• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

doublekill99

Bỏ gần 1 ngày trời lượn lờ ở các cửa hàng lớn nhỏ trên khu vực đường Hùng Vương TP. Sài Gòn

vothien đóng giả là một con gà cầm N73 chạy lại FW=)) >Ghé vào một cửa hàng:

Anh cho em hỏi, chạy lại FW N73 bao nhiêu vậy?

Tay chủ tiệm tướng mập mạp trả lời:
Nếu chạy lại FW có luôn tiếng Việt là 150k.

vothien ngây ngô hỏi lại:
Ủa N73 mà cũng có tiếng Việt hả anh? Giờ em mới biết

Tay chủ trả lời: Có chứ "Cái FW này là tụi Hà Nội làm, rất ít người biết...", Nạp Fw xong là có 100% tiếng Việt cho N73, nếu được thì bỏ máy ở đây 1 tiếng rưỡi nữa quay lại lấy! (vừa nói tay chủ vừa gọi điện cho một "chú" nào đó)

vothien nói thôi ngồi đợi lấy luôn. Hehe

15 phút sau: một chú đầu tóc lượt thượt như ăn cướp, ốm như xì ke vác 1 con N73 ra khoe với vothien và nói:
Nếu Up xong là sẽ có 100% TV như máy của tui nè!
vothien cầm máy của hắn xem lướt qua... Mẹ ơi Tiếng Việt 100% của Võ Tấn Thiện bị chúng nó lấy ra đi cướp trắng trợn của con người ta 150k

Sau quả này chắc hết dám Up, Post, Tạo chủ đề lên diễn đàn nữa.

@Anh nguyentanbinh: Nếu anh đang có ý địng Build Frimware tiếng Việt cho N73 thì nên chấm dứt đi là vừa:(
Theo mình bạn nên đăng ký bản quyền đễ tránh bị lạm dụng :D

baophuclinh

Cam on chu top pic nhieu may minh da co tieng viet.bay jo chi thieu viet tin nhan co tieng viet nua thoi.n73 ko viet dc tv

cuong0707

Bạn bấm vào cây viết chì > ngôn ngữ soạn thảo sẽ thấy tv,mình đang online= n7

langthang0910

Các BỒ cho hỏi sao cài X.Plore đây khi chưa hack, sm cài rồi mà không tài nào cài nổi XPlore để làm các thao tác tiếp;;)
N73me, đã úp lên fw V4.0850.43.0.1, đã format máy:O

vienanh68

Các BỒ cho hỏi sao cài X.Plore đây khi chưa hack, sm cài rồi mà không tài nào cài nổi XPlore để làm các thao tác tiếp;;)
N73me, đã úp lên fw V4.0850.43.0.1, đã format máy:O

Bạn hãy cài bản gốc của X.plore 1.45 hoặc version nào cũng được, rồi thực hiện tiếp nha. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

langthang0910

=D>=D>=D> Thanks anh em, đã cài xong.
Từ nay em N73me sẽ có thêm 1 ngôn ngữ hiển thị nữa là .... Tiếng Việt \-/

langthang0910

:)) Vui quá, có khi làm bài nữa để giãi bày cái niềm hân hoan vì lần đầu tiên được sử dụng điện thoại có Tiếng Việt >:)
Tình hình là cái Themes chuẩn giờ có tên là ....... Võ Tấn Thiện
Khi *#0000# thì đính kèm 1 dòng ..... Phiên bản tiếng Việt: vothien1234 =))

Theo mình bạn nên đăng ký bản quyền đễ tránh bị lạm dụng :D

Bản quyền quái quỷ gì cái này! Thế mới biết trên đời còn lắm kẻ ngu muội vì tiền=))

Lạy Đấng tối Cao
Nam Mô A Di Đà Phật...
A Men lạy Chúa...
Lạy Thánh A La...

...

Tiện đây cũng thông báo cho những anh em nào ở Sài Gòn biết thêm 1 địa chỉ chạy lại pm giá rất bèo chỉ 30k 1 lần chạy con Die phone

Tiệm tên là S.N.T
147 Hùng Vương P4 - Q5 - Đối diện cây xăng (Sau 1 ngày thị sát vothien đã tìm ra chỗ này)\-/

bebe085

Tiện đây cũng thông báo cho những anh em nào ở Sài Gòn biết thêm 1 địa chỉ chạy lại pm giá rất bèo chỉ 30k 1 lần chạy con Die phone

Tiệm tên là S.N.T
147 Hùng Vương P4 - Q5 - Đối diện cây xăng (Sau 1 ngày thị sát vothien đã tìm ra chỗ này)\-/

Nhà mình sửa điện thoại nên toàn xài cho hỏng rùi mang ra mà chạy hjhj. Chưa nghĩ đến chuyện chạy tiếng Việt cho N73 ăn tiền, nhưng có thể trong thời gian tới ráng cố gắng dựa trên cái file tiếng Việt của anh vothien12345 tự mình làm 1 cái F òy ráng mà test khi nào đảm bảo là không có lỗi gì nữa thì mới chạy.hjhj

