• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack ROOT cho HTC Wildfire

Status
Không mở trả lời sau này.

volk

Anh Đức Thắng cho em hỏi :
1 : máy của em là hàng xách tay ,nghe ng bán nói là hàng orange cũ . Em đã unlock = code , vậy việt root đối với máy của em có quan trọng không ạ . Em chưa root nhưng vẫn vào market down bt ạ , liệu em cài htc sync thì có đồng bộ được ko ạ ?
2 : Anh có thể qua bên bài " thảo luận chung... " trả lời giúp em vài câu hỏi về WF đc ko ạ ?
3 : TRước em dùng 5800 dùng GPS ko cần mạng , nhưng bây h dùng WF ko có mạng mobile or wifi ko thể load đc "map" có sẵn trong máy <<< là sao hả anh ???
4 : tất cả các loại sóng từ 3G , wifi , GPS của em nó em đều thấy yếu , chẳng hiểu có phải máy Pháp mà em dùng ở VN ko nữa ^^! ( E so sánh vs N5800 và C3 )
5 : Tks anh rất là nhiều !!!!!!!!!!!!!!!

ducthang

Anh Đức Thắng cho em hỏi :
1 : máy của em là hàng xách tay ,nghe ng bán nói là hàng orange cũ . Em đã unlock = code , vậy việt root đối với máy của em có quan trọng không ạ . Em chưa root nhưng vẫn vào market down bt ạ , liệu em cài htc sync thì có đồng bộ được ko ạ ?
2 : Anh có thể qua bên bài " thảo luận chung... " trả lời giúp em vài câu hỏi về WF đc ko ạ ?
3 : TRước em dùng 5800 dùng GPS ko cần mạng , nhưng bây h dùng WF ko có mạng mobile or wifi ko thể load đc "map" có sẵn trong máy <<< là sao hả anh ???
4 : tất cả các loại sóng từ 3G , wifi , GPS của em nó em đều thấy yếu , chẳng hiểu có phải máy Pháp mà em dùng ở VN ko nữa ^^! ( E so sánh vs N5800 và C3 )
5 : Tks anh rất là nhiều !!!!!!!!!!!!!!!

unlock = code chỉ co tác dụng mở mang thôi để bạn dùng đc cụ thể ở đây là VN và vẫn cần Hack ROOT nhằm:
- Có thể Update các ROM Ship khác nhau
- Có thể cài Recovery để có thể Update các ROM Custom (Cook).
Market là chợ ứng dụng dành cho android chỉ càn có tài khoản là vào đc
Bạn cài HTC sync_3.0.5387 dành cho WFlaf đồng bộ đc
Còn lai nhũng vd trên mình nghĩ do bản rom thôi hroot đi rồi up rom khác sẽ cải thiện mọi vd ngay
Chúc thành công

tri479

SuperUser permission:Việc hack root sẽ đem lại cho bạn quyền super user, up được các loại rom cook và up ..Superuser Permission chứng minh cho việc root thành công.
Sau khi Hack root xong thì bạn có thể Hard Reset thoải mãi mà khôngphải hack root lại.Bây giờ bạn cài HTC Sync thôi.

Mình root xong rồi tiến hành up rom ver7.1. Sau khi up rom xong thì SuperUser permission mất tiêu, vậy là có bình thường không bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 1 12 minutes:

Root xong, up rom bản V7base_1.23.1107.2 thì ko còn thấy SuperUser nữa, như vậy là máy còn tình trạng root hay ko?

Chỉnh sửa cuối:

Blackcar

Làm thế nào để có được Full root các bác nhỉ? Lúc đó trong HBOOT có S-OFF ấy?

ducthang

Làm thế nào để có được Full root các bác nhỉ? Lúc đó trong HBOOT có S-OFF ấy?

qua đây ngâm cứu thử đi WF chưa đc hỗ trợ đâu

http://alpharev.shadowchild.nl/
Supported devices:

* HTC Desire GSM (Bravo)

Soon to be supported devices:

* HTC Legend GSM
* HTC Aria GSM (Liberty)
* HTC Wildfire GSM (Buzz)
* HTC myTouch 3G Slide (Espresso)

Blackcar

qua đây ngâm cứu thử đi WF chưa đc hỗ trợ đâu

http://alpharev.shadowchild.nl/
Supported devices:

* HTC Desire GSM (Bravo)

Soon to be supported devices:

* HTC Legend GSM
* HTC Aria GSM (Liberty)
* HTC Wildfire GSM (Buzz)
* HTC myTouch 3G Slide (Espresso)

Đúng là chưa hỗ trợ WF, em thử thấy báo là FM này chỉ dành cho Desire, làm em mất mất 1 cái đĩa! hic.

