• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

tucammoi

cho minh hỏi đang xài Iphone 3g World bản 3.1.3 làm theo cách trên để cài lại từ đầu nhưng làm xong nó vẫn còn nguyên các app, contact y như lúc đầu là sao vậy? Vì mình muốn restore lại từ đầu để fix wifi. Ai có thể giải đáp thắc mắc của em hok?

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Nếu bạn chọn restore lại data backup thì nó sẽ cài lại ứng dụng qua iTunes và dữ liệu bạn đã backup lúc trước

chào các bác, cho e hỏi con Iphone 3G phiên bản lock của e dang chạy FW 3.1.3 báeband 06.15.00 ko biết có jailbreak được không , e tìm hoài mà không thây ai hướnda63n34 trường hợp này hết , mong các bác giúp đỡ

suzuki_sport_rgx

chào các bác, cho e hỏi con Iphone 3G phiên bản lock của e dang chạy FW 3.1.3 báeband 06.15.00 ko biết có jailbreak được không , e tìm hoài mà không thây ai hướnda63n34 trường hợp này hết , mong các bác giúp đỡ
BB đâu ảnh hưởng tới JB, BB chỉ ảnh hưởng tới việc unlock thôi, máy bạn Fw đang chạy là 3.1.3, có nhiều cách JB, đơn giản nhất là kết nối wifi, set autolock = nerver, rồi vào safari, nhập vào jailbreakme.com, slide để JB thôi, hoặc tìm Spirit để JB hoặc resnow 0.94

myGenio

báo cáo các Mods máy e 3G lock hay W em ko chắc trước khi Downgrade từ 4.2.1 bb 6.15 xuống 3.1.3 gốc dùng tinyumbrella exit, tải tiếp Fw 3.1.2 gốc, dùng Redsnows 0.9.4 để JB nhưng đến bước waiiting for reboot là máy cứ đứng im, màn hình đen thui( nhưnng có đèn) vầy lá sao hả các mods, làm đi làm lại vài lần nhưng ko ăn thua. Xin dc tư vấn và giúp đỡ.

thangna9

cái này được gọi là đào mộ topic rồi :D tại sao bạn không thử FW custom có sẵn ?

Zenki

Super V.I.P
báo cáo các Mods máy e 3G lock hay W em ko chắc trước khi Downgrade từ 4.2.1 bb 6.15 xuống 3.1.3 gốc dùng tinyumbrella exit, tải tiếp Fw 3.1.2 gốc, dùng Redsnows 0.9.4 để JB nhưng đến bước waiiting for reboot là máy cứ đứng im, màn hình đen thui( nhưnng có đèn) vầy lá sao hả các mods, làm đi làm lại vài lần nhưng ko ăn thua. Xin dc tư vấn và giúp đỡ.

Nếu là 3G thì bạn cứ dùng FW Custom cho tiện bạn ah!

Có rất nhiều bản Custom ở khu vực FW cho bạn lựa chọn - http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?479-PDAVIET-FIRMWARE-CUSTOM

conmeokeu

iphone mình là 2g 8g fw 3.1.3
hic dừng lại ở
please wait while your device is being processed.
Waiting for reboot
huhuhu

HTC_VUTHANH

Moderator
iphone mình là 2g 8g fw 3.1.3
hic dừng lại ở
please wait while your device is being processed.
Waiting for reboot
huhuhu

bạn JB và máy báo như vậy hả.Bạn thử khởi động lại xem sao
Nếu không được thì bạn restone lại và tiến hành JB lại