• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Bạn ơi sao lúc minh cài vào máy nó hiện ra bảng này thế:"requested applicaton access not grandted"mình đã sign và làm theo hướng dẫn đầy đủ hết mà không thành công, à mà cái file *.key dùng 1 pass 31536u2 đó thôi hả bạn. Giúp mình với, mình đang dùng v21.0025

đúng là dùng 1 pass nếu là FW cũ thì bạn hảy dùng hellox cũ xem sao nhé,mà file k3y và cer của bạn có đúng với ime của bạn ko mà nó báo lỗi vậy

namhunghihi

Mình sign cái themes cài vào máy thì được nhưng ứng dụng thì lại ko. Bạn cho minh xin hellox cũ với. Cả đêm mò không ra chán wa

panrai

Super V.I.P
Mình sign cái themes cài vào máy thì được nhưng ứng dụng thì lại ko. Bạn cho minh xin hellox cũ với. Cả đêm mò không ra chán wa

đầy dủ của bạn đây,sign hellox và chép thêm file intan2.1 vào patche là xong

namhunghihi

:|
đầy dủ của bạn đây,sign hellox và chép thêm file intan2.1 vào patche là xong
Mình úp file lên đây nhờ bạn sign helloox hộ mình tí nhé. Mình bó tay rồi. Bạn giúp mình với, mình cảm ơn bạn nhé!!!!

namhunghihi

Mình cảm ơn ý tốt của bạn nhưng cái file của bạn mình cài vào máy cũng gặp tình trạng tương tự: "requested applicaton access not grandted" thật là vô lý hết mức, biết vậy đừng dùng 5800 còn hơn

Hoden

Super V.I.P
Mình cảm ơn ý tốt của bạn nhưng cái file của bạn mình cài vào máy cũng gặp tình trạng tương tự: "requested applicaton access not grandted" thật là vô lý hết mức, biết vậy đừng dùng 5800 còn hơn

bạn dùng fw nào máy mình v30 mới hack xong có j đâu.bạn chỉnh dúng ngày giờ lại xem.chính xác nhé:-/

namhunghihi

bạn dùng fw nào máy mình v30 mới hack xong có j đâu.bạn chỉnh dúng ngày giờ lại xem.chính xác nhé:-/

ngày giờ thì mình lấy h dd theo lap rồi, sign trên lap ra đuôi signed đàng hoàng. themes thì cài được còn Ứng dụng thì ko được, mình đang dùng FW 21.00025, có pro nào giúp em vụ này với, SYM mà không hack thì như cục gạch à, Híc

chautan2000

Tôi cài xong totalrecall trên 5800, chạy rất tốt nhưng có điều khi bấm phím giữa rồi chọn "các ứng dụng đang mở *" thì nhìn rõ totalrecall đang chạy. Vậy bác nào có cách gì để cho nó vẫn chạy mà không hiển thị trên cái menu này không. Bác nào biết mail hộ với. Cám ơn các bác trước. chautan2000@yahoo.com

alphablue90

có anh nào giúp em với, em sign mãi không được cái helloox2, nó toàn báo grante not ... bực không chịu được.pm em nhé:alphablue90@yahoo.com.làm ơn

dxpro1991

Ở đây toàn mấy người ko có cer và key để sign ứng dụng, mấy bạn cứ đưa IMEI cho mod lấy cer và key rồi về mà sign ;)

02caolam

Hix, hôm qua em mới up N5800 Blue lên v30 bằng JAF, đã có file cert và KKK, đã sign HelloOX2, cài vào máy ok. Nhưng khi chạy HelloOX2 thì cứ nằm ở dòng chữ Installing rootCerts...và không chạy được nữa. Hôm nay flash lại máy, down helloOX2, sign, cài vào thì chỉ unpacking file....rồi cứ nằm im đó luôn. Có bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết ko?

@all: He he, sau khi thử một hồi ko dc, quyết định sign file HelloOX2 trên mobile bằng freesigner, kết quả ok, máy đã hack dc. Bác nào bị như em thì hãy sign trên mobile nhé! OK rùi!!!

Chỉnh sửa cuối:

phihau

vậy file hack hellox cua fw21 bây giờ bỏ hết hả , giờ up lên fw 30 thì cái 1 cái hellox2 là được hả anh jack

tp31192

cho em hỏi mỗi lần em 4mat máy nó mất cái hellox làm em phải cài lại . dậy mỗi lần cài lại là mỗi lần hack hả các anh

alphablue90

@all: He he, sau khi thử một hồi ko dc, quyết định sign file HelloOX2 trên mobile bằng freesigner, kết quả ok, máy đã hack dc. Bác nào bị như em thì hãy sign trên mobile nhé! OK rùi!!!

sign trên mobile rồi, dùng cả freesigner lẫn mobilesigner rồi, sign ok rồi, mỗi tội không cài được helloox:-??

TruongHan

Super V.I.P
vậy file hack hellox cua fw21 bây giờ bỏ hết hả , giờ up lên fw 30 thì cái 1 cái hellox2 là được hả anh jack

cài 1 file HelloOX2 thôi là xong
sign trên mobile rồi, dùng cả freesigner lẫn mobilesigner rồi, sign ok rồi, mỗi tội không cài được helloox
Bạn thử sign bằng signsis chưa?:|

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Pác nào là cao thủ cho em hỏi pm rompatcher nguyên lý nó hoạt động ra sao zây.xài từ nào jờ mà hỏg bjết nguyên lý of nó(em gà wá mà)hihi

phong1598

Posted via Mobile Device
Pác nào là cao thủ cho em hỏi pm rompatcher nguyên lý nó hoạt động ra sao zây.xài từ nào jờ mà hỏg bjết nguyên lý of nó(em gà wá mà)hihi

rompatcher giúp chứng chỉ của các chương trình chưa sign truy cập được system, nếu không patch thì chứng chỉ sẽ bị chặn, đơn giản vậy thôi =D>

Status
Không mở trả lời sau này.