• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Radium

Moderator
hic :( mình vẫn ko làm đc :(
nó nhiều file mif,với mbm quá mình ko biết edit file nào và nằm ở đâu nữa
bạn đóng gói nó thành theme và làm như bình thường. Bên kia mình trả lời rồi đó.

su_kh0j_dau_m0j

Em có tắt mấy cái ứng dụng không cho khởi động ở file "Starter_Arm.rsc" và "starter_non_critical_1.rsc" giờ vào MAP để chế độ GPS thì không lên đc! Không biết ứng dụng nào nên GPS bị tắt nhầm ạ! Giúp em với... :(

Radium

Moderator
cái bước thay đổi uid là để chọn theme đó làm mặc định sau khi up cfw! :-?

hì hì, mình làm riết quen tay luôn. Thông cảm. Trong fw thường chỉ quăng vào 1 theme nên chọn nó mặc định luôn ấy mà ;;)

iamstven

có cách nào khắc phục khóa màn hình bằng phím gạt không mọi người. một số bản fw cook không khóa màn hình bằng phím gạt bên hông được nhiều khi rất bất tiện..có cách nào bật lại chức năng đó không?

Radium

Moderator
có cách nào khắc phục khóa màn hình bằng phím gạt không mọi người. một số bản fw cook không khóa màn hình bằng phím gạt bên hông được nhiều khi rất bất tiện..có cách nào bật lại chức năng đó không?

có thể do bạn cook thêm j đó và phát sinh lỗi chăng?

bui_thanh_nam

các bác cho em hỏi s60v5 làm thế nào để chuyển cái dấu tick vs cái mặt cười xuống dưới như hình vaz??

và cho em hỏi làm sao thay được hình mở khá giống nhưu vaz ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Về cái hình thì mình nghĩ bạn nghiên cứu file telgetsturecontrols.mif xem sao

iamstven

cái mod mở khóa này hôm qua thấy bên daily mb mà quên không tải về ~X( giờ tìm lại méo mặt.
tiện cho hỏi ai biết cách tăng dung lượng file rofs2 không lên 117mb ý.mà add thêm QT vs phyton làm sao nữa?

khangvn

cái mod mở khóa này hôm qua thấy bên daily mb mà quên không tải về ~X( giờ tìm lại méo mặt.
tiện cho hỏi ai biết cách tăng dung lượng file rofs2 không lên 117mb ý.mà add thêm QT vs phyton làm sao nữa?

tap unlock của belle đâu phải của v5 đâu mà tìm

NewEra9x

Xin cho mình biết những thông tin trong những File FW (uda, core,rofs2 , rofs 3....). Vì mình định tập làm CFW. Xin cám ơn

chjckenboy_18

Xin cho mình biết những thông tin trong những File FW (uda, core,rofs2 , rofs 3....). Vì mình định tập làm CFW. Xin cám ơn

+rofs1 và rof2 là các thành phần trong bộ fw ( rofs1 nằm trong core). Dùng để chứa các file trong hệ điều hành. Bạn tưởng tượng như rofs là cái cd. Bên trong cái cd nó là bộ cài win chẳng hạn.
+Bước chỉnh sửa core là bước bắt buộc để có thể chỉnh sửa rofs2/rofs3 mà ko bị lỗi. Bước Rofs Calibration cũng rất quan trọng, chú ý thực hiện các bước này chuẩn xác nhé.
chúc bạn thàn công =D>

NewEra9x

Xin giúp ! Về CFW

Tình hình là mình muốn tập làm CFW nhưng hướng trên diễn đàn , những link download đều die hết rồi làm sao mà tập làm bây h đây. Xin giúp