effect từ 1 fw rồi thêm vào bản fw mình đang dùng được ko . thank nhiều