• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanpro_hl

các bác jup em với.em ko biết lấy file cer hay sing phần mềm như nào ca.vậy muốn cài HelloOX2_unsigned.sis thì phải làm như nào ah?
Vì có nhiều phần mềm cần thiết wa mà em ko bít hack phone nên ko cài đc.nên rất mong các pro giúp em

No5800

e sign helloOX2 rồi mà cài nó vẫn báo chứng chỉ hết hạn, các bác giúp e với!!!

jackpham

e sign helloOX2 rồi mà cài nó vẫn báo chứng chỉ hết hạn, các bác giúp e với!!!

máy bạn đã lên fw mới nhất chưa? bạn nên kiểm tra lại file .cer và .key của bạn. Tìm thử 1 phần mềm unsign khác sign rồi cài thử. nếu vẫn không được thì bạn nên xin file cer và key khác để sign lại nhé!

tranthaicantho

K hiểu sao mình đã làm đúng như hướng dẫn nhưng khi cài Avance Device Lock vẫn báo chứng chỉ bị lỗi!!!
Posted via Mobile Device
Vấn đề này mình cũng gặp rồi,hãy up file lên a e nghiên cứu thử.bạn thử làm theo cách of mình xem sao.
Đầu tiên bạn dùng phần mềm FreeSigner of Jackpham cài vào đt,sau đó chạy nó lên,add file vô,chọn mục Unsign.rồi lấy file unsign chuẩn đó cài thử,nếu k đc thì sẵn đó sign file = Freesigner 1.01 luôn

phong1598

Mình đã hackphone rồi nhưng gây giờ muốn gỡ cái ROMPatcher và HelloOX2 đi thì làm thế nào? Có bác nào biết chỉ giáo cho!!!

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã hackphone rồi nhưng gây giờ muốn gỡ cái ROMPatcher và HelloOX2 đi thì làm thế nào? Có bác nào biết chỉ giáo cho!!!

RomPatcher thì ko được gỡ. Còn helloOX thì gỡ bình thường, chọn remove là xong mà bạn.

Lovesjckd

uả jờ mình úp lên fw30 là kàj káj helox này lun ah.nhu vậy la đã hak máy dc chưa.sao thấy đơn jản wá vậy.?

vipboy217

em mới mua 5800 nên ko biết cách sign ntn cả,bác nào biết thì chỉ giùm em với

TruongHan

Super V.I.P
uả jờ mình úp lên fw30 là kàj káj helox này lun ah.nhu vậy la đã hak máy dc chưa.sao thấy đơn jản wá vậy.?

Với HelloOX2 thì hack đơn giản như là bạn cài phần mềm ấy :D

em mới mua 5800 nên ko biết cách sign ntn cả,bác nào biết thì chỉ giùm em với

Bạn dùng signsis để sign,đơn giản lắm

Lovesjckd

truonghaan.the k kần phảj xjn cer và key như ở fw21 nữa ah.cứ thế install kái hellox này là hack xong luôn k phảj làm j nữa đúng k.hỏj cho chắc ăn ấy mà....bệnh nghề nghiệp,thông cảm nhá.

hidenman

Tất cả các phương pháp hack phone đều phải có Cer và KKK hết bạn àh

TruongHan

Super V.I.P
truonghaan.the k kần phảj xjn cer và key như ở fw21 nữa ah.cứ thế install kái hellox này là hack xong luôn k phảj làm j nữa đúng k.hỏj cho chắc ăn ấy mà....bệnh nghề nghiệp,thông cảm nhá.

Bạn đã có cer và k3y rồi thì dùng nó để sign HelloOX2 rồi install thôi :)

namhunghihi

Bạn ơi sao lúc minh cài vào máy nó hiện ra bảng này thế:"requested applicaton access not grandted"mình đã sign và làm theo hướng dẫn đầy đủ hết mà không thành công, à mà cái file *.key dùng 1 pass 31536u2 đó thôi hả bạn. Giúp mình với, mình đang dùng v21.0025

linh2911

Không hiểu sao mình chạy file signed rồi thì không được, nhưng chạy file chưa sign lại ngon lành, lạ quá. Cám ơn Jack nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.