• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

Zenki

Super V.I.P
Xin các pác chỉ giúp cách thoát cáp 1015 ngoài cách dùng blackra1n và chỉ giúp e bước thứ 6 , chưa rõ sim active là như thế nao ah? ko có sim active thì làm cách nào ah? Trc xài Fw 3.1.2 thấy ổn định, giờ muốn Rs lại Fw 3.1.2 đc ko ah? hay phải Rs Fw3.1.3 theo như topic mới đc ah? xài Fw3.1.3 có tốt và ổn hơn 3.1.2 ko ah? xin các pác chỉ giup!
thks!

Muốn về FW nào không được, quan trọng là các bước làm thôi, căn bản ở trên là hướng dẫn với 3.1.3 còn bạn muốn về 3.1.2 vẫn được!

Về Sim Active thì nếu máy bạn là LOCKED thì phải yêu cầu Sim của nhà mạng để Active, còn nếu làm máy WORLD thì bỏ Sim nào vào cũng được, phải cho Sim vào để Active!

gaupretty

Xin các pác chỉ giúp cách thoát cáp 1015 ngoài cách dùng blackra1n và chỉ giúp e bước thứ 6 , chưa rõ sim active là như thế nao ah? ko có sim active thì làm cách nào ah? Trc xài Fw 3.1.2 thấy ổn định, giờ muốn Rs lại Fw 3.1.2 đc ko ah? hay phải Rs Fw3.1.3 theo như topic mới đc ah? xài Fw3.1.3 có tốt và ổn hơn 3.1.2 ko ah? xin các pác chỉ giup!
thks!

Chào bạn!
Mình xin trả lời bạn như sau:

1/.iPhone của bạn có SHSH của FW nào thì Restore FW đó OK nhé.

2/.Vượt lỗi 1015 thì có nhiều cách. Bạn có thể dùng iReb, Recboot, iRecovery...

3/.Sim Active là bạn phải dùng sim của nhà mạng cung cấp iPhone đó để Active hoặc có thể dùng Sim Active All.

Chúc thành công và vui vẻ!

hero70411

Giúp Downgrade 4 xuống 3.1.3 với iPod Touch Gen 2 (MC Model)

Tình hình là hôm ra iOS4 nôn nóng quá nên up lên luôn !
Giờ ko tài nào JB đc vì là iPod Touch Gen 2 (MC Model)
Muốn downgrade xuống 3.1.3 để JB rồi Restore FW 4 Custom
Huynh đệ chỉ giáo cụ thể giùm (Newbie mà)
Hậu tạ !

tklarryonline

MC Model đâu dùng đc FW Custom đâu bạn
Còn cách downgrade xuống thì hồi đó mình hạ xuống 3.1.3 ko bao giờ đc :| Tất nhiên là ko lưu SHSH =.=

HTC_VUTHANH

Moderator
Muốn về FW nào không được, quan trọng là các bước làm thôi, căn bản ở trên là hướng dẫn với 3.1.3 còn bạn muốn về 3.1.2 vẫn được!

Về Sim Active thì nếu máy bạn là LOCKED thì phải yêu cầu Sim của nhà mạng để Active, còn nếu làm máy WORLD thì bỏ Sim nào vào cũng được, phải cho Sim vào để Active!
sory bác zenki nhé.máy lock ko cẩn Sim của nhà mạng để Active cũng được mả

Zenki

Super V.I.P
sory bác zenki nhé.máy lock ko cẩn Sim của nhà mạng để Active cũng được mả

Cái đó là chung chung, còn tùy thuộc vào FW và iPhone nào nữa!

Bây giờ đưa bạn con iPhone 4 Locked không có SIM nhà mạng bạn Active được không? :D

funnycool

Các bác cho em hỏi, máy em 3G Lock, đã update lên iOS4 gốc và jailbreak-unlock bình thường. Sau đó, xài 1 thời gian và có vài lỗi nhỏ phát sinh nên em muốn restore lại iOS4 nhưng bị lỗi 3194 nên hôm qua em đành phải update lên iOS4.0.1 xài thì thấy nó nhanh hết pin hơn khi xài iOS4. Có cách nào để đưa máy em về lại iOS4 gốc vậy các bác? Em là em ấn tượng nhất khi xài pin trên iOS4. Thank các bác.

doananhtai

Các bác cho em hỏi, máy em 3G Lock, đã update lên iOS4 gốc và jailbreak-unlock bình thường. Sau đó, xài 1 thời gian và có vài lỗi nhỏ phát sinh nên em muốn restore lại iOS4 nhưng bị lỗi 3194 nên hôm qua em đành phải update lên iOS4.0.1 xài thì thấy nó nhanh hết pin hơn khi xài iOS4. Có cách nào để đưa máy em về lại iOS4 gốc vậy các bác? Em là em ấn tượng nhất khi xài pin trên iOS4. Thank các bác.

