• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

koikoi

Các bác cho e hỏi. con 3G W của e lần tr'c lên Ios 4.0 rồi hạ xuống 3.1.3 ngon lành rồi. Bây h e muốn restore lại fw 3.1.3 lần nữa thì có được k,hay là buộc phải có shsh của 3.1.3 ???

TruongHan

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi. con 3G W của e lần tr'c lên Ios 4.0 rồi hạ xuống 3.1.3 ngon lành rồi. Bây h e muốn restore lại fw 3.1.3 lần nữa thì có được k,hay là buộc phải có shsh của 3.1.3 ???

Máy bạn 3G đang ở 3.1.3 thì vẫn restore lại bình thường

huyquoc1608

Em có con iTouch 2G MC muốn xuống 3.1.3 mà giờ không lấy được SHSH nữa rùi thì còn cách nào downgrade xuống nữa không ?

huyetthi

Bác ơi máy thằng e mình 3G L. lên 4.0 giờ down được về 3.1.3 rồi. Active = sim nhà mạng xong khi cắm lại sim cũ vào thì lại về màn Emergency. Vậy làm sao để khắc phục vậy bác ? THanks

AnhTu

Super V.I.P
Bác ơi máy thằng e mình 3G L. lên 4.0 giờ down được về 3.1.3 rồi. Active = sim nhà mạng xong khi cắm lại sim cũ vào thì lại về màn Emergency. Vậy làm sao để khắc phục vậy bác ? THanks
Đừng gắn sim cũ, cài afc2add trong Cydia rồi vào root của máy bằng PM (ví dụ như Total Commander) xóa và backup folder lockdown là đc.

koikoi

Máy bạn 3G đang ở 3.1.3 thì vẫn restore lại bình thường

Vâg.e đang ở 3.1.3. E vẫn chưa hiểu về SHSH cho lắm,tại vì dùng 3G bao lâu nay mà. SHSH là chỉ dùng khi hạ Fw thôi phải k anh. Mình đag ở Fw nào mà muốn restore lại Fw đấy thì k cần hả a ????

huyquoc1608

Trả lời giúp em

Em có con iTouch 2G MC muốn xuống 3.1.3 mà giờ không lấy được SHSH nữa rùi thì còn cách nào downgrade xuống nữa không ?

gaupretty

Chào bạn!

Thời điểm này không có cách nào để lưu SHSH 3.1.3 đâu. Không có SHSH đông nghĩa với việc không thể hạ được FW.

Chúc vui vẻ!

gap113

các bạn cho hỏi làm thế nào để biết máy đã lưu ssh hay chưa, và cách lưu như thế nào vậy nhỉ.?mình đang tính từ 4.0.1 về 3.1.3 hoặc 4.0 không biết nên về bản nào
( Newbie Iphone 3gs Lock )

AquaSta

Moderator
các bạn cho hỏi làm thế nào để biết máy đã lưu ssh hay chưa, và cách lưu như thế nào vậy nhỉ.?mình đang tính từ 4.0.1 về 3.1.3 hoặc 4.0 không biết nên về bản nào
Hướng dẫn lấy SHSH ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...H-của-iOS-4-bằng-TinyUmbrella-trên-Win-và-Mac
Hiện giờ thì chỉ còn lấy được cho 4.0.2 thôi bạn, còn nếu bạn đã lưu được từ trước (fw umbrella có lựa chọn lưu cho bạn trên server Cydia) thì bạn mới hạ xuống được

gaupretty

Chào bạn!

Muốn biết iPhone đã lưu SHSH chưa. Cách đơn giản là Bạn vào Cydia nếu thấy dòng: This device has SHSHs on file for iPhone/ iOS 3.1.3, 4.0 ==> Có nghĩa là iPhone đã lưu SHSH 3.1.3 và 4.0.

Nếu bạn đã lưu SHSH của phiên bản nào thì bạn có thể hạ về FW đó. iOS 4 là phiên bản mới cũng có nhiều cái hay nhưng ở thời điểm này theo mình bạn nên dùng FW 3.1.3.

Chúc thành công và vui vẻ!

gap113

Chào bạn!

Muốn biết iPhone đã lưu SHSH chưa. Cách đơn giản là Bạn vào Cydia nếu thấy dòng: This device has SHSHs on file for iPhone/ iOS 3.1.3, 4.0 ==> Có nghĩa là iPhone đã lưu SHSH 3.1.3 và 4.0.

Nếu bạn đã lưu SHSH của phiên bản nào thì bạn có thể hạ về FW đó. iOS 4 là phiên bản mới cũng có nhiều cái hay nhưng ở thời điểm này theo mình bạn nên dùng FW 3.1.3.

Chúc thành công và vui vẻ!

Hướng dẫn lấy SHSH ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...H-của-iOS-4-bằng-TinyUmbrella-trên-Win-và-Mac
Hiện giờ thì chỉ còn lấy được cho 4.0.2 thôi bạn, còn nếu bạn đã lưu được từ trước (fw umbrella có lựa chọn lưu cho bạn trên server Cydia) thì bạn mới hạ xuống được
thank all. vậy là máy mình chưa lưu ssh 3.1.3 rồi, còn cách nào lấy ssh để xuống FW 3.1.3 nữa không nhỉ?

vipboy_9x

Moderator
thank all. vậy là máy mình chưa lưu ssh 3.1.3 rồi, còn cách nào lấy ssh để xuống FW 3.1.3 nữa không nhỉ?
không có cách nào quay ngượt thời gian lại để lưu shsh của 3.1.3 đâu bạn ah.

huong0511

còn ip4 đang ở 4.02 muốn về 4.01 thì làm thế nao bác.chỉ em cách làm với.em đã lưu shsh trên pc rồi.
thank

vipboy_9x

Moderator
còn ip4 đang ở 4.02 muốn về 4.01 thì làm thế nao bác.chỉ em cách làm với.em đã lưu shsh trên pc rồi.
thank
bạn có lưu shsh của FW nào thì restore lại FW đó.và thảo tác giống như bài của vip gaupretty hướng dẫn ở trên là được.

huong0511

bác cho em xin cai link cua bản 4.0.1 cho ip4 voi.
thank bác

Chỉnh sửa cuối:

vinhquang0712

các bác cho em hỏi co 3GS 32g,Em lỡ update 4.0.2 lên trong itune ,giở không xài được nữa rồi,có cách nào chạy nó lại không mấy bác,xin các cao thủ chỉ giúp em với

vipboy_9x

Moderator
các bác cho em hỏi co 3GS 32g,Em lỡ update 4.0.2 lên trong itune ,giở không xài được nữa rồi,có cách nào chạy nó lại không mấy bác,xin các cao thủ chỉ giúp em với
lỡ tay update lên 4.0.2 thì không có cách nào chạy lại 4.0.1 nếu không có shsh của FW 4.0.1.
nếu world thì nghe ngọi,lock thì làm máy nghe nhạc sành điệu.