Nhà mình sửa điện thoại nên toàn xài cho hỏng rùi mang ra mà chạy hjhj. Chưa nghĩ đến chuyện chạy tiếng Việt cho N73 ăn tiền, nhưng có thể trong thời gian tới ráng cố gắng dựa trên cái file tiếng Việt của anh vothien12345 tự mình làm 1 cái F òy ráng mà test khi nào đảm bảo là không có lỗi gì nữa thì mới chạy.hjhj

Chắc anh nguyentanbinh sẽ làm xong trước bạn > Nếu anh ấy còn tâm huyết, vothien đã nguội lạnh cái khoản này rồi, ít hôm chơi con HTC luôn> Từ bỏ N73:p

bebe085

Chắc anh nguyentanbinh sẽ làm xong trước bạn > Nếu anh ấy còn tâm huyết, vothien đã nguội lạnh cái khoản này rồi, ít hôm chơi con HTC luôn> Từ bỏ N73:p

Vothien đã làm xong gần hết òy còn gì nữa mà nguội lạnh với không nguội lạnh hjhj. bebe cũng sắp đổi máy khác òy tại ở nhà anh bebe sửa dt nên cố gắng tìm cái FW hoàn chỉnh để tặng anh mà hjhj.

Vothien đã làm xong gần hết òy còn gì nữa mà nguội lạnh với không nguội lạnh hjhj. bebe cũng sắp đổi máy khác òy tại ở nhà anh bebe sửa dt nên cố gắng tìm cái FW hoàn chỉnh để tặng anh mà hjhj.

Đáng lẽ vothien sẽ Fix lại toàn bộ rồi Build Fw luôn, nhưng mà sau quả 150k thì bị Sốc nặng

Đúng là:
"Một vũng nước trong, mười dòng nước đục" ==>> đổi chữ "mười" thành "ngàn"
"Một trăm người tục, một chục người thanh" ==>> đổi chữ "Một trăm" thành "Một triệu"

bebe085

Đáng lẽ vothien sẽ Fix lại toàn bộ rồi Build Fw luôn, nhưng mà sau quả 150k thì bị Sốc nặng

Đúng là:
"Một vũng nước trong, mười dòng nước đục" ==>> đổi chữ "mười" thành "một ngàn"
"Một trăm người tục, một chục người thanh" ==>> đổi chữ "Một trăm" thành "Một triệu"

Nói chung khi vothien up cái Tiếng Việt này lên diễn đàn thì có lẽ vothien cũng đã tự dự doán trước phần nào là sẽ có những chuyện tương tự xảy ra òy. Rồi trong "một ngàn dòng nước đục" và "một triệu người tục" kia có thể sẽ có bebe ở đó. Nhưng ít nhất bebe không cảm thấy mình làm sai, vì ít nhất bebe đã nói cám ơn với vothien và sau này khi chạy FW bebe có thể nói với người ta rõ ràng rành mạch là "FW này của anh Võ Tấn Thiện Forum pdaviet làm". Có thể bebe không có quyền sử dụng FW này, nhưng dù sao jh nữa bebe cũng sẽ cố gắng mang FW này đến với phần lớn N73 ở chỗ của bebe... với 1 giá hợp lí nhât ^^.

doublekill99

hix bạn có thễ xài 2 máy đc mà , mình tính bán N73 cách đây 1 năm rồi nhưng nhờ có bạn mình đã cố giữ nó :D , nếu bạn bỏ N73 chắc N73 mình thành cục gạch quá , hope bạn có thễ tiếp tục :D ^^!

KIENDT11

Thấy 2 cái kia là 2 cái gì hả bạn ơi , rmp đấy bạn có thể dùng xplore chép thủ công vào RPdomain mà :D

Good Luck !

Làm được thì tui nói làm gì? Ai mà không biết như vậy. Cái lỗi của tui là cài lên thẻ thì có nhưng cài lên máy là không có dù đã chép 2 cái file đó vào RPDOMAIN.

Ah! file RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS vẫn còn lỗi cập nhật nha bác Thiện!

Last edited by a moderator:

hahoi

ui làm tiếng việt n73 bác vothien đã thành công còn thành công đó đã dc chứng minh =150k trên 1 em. vậy đó nếu đúng ở góc độ người dùng khóa chắc năng của con n73 thì tiếng việt 150k cũng chẵng nhằm vào đâu khi giá mới bây giờ là 5 chai. còn việc người đâm mê thành công là đã tao ra dc sản phẩm , người kinh doanh thành công là đưa sản phẩm đó tới người tiêu dùng mà họ chấp nhận. thank bác vothien đa viet hóa 100% con n73 và người nào cầm trên tay con n73 dù là tự là hay trã phí 150k thì cũng sẻ rất tự hào về bác. điều mơ uocs cuối cùng cũng đã thành hiện thực. bác vothien sock vì thấy người ta lấy 150k ư ko nên như thế bác à. 150 đoc hết cái ther này là 30 trang + cộng thêm không ít phiền toái của mấy con gà khi sử dụng phất sinh ra nữa thì cũng đúng thui. 150k với em là rẽ hĩ.

haoh0a

Anh thiện Em hỏi khi em up bản FW của anh nó hiện vậy ''he flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F121 - Flash: Communication with phone is not possible. Unable to detect phone operation mode, cannot continue'' em ra tiệm chĩ up bãn củ thôi mong anh chỉ giáo

Status
Không mở trả lời sau này.