• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

panrai

Super V.I.P
mấy bạn giúp mình với.máy mình thẻ nhớ bị lỗi, mình fotmat lại máy.nhưng wen lưu cái file đó lại, giờ mình vào trang opda lấy lại key thì dc, nhưng còn cer thì ko lấy dc, mấy bạn giúp mình với. chứ mò từ sáng tới h mà lấy kô dc, mong các bạn chỉ giùm. thanks nhiều

VẬy bạn vô đây xem hướng dẫn lấy file cer rất nhanh chỉ mất có 3h thôi:D http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59447
Còn nếu thấy khó quá thì nhờ anh em giúp:)) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59388
có file cer rùi thì vào đây sign thôi rất hay:D http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59447

daylightbmw

bạn phải vào đăng kí acc xong rồi mới vào .khi thấy nick mình hiện bên trên và bắt đầu đăng kí imei

trang đó mình vào đâu có được đâu mà đăng kí.link đó sao mà vào woai kô được gì hết

panrai

Super V.I.P
trang đó mình vào đâu có được đâu mà đăng kí.link đó sao mà vào woai kô được gì hết

Vậy thì bạn vô chổ nhận lấy file cer dùm anh em đó,đk đi 3 tiếng sao sẽ có,khổ quá vậy:-??

minhtrinhthanbi

Minh không thể hách phone cho máy 5800, dù mình đã có file Cer, key của trang opda, mình sign flie HelloOX.1.03.Unsigned.sis bằng công cụ sign trên PC SmartSign trên diển đàn nó không tạo file sign mới, không thấy nó hiện màu xanh gì hết. Xin các bác trên diễn đàn chỉ giúp.

panrai

Super V.I.P
Minh không thể hách phone cho máy 5800, dù mình đã có file Cer, key của trang opda, mình sign flie HelloOX.1.03.Unsigned.sis bằng công cụ sign trên PC SmartSign trên diển đàn nó không tạo file sign mới, không thấy nó hiện màu xanh gì hết. Xin các bác trên diễn đàn chỉ giúp.

bạn đã sign đc chưa vậy,khi bạn sign ko đổi pass của người ta nhé là sign đc thôi,làm lại đi chúc bạn thành công

hehe..da hack dc rui..thanks jack nha..;)
lần sao nhấn chức nâng thank là đc rùi

lngtuhai

thanh very much

Ngày hôm nay , xin được ksy , h*** luôn, gthành công rùi, quá đã,
Xin cảm ơn các bác rất nhiều
ướcgì 5800 có nhiều phần mền hay nhỉ

panrai

Super V.I.P
Ngày hôm nay , xin được ksy , h*** luôn, gthành công rùi, quá đã,
Xin cảm ơn các bác rất nhiều
ướcgì 5800 có nhiều phần mền hay nhỉ

sau mình nhắc nhở các bạn hoài vậy,sử dụng chức nâng thank là đc rùi

madienyeu

Banned
Có ai hack được N97 chưa vậy, em khổ quá, ko xài đc bản HelloOX nào hết 1.03 , 1.04, cả 1.05 cũng đơ ở đoạn Istalling Rootcert... không đi tiếp được, cũng ko được như bọn S60v3 là vào trong E:/Hack/ cài Rompartcher lên được, vì chạy tới bước kia nó vẫn báo chứng chỉ lỗi! Tệ quá! Hiện giờ muốn cài cái gì là phải sign thủ công từng soft 1 mới đau chứ!

Hoden

Super V.I.P
Có ai hack được N97 chưa vậy, em khổ quá, ko xài đc bản HelloOX nào hết 1.03 , 1.04, cả 1.05 cũng đơ ở đoạn Istalling Rootcert... không đi tiếp được, cũng ko được như bọn S60v3 là vào trong E:/Hack/ cài Rompartcher lên được, vì chạy tới bước kia nó vẫn báo chứng chỉ lỗi! Tệ quá! Hiện giờ muốn cài cái gì là phải sign thủ công từng soft 1 mới đau chứ!