Bạn đọc lại bài hướng dẫn (thay 4 thành 4.0.1 và 3.1.3 thành 4.0 ) và nhớ đọc cái GHI CHÚ MÀU ĐỎ và sửa dòng đó thành Lưu ý đối với iPhone 3GS thì phải lưu SHSH 4.0 nhé! (cái này là quá khứ chứ không phải hiện tại nhén)...

funnycool

Bạn đọc lại bài hướng dẫn (thay 4 thành 4.0.1 và 3.1.3 thành 4.0 ) và nhớ đọc cái GHI CHÚ MÀU ĐỎ và sửa dòng đó thành Lưu ý đối với iPhone 3GS thì phải lưu SHSH 4.0 nhé! (cái này là quá khứ chứ không phải hiện tại nhén)...

Theo như ý của bác doananhtai thì 3G Lock hay World vẫn phải lưu SHSH thì mới downgrade được đúng không vậy? Nếu mình không lưu SHSH của iOS4 thì không còn cách nào khác để đưa về iOS4?

doananhtai

Theo như ý của bác doananhtai thì 3G Lock hay World vẫn phải lưu SHSH thì mới downgrade được đúng không vậy? Nếu mình không lưu SHSH của iOS4 thì không còn cách nào khác để đưa về iOS4?

Khi restore FW thì LOCK hay WORLD không phân biệt
(chỉ có FW Custom vì có cái vụ cần hacktivate nên mới phân biệt một chút đó thôi, nếu có SIM nhà mạng để active thì LOCK/WORLD cũng không phân biệt luôn).

Nếu không lưu SHSH của iOS4 thì ĐÚNG LÀ KHÔNG CÒN CÁCH NÀO ĐỂ RESTORE 4.0 GỐC (kể cả hiện đang là iOS4 (hoặc thấp hơn) chứ không chỉ trường hợp cao hơn và muốn hạ xuống).

Đặc biệt: 3G thì có thể hạ từ 3.1.3 trở về trước... còn 4.0 gốc trở lên thì hết cách, ngoài phiên bản hiện hành mà Apple cho phép.
==> 3G thì bạn có cách này: ráng xuống 3.1.2 gốc rồi JB bằng Blackra1n rồi up lên FW 4.0 Custom

==> hoặc thử cách này.... Đưa về DFU mode... xơi thằng FW 4.0 Custom luôn xem được không. (nghe nói là được chứ chưa làm nên hỏng có chắc chắn). 3G thôi nha (3Gs thì chắc chắn là không được)

Chỉnh sửa cuối:

nhoccafesua

sao mình kg thấy bạn nào dùng firmware umbrella làm file hosts trực tiếp vừa retore vừa kích iphone thoát các lỗi khi retore.

doananhtai

sao mình kg thấy bạn nào dùng firmware umbrella làm file hosts trực tiếp vừa retore vừa kích iphone thoát các lỗi khi retore.

Không hiểu nổi. :-/

Firmware gốc, Firmware Custom, Firmware_no_up_BB.. Bây giờ mới có Firmware Umbreilla :D

còn "làm file hosts" thì Ý của bạn là dùng umbreilla để tạo host (localhost), để xin cho shshs tại máy phải không ?

quangotvn

Hiện tại iphone 3g 16GB cua Mình dang ios 4.0.1 bb 5.13.4 không lưu shsh cảu os 3.1.3 hay 3.1.2 thì có hạ được không ? Mong Anh em chỉ bảo.

Cám on nhiều !

gaupretty

Hiện tại iphone 3g 16GB cua Mình dang ios 4.0.1 bb 5.13.4 không lưu shsh cảu os 3.1.3 hay 3.1.2 thì có hạ được không ? Mong Anh em chỉ bảo.

Cám on nhiều !

Chào bạn!

iPhone 3G chỉ phải lưu SHSH từ iOS4 trở lên thôi nhé. Còn lại FW 3.x bạn Restore bình thường và làm theo Topic trên đã hướng dẫn nhé!

Chúc thành công và vui vẻ!

duysu

mấy huynh cho đệ hỏi 1 câu hơi gà chút xíu nha ;;)
ip 3G Lock nâng và hạ FW đều giống như 2G hay sao mấy huynh?
có nghĩa là ip 3G không cần shsh file phải không ?
thanks