volk

Em ko cài usbdriver được anh ơi . Em cắm vào máy ko hiện lên dấu chấm than màu vàng như anh nói ( em dùng winxp sp2 ) ở trong divice manager mà nó hiện lên unknown divece hay sao ý ạ , em đã updriver cho cái đó bằng chương trình usbdriver của anh đó , nhưng ko được , PC báo ko thể updriver . Chịu chết oy anh ơi , anh cứu em với !!!

volk

anh thắng ơi có phải recovery bền có nghĩa là giống hroot , ko bao giờ bị mất khi up rom cook ... trừ khi chạy lại rom ship phải không ạ ?????

hieu2007

em chỉ muốn cài soft và game trên thẻ chứ không cần up rom thì em chỉ hack root và tạo goldcard thôi phải không mấy anh?

và cho e hỏi chút là nếu up rom mới rồi em vẫn có thể khôi phục lại rom cũ được hả mấy anh?

ducthang

Đúng rồi đấy bạn ah
anh thắng ơi có phải recovery bền có nghĩa là giống hroot , ko bao giờ bị mất khi up rom cook ... trừ khi chạy lại rom ship phải không ạ ?????

ducthang

em chỉ muốn cài soft và game trên thẻ chứ không cần up rom thì em chỉ hack root và tạo goldcard thôi phải không mấy anh?

và cho e hỏi chút là nếu up rom mới rồi em vẫn có thể khôi phục lại rom cũ được hả mấy anh?
Phải up rom bạn nhé vì rom cũ của bạn không hỗ trợ cài soft trên thẻ nhớ. up rom mới rồi em vẫn có thể khôi phục lại rom cũ

SilverChick

em đã làm đc Goldcard và Hboot nhưng reboot lại máy thì không nhận được mạng, bác nào cứu em với :((

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

em đã làm đc Goldcard và Hboot nhưng reboot lại máy thì không nhận được mạng, bác nào cứu em với :((
Goldcard và Hboot không liên quan j tới việc không nhận mạng đâu nhé.kiêm tra lại nhé thử up radio xem thế nào

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi cái nha. Mình mua máy mới về thì mình nên làm cái hack root này rồi mới hard reset lại máy, xong sau đó mới up rom phải không ?

- Hack ROOT mục đích để chạy 1 số ứng dụng cần Root như ROM Manager, ...
- Còn muốn Up ROM nếu chưa sử dụng thông thạo fastboot hoặc abd thì phải cài Recovery để hỗ trợ Up ROM bằng thẻ nhớ.
- Trong Recovery có chức năng WIPE tương đương như Hard Reset, mục đích là để xóa sạch ROM và settings cũ trước khi Update ROM mới.

Quy trình chung là như vậy với tất cả các HTC chạy Android.

PhamQuang

Manager
Goldcard và Hboot không liên quan j tới việc không nhận mạng đâu nhé.kiêm tra lại nhé thử up radio xem thế nào

Chính xác !!!
Hack ROOT và việc tạo Gold Card với mục đích để sử dụng các ứng dụng và can thiệp vào HĐH (phần OS) mà thôi, không ảnh hưởng gì tới phần nhận hay không nhận mạng cả.
Việc nhận hay không nhận mạng là do phần sóng (radio) đã được Unlock hay chưa mà thôi.

ndth213

Chào các bác em mới tẩu về con htc wildfire em đã hack root thành công nhưng hôm bưa em vào nhầm vào wipe...=> em chọn delete all làm em mất luôn các super user lun
Các bác giúp em làm sao phục hồi giùm em :(

biniube

bạn ducthang ơi cho mình hỏi, mình đã làm theo các bước hack root ở cách 2, chtrình báo done r, mình reboot máy r mà sao hok thấy thư mục superuser mission :( mình làm lại vài lần rồi mà vẫn vậy hic, mình làm trên máy mình là win7, k tìm thấy thư mục đó đâu cả. help

tienhung83

Mình vừa nâng cấp lên 2.2 .Thử hack root thao cách 2 .Nhưng bị báo error từ chương trình unrevoked : Fail to get root .Is your firmware too new ? .
Bạn có cách nào hack root được bản 2.2 ko .
THanks bạn

ghost82

Em cũng up lên bản 2.2 khi hack root nó chương trình nó cứ báo "watting for divice..." mặc dù mình đã cắm máy vào rồi, thanks
Mình làm trên win7

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

Mới đọc bên kia bản 2.2 chưa hack root được, đợi thôi. Nhưng khi hack root không thành công như thế có ảnh hưởng gì không các bác. thanks all

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.