bạn laoad file này hack thử xem.hack giống như v3rd vậy mình không có máy test.thử xem cho ý kiến nha
http://downloads.ziddu.com/downloadfile/3371616/nokia5800N97.zip.html

với x plore phải sign vào nha

Tải về tập tin đính kèm FP2 Hack TEST và Un-rar nó.
* Sao chép Thư mục "Hack" vào thư mục gốc E: \
*Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis
Install HelloO.P.D.A_S60_3_X_v_1_0_0.sisx & MapDrives.v1.00.Unsigned_Signed.sisx
chạy MapDrives xong mở xplore lên chép file swiCertstore update vào c/sys/bin xong restast phone

xóa MapDrivers trong Application Manager

chạy helloO.P.D.A Select Options --> RunUpdaterD

Install the updaterD.sisx
làm tới bước này được có nghĩa là máy đã hack

không có máy test bạn làm theo xem có được không

Chỉnh sửa cuối:

mrchu0i

anh ơi. anh cho em xin cai file cer de hack 5800. ime của em là: 354182025023258. em cám ơn trước nhé !

minhtrinhthanbi

Mình không thể sign được với phần mềm SmartSign, mình củng làm theo hướng dẩn của diễn đàn, phần file six, sixx, file cer nhưng khi bấm vào nút sign thì nó báo file Cer bị lỗi. Nó báo như thế này
Welcome to use SmartSign----
V1.0
nico21 @ www.s603rd.cn
S603rd.cn 2009.02.14

-->Source SISFile: C:\Documents and Settings\user\My Documents\Downloads\HelloOX.1.03.Unsigned.sis...
>>Target File: C:\Documents and Settings\user\My Documents\Downloads\HelloOX.1.03_signed_by_dify.sis¡£
Error£ºUsed a wrong CER file!
xin các bạn chỉ giùm. Thank you!

panrai

Super V.I.P
anh ơi. anh cho em xin cai file cer de hack 5800. ime của em là: 354182025023258. em cám ơn trước nhé !

nhầm khu vực rùi bạn đây là dạy hack mà

Mình không thể sign được với phần mềm SmartSign, mình củng làm theo hướng dẩn của diễn đàn, phần file six, sixx, file cer nhưng khi bấm vào nút sign thì nó báo file Cer bị lỗi. Nó báo như thế này
Welcome to use SmartSign----
V1.0
nico21 @ www.s603rd.cn
S603rd.cn 2009.02.14

-->Source SISFile: C:\Documents and Settings\user\My Documents\Downloads\HelloOX.1.03.Unsigned.sis...
>>Target File: C:\Documents and Settings\user\My Documents\Downloads\HelloOX.1.03_signed_by_dify.sis¡£
Error£ºUsed a wrong CER file!
xin các bạn chỉ giùm. Thank you!

nếu như lời bạn nói thì file cer đó ko phải của bạn rùi:)),hãy vào sin file lại và sign lại đi bạn,nhận lấy file rất nhanh sau 3 tiếng là có gay:))

minhtrinhthanbi

Mình mới được diển đàn cho file cer bên trang isign imobile, nhưng mình sign nó vẩn báo vậy, mình dung phần mềm sign của Binpda sign thì được nhưng cài đặt vào điện thoại thì máy điện thoại báo chứng chỉ hết hạn hoặc cài đặt thời gian không đúng, mình cũng cài đặt lại thời gian trên điện thoại từ tháng 01/2008 đến tháng 01/2009 nhwng không được mà FW 5800 XM là phiên bản v20.0.012 ngày 26/01/2009. Số IMEI: 353184032786845. mình không thể hackphone vì không sign được Helloox1.03. Nhờ các bạn giúp đở. Thank you!

panrai

Super V.I.P
Mình mới được diển đàn cho file cer bên trang isign imobile, nhưng mình sign nó vẩn báo vậy, mình dung phần mềm sign của Binpda sign thì được nhưng cài đặt vào điện thoại thì máy điện thoại báo chứng chỉ hết hạn hoặc cài đặt thời gian không đúng, mình cũng cài đặt lại thời gian trên điện thoại từ tháng 01/2008 đến tháng 01/2009 nhwng không được mà FW 5800 XM là phiên bản v20.0.012 ngày 26/01/2009. Số IMEI: 353184032786845. mình không thể hackphone vì không sign được Helloox1.03. Nhờ các bạn giúp đở. Thank you!

nếu đúng file cer của bạn thì bạn hãy fomat máy và thẻ nhớ lại nhé,và chỉnh lại ngày h hiện tạy nè đừng lùi gì hết là đc ngày.nhớ là vừa ngày vừa h luôn nhé.chúc bạn thành công